1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học Tiếng Anh ở đâu vừa rẻ vừa chất lượng

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi lenhi1407, 15/02/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. BatKhaTuNghi

BatKhaTuNghi Thành viên rất tích cực

Thời gian thì bạn lại hỏi cổ, sẽ biết rõ thôi. Mình học cô này hồi cấp II và cấp III nên bây giờ ko biết có thay đổi gì ko, địa chỉ nhà thì vẫn chỗ cũ. Ở hẻm 443/38 Điện Biên Phủ, Q3. Bạn cứ lại đó hỏi nhà cô Lê dạy Anh văn thì ai cũng biết!
  2. GWENDOLINES

GWENDOLINES Thành viên rất tích cực

chỗ học tiếng Anh được mà giá cả phải chăng à ? là cô Ngọc bên viện ngoại ngữ DH Bách khoa, PM cho mình để mình cho số đt cô ấy
  3. tjnhlagj93

tjnhlagj93 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

rẻ thì đừng cần chất lượng
    chất lượng thì đừng ham rẻ hehehehe
  4. timmaikhongthayten

timmaikhongthayten Thành viên rất tích cực

lại phân tích tỏ ra mình thông minh rồi.

nếu còn cái cách trả lời như ị vào hội nghị như bạn, tôi nghĩ bạn ko nên cm thêm topic nào khác.

giọng văn thì lúc nào cũng cay nghiệt, bề trên. Có lẽ cs của bạn ko có nổi 1 tiếng cười.

(p/s: cho bạn reply thoải mái tiếp, nhưng tôi xin dừng tranh luận với bạn tại đây. Vì tự thấy khả năng của mình ko thể làm cho người như bạn hiểu)
  5. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Ồ, chỉ vì một mình bạn thích nghĩ là tôi ị này nọ mà khuyên tôi ngừng tham gia forum à? Bạn dùng từ ị để mô tả về tôi thì bạn hài lòng lắm, nhưng tôi viết gì trái ý bạn là bạn có ý kiến ý cò ngay. Bạn quên sờ tay lên gáy trước khi phát biểu rồi. Cái người khác làm thì bạn không ưng bụng, chỉ cái thứ bạn làm thì bạn mới ưng ý thôi. Đáng tiếc là tôi không làm thỏa mãn nhu cầu tưởng tượng của bạn được, vì tôi vốn vui vẻ cả ngày ấy mà. =)) Cảm ơn bạn sẽ không reply nữa. (Tự bạn nói, tôi không ép, bạn nhớ giữ lời nhé. ;)))

RẺ, CHẤT LƯỢNG CAO, ĐẠT KẾT QUẢ GẤP. ;)) Chủ topic có yêu cầu nào khó hơn không? Chứ khó thế này thì ai giới thiệu nổi. ;)) (Ai giới thiệu nổi thì e không đạt được cùng lúc 3 tiêu chí trên.)
  6. tphat2009

tphat2009 Thành viên rất tích cực

Cái khó nhất là đạt kết qúa gấp. Chủ thớt phải tự hỏi là mình có khả năng hấp thụ GẤP hay không ? Nếu như nước đổ lá khoai thì gấp thế nào mà được.
  7. AnhCaPhom

AnhCaPhom Thành viên mới

Tôi nghĩ chủ thớt chưa có nhiều kinh nghiệm học ngoại ngữ nên chia sẻ với bạn thế này: Tôi vốn dân ngoại ngữ xuất thân, sau hơn 20 năm học tôi rút ra rằng chức năng quan trọng nhất của giáo dục là làm thay đổi tư duy, nhận thức của con người. Ở điểm này bọn khoai tây làm rất tốt, vượt trội so với giáo dục VN vốn mang nặng tính giáo điều, chỉ chăm chăm truyền thụ kiến thức mà không giúp được người học tự phát triển bản thân.

Đừng học giáo viên ta- nếu có thể. Hãy đến trường tây, giáo tây mà học. Học ngoại ngữ phải học từ cái gốc của ngôn ngữ đó. Học giáo ta khác nào ta leo ngọn, xây nhà từ nóc?

Một khóa học 3 tháng giáo ta có thể dạy bạn những kiến thức kinh bang tế thế, cuối cùng để đạt được gì? Chả được gì vì làm sao bạn nhớ nổi? Nhưng 3 tháng học với giáo tây, có thể nó chỉ dạy bạn “yes or no”??? Đơn giản đến mức không thể đơn giản hơn, đúng không? Trước mỗi vấn đề, mỗi câu hỏi, bạn chỉ cần trả lời Có hoặc Không. Sau đó đưa ra 3 lý do tại sao có hoặc tại sao không, lý do đầu là quan trọng nhất và lý do 3 là vớ vẩn nhất. Vậy tại sao họ chỉ dạy bạn loanh quanh chỉ có vậy? Trong khi cái bạn cần là chất lượng cao với kết quả gấp?

Hãy trung thực với chính bản thân mình! Đó mới là điều người ta muốn bạn học, thích thì bảo là thích, không thì nói là không, không vòng vo, lằng nhằng, trả lời thẳng vào vấn đề. Người ta dạy bạn sự thẳng thắn để nhận thức mình rõ hơn, đúng hơn. Và bạn chỉ cần tư duy được như vậy thì đã là tiến bộ rồi, 3 tháng học không hề uổng phí?

Từ những cái nhỏ nhặt, đơn giản như vậy nhưng nó thấm rất lâu, dần dần nhận thức, tư duy của bạn sẽ rõ ràng, mạch lạc hơn. Đó sẽ là điều kiện cần để bạn tự hoàn thiện bản thân mình, không chỉ về kiến thức, bạn nhé!

Chúc bạn thành công[r2)]
  8. sahara1614

sahara1614 Thành viên mới

có cơ bản rùi thì cứ nghe thật nhiều. xem thật nhiều (nhớ là thật nhiều nhé). còn một điều nữa là đừng bao giờ học ngữ pháp ( no grammar) . ngữ pháp khiến quá trình nghe hiểu chậm đi. chúc bạn thành công.
  9. bhavaghita

bhavaghita Thành viên mới Đang bị khóa

bạn Admin có hỏi là vì tôi không ưa bạn nên luôn tìm cách bắt bẻ bạn đúng không? câu trả lời là rất đúng. Tôi không thích bạn vì cái cách bạn trả lời những người khác toàn bằng những lời cay nghiệt kiểu như tạt nước lạnh vào mặt người ta. ở F69 này khi tôi tham gia câu nào biết thì tôi trả lời, câu nào không biết tôi ngồi im hoặc chọc vài câu hài hước cho vui. Còn bạn thì không giúp được cho họ mà luôn hỏi lại những câu làm cho người khác thấy khó chịu và bực mình. Tôi để ý là rất nhiều lần bạn làm như vậy. Vì thế tôi sẽ luôn dùng chính thái độ này khi trả lời các bài viết của bạn
  10. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Tôi không đồng ý.

Học từ một ng không vững kiến thức ngôn ngữ học tiếng Việt, không có hiểu biết về tiếng Việt, không có hiểu biết về văn hóa VN, (và các bạn chú ý là có thể còn không có kiến thức ngôn ngữ tiếng Anh nữa nhé - Tây ba lô nhiều hơn người có bằng cấp đấy) thì là học từ những người mà họ không hiểu tính chất khách hàng.

Mỗi một dân tộc khi học ngoại ngữ sẽ có cái khó khăn và nhầm lẫn riêng.

Không phải là các nhà giáo dục học ngu si thì ngồi tổng kết kiểu thế này "Cứ học viên người Đức học tiếng Anh thì sẽ phát âm sai âm abc, sẽ vất vả ở điểm ngữ pháp xyz, ngược lại gần như không phải dạy mnp vì điểm này trong tiếng Anh trùng lắp với tiếng Đức, cứ học viên người Pháp học tiếng Anh thì sẽ phát âm sai âm efg, sẽ vất vả ở điểm ngữ pháp ikl, ngược lại gần như không phải dạy rst vì điểm này trong tiếng Pháp trùng lắp với tiếng Anh, cứ học viên người Nga học tiếng Anh thì sẽ phát âm sai âm 123, sẽ vất vả ở điểm ngữ pháp 456, ngược lại gần như không phải dạy 789 vì điểm này trong tiếng Nga trùng lắp với tiếng Anh." Đây là một trong những thông tin giúp giáo viên lược bỏ phần nào và tăng giờ dạy phần nào, tương ứng với tùy loại học viên.

Một giáo viên VN có hiểu biết (dĩ nhiên, chứ đứa ngu thì cũng chả biết gì!) về sự khác biệt giữa 2 thứ tiếng, 2 kiểu tư duy, 2 kiểu tâm lý, thì sẽ giúp ích đc cho người học hơn.

Khả năng 1 gv VN biết so sánh những điều này trong tiếng Anh và tiếng Việt là cao hơn khả năng 1 thằng Anh, vì thằng này có biết gì về tiếng Việt đâu.

(Còn bạn gì đổ lỗi học nhiều ngữ pháp mà nghe chậm, hiểu chậm thì thế này: Bạn dốt thì cứ tự nhận, đừng đổ lỗi cho ngữ pháp. Tôi gặp nhiều người nghe hiểu tốt và ngữ pháp tốt và nhiều kẻ nghe hiểu kém và ngữ pháp kém hơn là số người ngữ pháp dốt mà nghe hiểu vẫn tốt.)
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Bạn có thể bực mình nếu bạn muốn. Quyền của bạn. Cũng như có những người vẫn vote cho bài tôi. Quyền của họ. Bạn thích chọc cười ai thì chọc. Tôi thích đưa cho họ sự thật đắng thì tôi đưa. Bạn trả lời tôi bằng thái độ nào thì bạn đã làm, đang làm và sẽ làm, không cần thông báo cho tôi. Vì tôi thực sự không xem trọng thông tin này. (Khỏi dọa! =))) Chỉ có 1 thứ quan trọng ở đây: Nội quy. Nội quy, chứ không phải cảm xúc trong lòng bạn. Bạn làm điều riêng bạn cho là đúng đắn. Tôi làm điều tôi cho là đúng đắn (chứ không phải là nói cho mát dạ nhưng giữ vững cái u mê trong lòng nhiều người.) Chúng ta chỉ cần tôn trọng nội quy. Tôi không có nhu cầu làm sướng tai hay đẹp lòng bạn, do đó bạn từ nay về sau không cần thông báo cho tôi biết cảm xúc trong lòng bạn về tôi. Câu cuối có nghĩa là: Hãy bắt bẻ tôi khi tôi đưa thông tin sai, còn bắt bẻ tôi dù tôi nói đúng, chỉ vì không ưa tôi, như bạn hay làm thì...cũng tùy bạn. :))