1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học tiếng Anh ở Oxford English UK có tốt không hả các bác?

Chủ đề trong 'Anh (English Club)' bởi nhoc_ptit, 18/04/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nhoc_ptit

nhoc_ptit Thành viên mới

Học tiếng Anh ở Oxford English UK có tốt không hả các bác?

Em đang định đi học tiếng Anh ở trung tâm Oxford Thái Hà, học ở đó có tốt không hả các bác, bác nào học rồi chỉ giáo giùm em. Em thấy học buổi chiều được giảm giá 30%, không biết chất lượng có kém hơn không nhỉ?
    Cảm ơn các bác trước.
  2. NhacLinhSan

NhacLinhSan Thành viên mới

Hehe, em không cần phải đắn đo gì đâu, hãy đến đăng ký 1 bài test level ở đó, em se biết ngay mà. Ngay từ khâu kiểm tra xếp lớp ở trung tâm đã thấy rất đáng tin rùi, sau đó.... em sẽ biết em phải lam gì.........
    Chị đã từng đến rất nhiều trung tâm để học và cuối cùng, hichic, Oxford vẫn la number one. Cho đến bây giờ, tuy không còn học nữa, chị vẫn được thầy giáo Craig, người hay đọc câu hỏi thi trong chương trình Đường lên đỉnh Olympia va Nữ sinh Việt Nam í, dạy online, hehe, miễn phí luôn......
    Thế nào, dắt xe đến đó luôn đi chứ nhóc
  3. vitamin3010

vitamin3010 Thành viên rất tích cực

Hay thật hả bác, để em hè này đến làm 1 khoá xem sao. Trình độ speaking của em yếu kém quá trời,
    Ngày xưa nhớ có lần cũngđã đến đó hỏi học, cái chị receptionist cứ khăng khăng hỏi "Thế tiếng anh em trình độ A hay B hay C?". Em ngơ ngác bảo là em thi IELTS được 6 điểm , em cũng chả bít = trình độ A or B or C gì nữa. Sau đó chị í hẹn em nhớ đến kiểm tra trình độ vào đầu giờ chiều, hôm ấy em ngủ quên mất nên chả đến. Rồi nữa là em thấy học đến 6 tháng , em thì lười. Giờ tiếng Anh em xuống cấp lắm rồi, hic hic................
  4. nhoc_ptit

nhoc_ptit Thành viên mới

Em cảm ơn chị NhacLinhSan nhiều nha, hè này em nhất định sẽ đến đó học.
    Được nhoc_ptit sửa chữa / chuyển vào 02:19 ngày 19/04/2004
  5. red_river

red_river Thành viên mới

Hehe! Tui cũng đang học lớp giảm giá buổi chiều ở đó do Mr Soffer (Craig Soffer) dạy nè !
    Theo đánh giá riêng của bản thân cũng như của các bạn trong lớp là học "được nhất trong các lần học TA từ trước tới nay" .
    Tất nhiên là không thể so với học ở Hội đồng Anh rồi nhưng tiền nào của ấy mà !
    Bác NhacLinhSan cũng học thầy Soffer hả! Thầy mới sang VN được 6 tháng thui mà.Bác là lứa đầu hả ? Thày dạy hay phết nhỉ?Bác có được đi dự "DLĐ Olimpia" với thầy kô? Sao bi giờ học ONLINE với thầy dược ạ! Hôm nào phải hỏi phát!
  6. bodielee

bodielee Thành viên quen thuộc

Có vẻ ấn tượng quá, chắc là thứ mình đang tìm kiếm đây. Cảm ơn thông tin của mọi người, có thể cho biết thêm một số thông tin cụ thể nữa không. Ví dụ như:
    Các khoá học
    Các mức trình độ
    Thời gian học
    Học phí...
    Đi làm rồi nên cũng hơi ngại chạy vòng vòng đi hỏi :D, ai biết chỉ bảo luôn thi tốt biết bao.
  7. quidnunc

quidnunc Thành viên mới

Hey guys, what''s up?
    You''d better watch out! This school has a very bad reputation among our expatriate community in Hanoi. The funniest thing is that this school really DOESN''T have any actual connection with Oxford University. I found out this humiliating fact a few years ago while searching for schools to work in vn. Anyway, look before you leap is always a good idea
  8. NhacLinhSan

Hey, dù trung tâm này có connect với Oxford University hay không thì cũng quan trọng lắm hả ông?
    Cái mà người đi học thêm chúng ta cần nhất là gì nhỉ? Kiến thức phải không? dù không thể phủ nhận sự quan trọng về xuất xứ của trung tâm. Hãy thử nhìn các trung tâm tiếng Anh đi, với những gì họ nói về mình và những gì họ thật sự mong muốn đem lại cho học viên của mình, lúc đó tôi đảm bảo với ông là Oxford được mà.
    Tôi đã từng học ở Hội đồng Anh, hichic, có cái gì nhỉ, nó như thế nào mà tôi lại khen Oxford thay vì Hội đồng Anh???.....
    Hãy thử đến đi, bạn sẽ biết ngay mà, hehe.....
  9. NhacLinhSan

Ah, có bạn muốn hỏi tiền nong....các thứ hả? Nếu bận thì bạn gọi điện cũng được mà. Đây là số của trung tâm: 5374668, 49 Thái Hà nhé.
    Được NhacLinhSan sửa chữa / chuyển vào 22:35 ngày 21/04/2004
  10. quynhad

quynhad Thành viên mới

Tôi cũng từng học Ox từ cách đây mấy năm, hồi mà cái quảng cáo của trường này còn trông cực kỳ quê chứ không modern như now đâu.
    Tôi thấy tốt hay không cuối cùng là tuỳ thầy. Tôi học tất cả 4,5 người gì đó, trong đó thích nhất là thầy Keit. Hình như thầy dạy part time hay sao ấy. Một số người thì cực chán, Nếu cái ông thầy mà các bạn đang nói tới tốt thì nên chọn ông ấy cho chắc. Còn những người khác thì tôi không dám chắc. Mà cũng khá đắt đấy chứ.
    Riêng cái vụ liên quan tới Ox hay không thì cũng nên quan tâm chứ. từ cái tên đã không "thật" rồi thì những cái khác cũng khó nói lắm.