1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học Tiếng Anh Ở Đâu?

Chủ đề trong 'Anh (English Club)' bởi danaboy, 12/01/2004.

1. 2 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 2)
  1. angmaybuon123

angmaybuon123 Thành viên tích cực

Mình cũng có biết một vài nơi. Nhưng mình chọn học với giáo viên nước ngoài sẽ tốt hơn. ít nhất mình sẽ phát âm chuẩn hơn và tự tin hơn.
    thaohien123 thích bài này.
  2. thaohien123

thaohien123 Thành viên tích cực

Tớ cũng thích học với giáo viên nước ngoài thôi. Tớ đang học ở ILI quận 1o ah.
    qn_motmuayeu thích bài này.
  3. tdinhquyet

tdinhquyet Thành viên mới

Bạn nên đến trung tâm để học, nếu bạn ở quận 10 có thể ghé qua trung tâm IEG nha. Mình từng luyện ở đây, giáo viên dạy khá hay.
  4. giugiume_traitim

giugiume_traitim Thành viên mới

Chọn học ở ILI mình đã thấy không thất vọng tí nào. Học với giáo viên nước ngoài tạo điều kiện để mình giao tiếp nói chuyện nhiều với người bản xứ.
    canhbuomhoahongtruonghuyen thích bài này.
  5. vinhkimdoan

vinhkimdoan Thành viên mới

Học anh văn giao tiếp ở ILI là ok rùi.
    Học tiếng anh điều quan trọng nhất là phải siêng năng, chủ động và chăm học hỏi. Việc chăm học ở đây tức là không chỉ học những kiến thức trên trường mà còn phải tự học hỏi qua các phương tiện truyền thông đại chúng như báo đài, mạng xã hội… Hiện tại mình đang học ở trung tâm ILI , trung tâm dạy rất tốt. Nhưng Theo mình, khả năng tự học rất quan trọng.
    canhbuomhoahong thích bài này.
  6. teslavn

teslavn Thành viên mới

Ở bên đường Linh Đông, Thủ Đức có trung tâm TOMe nổi tiếng được lòng học viên đó bạn. Bên đó chuyên về phát âm, giao tiếp, học phí thì vừa phải, một phần bên đó được khen nhiều nhờ môi trường học vui vẻ :D...
  7. canhbuomhoahong

canhbuomhoahong Thành viên tích cực

Hai đứa bạn thân cùng lớn lên bên nhau và giờ cũng học chung một ngôi trường. ớc mơ của 2 đứa là được làm hướng dẫn viên du lịch và 2 đứa đang thực hiện ước mơ đó. Nhưng để có thể trở thành một hướng dẫn tốt thì đó là điều không dễ tí nào, Hiện tại 2 đứa tụi em đang tham gia lớp học anh văn giao tiếp đây. Vì cũng mới băt sđầu học nhưng cũng thấy trung tâm mà mình đang học thấy cũng ok. Trung tâm này cũng nhờ bà chị họ giới thiệu mới biết đó mọi người. Nó nằm ở gần công viên lê thị riêng quận 10 đó. TRUNG TÂM ANH NGỮ ILI!!!
  8. meomun15

meomun15 Thành viên mới

Mình có đứa em vừa thi IELTS xong nà. Nó luyện được khoảng 4 tháng thì đậu được 6.0 luôn. Nghe nó kể bên đây học chất lượng có cam kết đảm bảo đầu ra, không đạt sẽ được dạy lại Free nữa. Mình cũng vừa học được 1 tháng thấy rất là thích thú, level tiếng anh cũng nâng lên 1 tầm mới. Lớp học thì không quá 5 học viên, không khí lớp sinh động. Thầy cô thì nhiệt tình tận tâm và có nhiều kinh nghiệm lắm. Luôn chỉ dẫn cho các chiêu thức làm bài, cách làm trắc nghiệm và mấu chốt từ khoá trong bài nghe. Giá học phí ưu đãi lắm, phù hợp cho sinh viên. Giáo trình thì mình đi du học nên đang học cuốn Academy, ngoài ra còn có thêm 60 bộ đề luận và 100 đề nói nữa. Bạn nào cần thì cứ tham khảo thử xem sao nhé. FB: Hoc Anh Van ICES
  9. 19072011

19072011 Thành viên quen thuộc Đang bị khóa

Bạn đang cần tìm trung tâm tiếng anh để học,vậy mục đích học của bạn là luyện thi IELTS,toiec hay là học để giao tiếp. Nếu như mục đích học của bạn 1 trong 3 cái đó thì mình khuyên bạn nên đến những trung tâm nào 100% là giáo viên nước ngoài mà học thì tốt hơn. Mình đang học bên trung tâm ILI ở Q10 ah,sau những gì mình học được và thấy được thì trung tâm này rất tốt,uy tín chất lượng
  10. Tram_cherry

Tram_cherry Thành viên mới

Mình học bên trung tâm Anh ngữ thì thấy tốt, ntùy vào mỗi người như thế nào nữa, học tiếng Anh tì bạn cần phải siêng năng và chăm chỉ chứ lười biếng thì bao giờ mới học giỏi tiếng Anh. chương trình học tiếng Anh bên trung tâm Anh ngữ TOme khá ấn tượng đó bạn, vì chương trình học hay lòng ghép các hoạt động ngoại khóa vào chương trình học, học viên được thực hành tiếng Anh ngay tại lớp, và được thực hành thông qua các hoạt động ngoại khóa rất bổ ích tại trung tâm. Trung tâm cũng thường xuyên đưa các bạn học viên thực hành ngoại khóa ở ngoài như đi đến những trung tâm thương mại hoặc đến những công viên có tiếp xúc với người nước ngoài để các bạn có cơ hội thực hành, cải thiện các kĩ năng trong tiếng Anh. Mình học bên trung tâm liên tục như vậy trong thời gian 4 tháng là thấy tiến bộ hẳn luôn á. Từ một học viên không biết gì giờ mình đã có thể giao tiếp được khá tốt rồi á.