1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học Tiếng Anh ở đâu vừa rẻ vừa chất lượng

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi lenhi1407, 15/02/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ngakimi

ngakimi Thành viên mới

Theo tớ, giáo viên tốt nhất và phù hợp nhất với tiêu chí ngon bổ rẻ của bạn chủ topic thì chỉ là bạn nên xem phim chơi game nhiều vào, thi thoảng chạy lên bbc nhìn ngang ngó dọc tí là ok. À quên, còn 1 cái quan trọng, nghe nhạc. Nếu chưa quen thì có thể bắt đầu bằng các bản ballad dễ nghe, nghe nhiều đến thuộc lòng vào, hát đi hát lại, bắt chước sao cho giống nhất có thể. Dần dần khó lên. Mặc dù nghe Rap chả phải style của tớ nhưng không thể phủ nhận sự hiệu quả của trình nghe thông qua việc các anh bắn như súng liên thanh và dùng tiếng lóng dữ dội! Nhìn chung thì cố gắng nghe nhạc nhiều, nhưng đừng nên sa đà vào mấy cái loại teenpop kiểu Bi bờ cho nó độc người ra :)) Ngoài ra bây giờ còn phổ biến mấy cái phim truyền hình tây, kiểu Tao gặp ****** như thế nào, xem mấy cái đó dễ gây nghiện, mà đã nghiện thì sẽ xem vô bờ bến --> mắt mỏi --> quá mệt để đọc phụ đề (nhưng có phụ đề thì hãy là tiếng Anh) --> NGHE hay NGHỈ --> buộc phải tự nghe :)) Xem xong đủ ngần ấy seasons thì chả còn cớ gì mà tự ti về tiếng của mình nữa cả hehe

Trước đây tớ có đọc bài báo của thầy gì đó (hình như khá nổi tiếng), đại khái chỉ nhớ nhất cái đoạn thầy nói về cái ý Tắm ngôn ngữ, nghĩa là luyện cho đầu cái phản xạ vô thức với ngoại ngữ ấy, thì đột nhiên đến 1 lúc nào đó như kiểu sẽ được thức tỉnh vậy mà tự nhiên giỏi lên vậy :)) Nói nghe có vẻ hoang đường, nhưng thực sự là chính bản thân tớ cũng trải qua những cái mốc mang tinh chất "thức tỉnh ngôn ngữ" như vậy, và tớ đoán là 1 con gà như tớ còn được như vậy nói gì đến các cao thủ ngôn ngữ trên này :))

Hồi học phổ thông tớ cũng bị nhồi từ ngữ ngữ pháp kinh lắm mà lại chả được đi học trung tâm tây bao giờ, cũng chả có điều kiện xì xà xì xồ tiếng tây với ai cả. Thế nhưng phản xạ nghe nói khá tốt đến nỗi chính tớ cũng ngạc nhiên :)) Chỉ là đơn giản cái thứ tiếng của nợ ấy nó ngấm vào mình qua cái việc nghe các anh các chị ca sĩ xì xồ vào tai với lại chơi điện tử nhiều, không thạo từ thì mất mạng =)) Giờ thì tớ không học tiếng Anh nữa nhưng cái ảnh hưởng của tiếng Anh nó mạnh tới nỗi mà khi tớ nói ngoại ngữ khác người ta sẽ nghĩ rằng tiếng mẹ đẻ của tớ là tiếng Anh.
  2. lenhi1407

lenhi1407 Thành viên mới

Mình học tiếng Anh giao tiếp để chuẩn bị đi làm.
  3. LamUyenNhi

LamUyenNhi Thành viên quen thuộc

Một tháng đã trôi qua rồi, bạn đã đi học đâu rồi?
  4. nhungkimtn

nhungkimtn Thành viên quen thuộc

Bạn mình nói muốn học tiếng Anh giỏi cần 1 trong 2 đk: đam mê & động lực. Mình ko có đam mê trong khoản này, cũng chưa tìm ra động lực gì mang tính sống còn để cày cuốc.hic. lười quá!
  5. trunghq

trunghq Thành viên rất tích cực

Bạn của bạn thiếu yếu tố thứ 3: Mưa dầm thấm lâu. Có người thi xong đại học vẫn làm bài test để không quên kiến thức hoặc tự lảm nhảm một mình để luyện speaking. Cá biệt mấy cậu trình độ intermediate mình biết nửa năm lại đảo qua trung tâm nào đó học một khóa ngắn ngắn cho đỡ quên. Nói tiếng Anh thì bạn phản đối nhưng nếu đổi sang tiếng Hàn hay một thứ tiếng không phổ biến khác thì bạn sẽ hiểu ý mình ngay.
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Bác ở Sài Gòn chắc không biết cô này. Em cũng học trường cô này và nhận xét luôn là cô này thu hút học sinh và sinh viên kinh khủng. Lớp đông và tiền cao nhưng người học vẫn nhiều. Về chất lượng thì writing và reading tập trung nhiều còn speaking và listening ít hơn. Theo cá nhân đánh giá thì em thấy bạn nào đang ở mức thấp thấp nên theo học còn ai khá hơn, muốn điểm 6.5 - 7 hoặc muốn luyện speaking và listening theo học lớp quy mô nhỏ ở các nơi khác. Mà chỗ Lê Na hay chỗ nào cũng vậy, tiêu chí RẺ là hơi khó tìm đấy, hehe.
  6. chekhoaimonqb

chekhoaimonqb Thành viên mới

Có tiền thì cứ tìm đến các trung tâm nổi tiếng như Language Link, Apolo, Acet, Oxfox… mà học thôi. Còn nếu không thì tự học là tiết kiệm nhất .
  7. nguoicatinh89

nguoicatinh89 Thành viên mới

Trong các trung tâm bạn liệt kê trên ở HN thì mình vẫn kết Language Link nhất. Vào cái phòng học cũng đã mê rồi chưa nói gì đến chất lượng giảng dạy :) Bên này toàn giáo viên nước ngoài giảng dạy thôi. Mình cũng đã tham gia nhiều khóa học ít nhất cũng đã trải qua 3 trung tâm rồi (Acet, BC, Language Link). Nhưng phương pháp giảng dạy và tài liệu học tập ở LL là mình ấn tượng hơn cả. Lấy 1 ví dụ đơn cử là ngoài học tại lớp thì còn được cung cấp phần mềm học trực tuyến, miễn phí ngoài giờ nữa. Cái này thì các trung tâm khác mình chưa thấy và nói chung là nhiều tiện ích khác nữa nhưng chắc sẽ không liệt kê thêm ở đây vì sợ mọi người lại bảo mình đnag đi quảng cáo cho Language link thì chết :D. Hy vọng ý kiến của mình sẽ giúp bạn có thêm 1 địa chỉ để tin tưởng lựa chọn.
  8. girlpro198x

girlpro198x Thành viên mới

Language Link thì nói gì nữa. Apolo còn lâu mới “đú” được. Năm ngoái mình cũng học 1 khóa Tiếng Anh giao tiếp buổi đêm ở 62 Yên phụ, ngoài học trên lớp còn được phát đĩa và phần mềm học tiếng Anh trực tuyến nữa. Công nhận học nhanh nhưng xa quá, mình lại phải làm ca nên không theo hết khóa học được. Cứ tiếc mãi.
  9. lenhi1407

lenhi1407 Thành viên mới

Bên này sợ học phí cao, mình k theo đc đâu bạn ơi! :-ss
  10. interyl

interyl Thành viên mới

nếu bạn tự học được thì đó là cách rẻ tiền nhất
    chứ ở cái xã hội vị tiền này thì giờ chả có cái gì rẻ mà chất cả