1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học Tiếng Anh ở đâu vừa rẻ vừa chất lượng

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi lenhi1407, 15/02/2012.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. heocodon

heocodon Thành viên mới

Normal 0 false false false EN-US X-NONE X-NONE /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-priority:99; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:11.0pt; font-family:"Calibri","sans-serif"; mso-bidi-font-family:"Times New Roman";} [FONT=&quot]"Phải chăng" thì cũng khó mà giỏi lắm bạn chủ topic ạ. Theo kinh nghiệm của mình, chỗ nào nó đắt xắt ra miếng mình mới tiếc tiền mình chịu học được. [/FONT]
  2. chekhoaimonqb

chekhoaimonqb Thành viên mới

Normal 0 false false false EN-US X-NONE X-NONE /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-priority:99; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:11.0pt; font-family:"Calibri","sans-serif"; mso-bidi-font-family:"Times New Roman";} [FONT=&quot]Haizzz... học mất bao nhiêu tiền rồi, lần nào cũng bỏ ngang. Cái căn bản là cũng chưa có gì nó thúc mình học. Cứ tàng tàng đi làm, chán mà chả dám bỏ, nói đi học thì lâu lâu cũng lại bỏ vì học trung tâm giờ chán kinh khủng.[/FONT]
  3. handsomeitmehn1

handsomeitmehn1 Thành viên mới

[FONT=&quot]Sao không thử tự học đi bạn. Dù sao cũng chẳng tốn tiền. Dù bỏ học cũng chả sao. Chứ bạn đi học kiểu đó là tiêu tiền hoang phí. Bạn hãy nghĩ số tiền đó có thể mua được nhiều thứ tặng cho mẹ mình đấy. [/FONT]
  4. phuxe08

phuxe08 Thành viên mới

Normal 0 false false false EN-US X-NONE X-NONE /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-priority:99; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:11.0pt; font-family:"Calibri","sans-serif"; mso-bidi-font-family:"Times New Roman";} [FONT=&quot]Chủ topic tùy túi tiền mà tìm các khóa học tầm 1 - 2tr, 3 - 4 tr, 5 - 6tr, hoặc hơn nữa. Bây giờ nếu bảo khả năng chỉ 1 - 2 triệu mà đi học như kiểu Language Link với BC (5 - 8 triệu/khóa) thì sao học được. Còn tự học chỉ dành cho những người có quyết tâm cao thôi. Khi nào chưa quyết định thì chưa nên đi học. Mình khuyên chân thành đấy.[/FONT]
  5. chekhoaimonqb

chekhoaimonqb Thành viên mới

Normal 0 false false false EN-US X-NONE X-NONE /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-priority:99; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:11.0pt; font-family:"Calibri","sans-serif"; mso-bidi-font-family:"Times New Roman";} [FONT=&quot]Thì biết thế, nhưng mà... Lần nào đi học chả quyết tâm, nhưng rồi nó lại cứ chán, mà học không vào, có cố thì cũng không được ấy chứ. Có ai tự học, cho mình vào nhóm với.[/FONT]
  6. ngoctuanlx

ngoctuanlx Thành viên mới

Normal 0 false false false EN-US X-NONE X-NONE /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-priority:99; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:11.0pt; font-family:"Calibri","sans-serif"; mso-bidi-font-family:"Times New Roman";} [FONT=&quot]Em từng học ở trung tâm của Language Link, nói chung cũng ổn, nhưng học xong 2 khóa thì em thấy cách học hay hơn là đi ******** nguyện (chỉ những tổ chức của nước ngoài thôi), tuy bọn nó có "bóc lột" mình tí nhưng bù lại được học tiếng Anh free, rất hiệu quả mà lại đời thường. Tận lúc phỏng vấn đi làm mới nhận ra là cái ngôn ngữ đời thường nó khiến mình "ăn điểm" như nào.[/FONT]
  7. embuon2811

embuon2811 Thành viên rất tích cực

Mình cũng quan tâm đến vấn đề này. Mà vào đọc thấy toàn cãi nhau. Tinh vi đâu đâu ko. Mình cũng đang học tiếng anh. Đi tìm mấy trung tâm, bình bình thì học phí vừa phải nhưng chất lượng chán lắm. Nhìn giáo trình rất sơ xài. Còn mấy trung tâp kia thì nhiều tiền quá mà chưa biết mình có tiếp thu đc ko. Rút cục là mình tự học. Mua sách vở về học theo sách rồi vào mấy trang web hỗ trợ học từ từ cho xóa mù đã. Nghe thì vào youtube đủ các chủ đề bạn thích. Ví dụ như mình thì vào xem dạy nấu ăn, trang điểm. Học đc khá nhiều cái hay lại thực tế. Còn nói thì cố gắng nói giống họ là đc. Hoặc lâu lâu đi du lịch, cứ nói thoải mái, ko sợ sai. Sai người ta sẽ hỏi lại và sửa, dần dần sẽ đúng. Mà mình đi chơi nhiều thấy chung chung là nói đủ nghe, tạm tạm thôi, ko nhất thiết phải nói chuẩn. Vì mình có phải dân bản xứ đâu mà đòi nói chuẩn như người bản xứ đc. Quan trọng là kiến thức mình nắm đc thôi. Ví dụ như người SG làm sao nói đc giọng HN. Miễn sao bạn có vốn từ nhiều và hiểu biết về HN thì sẽ nói chuyện đc với người HN thôi và ngược lại. Mình đi khá nhiều thấy dân ở các nước nói tiếng anh còn chán hơn người Việt mình nói tiếng anh nhiều. Mặc dù tiếng anh ở nước họ dùng khá phổ biến, thậm chí ngôn ngữ giao tiếp chính là tiếng anh luôn nhưng nghe họ nói mình chẳng hiểu gì hết vì cách họ nói rất khó nghe. Quan trọng bạn có vốn từ phong phú. Mình nói kiểu này họ ko hiểu thì mình sẽ nói kiểu khác để diễn đạt cho họ hiểu là đc. Mình thuộc dạng 1 chữ bẻ đôi ko biết mà vẫn đi suốt, từ từ nó vỡ ra, nói ào ào luôn.
  8. yaiba1008

yaiba1008 Thành viên mới

9. yaiba1008

yaiba1008 Thành viên mới

10. yaiba1008

yaiba1008 Thành viên mới

Mình đã học qua nhiều trung tâm tiếng anh rồi nhưng bây giờ học ở LESH, học ở đấy chủ yếu là về giao tiếp, giáo viên thì có giáo viên nước ngoài và Việt Kiều, mới học thôi mà cũng thấy thik lắm, bạn có nhu cầu thì tham khảo thêm ở http://lesh.vn/ nhé