1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học tiếng anh ở trung tâm hay tự học tại nhà. Cách nào hiệu quả?

Chủ đề trong 'Anh (English Club)' bởi magitoeic2016, 10/11/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tranvuthinh

tranvuthinh Thành viên mới

Học trung tâm hiệu quả mà thích thú hơn bạn nha, mình thấy trung tâm IEG trên đường sư vận hạn dạy ok lắm đó, bạn có thể đến đó tham khảo các khoá học xem như thế nào
  2. liminhky

liminhky Thành viên tích cực

Chọn học ở ILI đi, học với giáo viên nước ngoài ok đấy. lớp cơ bản thì có trợ giảng trong lớp nữa. Học phí cũng mềm. Giáo viên có kinh nghiệm và kiến thức rộng nữa
  3. KhanhLyLy

KhanhLyLy Thành viên quen thuộc

Tham khảo trung tâm ILI thử bạn nha, tớ thấy ILI ok đó, học với giáo viên nc ngoài nha, bạn nào yếu thì xếp vào lớp có trợ giảng người Việt hỗ trợ nữa, tớ đang học giao tiếp ở đây, tháng 12 này có khóa mới đó bạn nào muốn biết trình độ mình đến đâu thì qua ILI test thử nha !
    --- Gộp bài viết: 15/11/2016, Bài cũ từ: 15/11/2016 ---
    bạn nên học kết hợp ở trung tâm và ở nhà lun nha , như vậy tiếng anh của bạn mới nhanh tiến bộ được nha ,
    quận 10 có trung tâm anh ngữ ILI dạy khá tốt nha b, được học với giáo viên bản ngữ suốt khóa học lun. thắc mắc thì mấy bạn tham khảo web của ILI: ili.edu.vn hoặc sdt của trung tâm ILI là 0909042588
  4. lyphuongtruc

lyphuongtruc Thành viên mới

Đến trung tâm học thì hiệu quả hơn bạn nha, mình có thể giao tiếp với giao viên, tăng sự tự tin khi giao tiếp và dặc bỉệt là giáo viên sẽ chỉnh lỗi phát âm cho minh
  5. knddnk

knddnk Thành viên quen thuộc

Đi học ở trung tâm :
    Ưu điểm
    + Có giáo viên nước ngoài dạy, giáo trình, cơ sở vật chất cho việc học tiếng anh đầy đủ.
    + Có đông các bạn học viên tham gia nên có nhiều cơ hội hơn để thực hành.
    + Có giáo trình được xậy dưng khoa học nên việc ghi nhớ kiến thực sẽ tốt hơn và lâu hơn.
    + vì có giáo viên hướng dẫn nên bạn có điều kiện sửa lại những lỗi như chính tả, ngữ pháp, phát âm mà từ trước đến nay bạn vẫn nghĩ là đúng
    Nhược điểm :
    + Hiện nay có quá nhiều trung tâm tiếng anh, chất lượng cũng như uy tín cũng vô cùng "đa dạng" nên cũng k biết nên lựa chọn thế nào.
    + Học phí các trung tâm thường rất cao dù có các chương trình khuyến mãi thì cũng vẫn còn đắt so với thu nhập của nhiều người.
    2. Tự học
    Ưu điểm :
    + Không phải lăn tăn về chuyên tiền học
    Nhược điểm :
    + Không có điều kiện giao tiếp tiếng anh
    + Rất khó cho những ai không có động lực tự học, học rất nhanh nản và thường không tìm ra được hướng học hiệu quả cho mình
    + Không có người sửa các lỗi cho mình trong quá trình học.

Dạy tiếng anh trẻ em tại thanh xuân
  6. 19072011

19072011 Thành viên quen thuộc Đang bị khóa

MÌnh nên kết hợp giữa học trung tâm và học ở nhà sẽ tốt hơn nhiều. Mình thích môi trường học ở ILI, thân thiện hoà đồng, giáo viên giúp đỡ học viên để mang lại hiệu quả cao hơn.
    beautifulgirl thích bài này.
  7. ReginaHan

ReginaHan Thành viên mới

mình thấy đi trung tâm học được á, vừa có bạn bè, được giao tiếp với nhiều người, có gì sai mình hỏi giáo viên được nữa, mình có học ở TT anh ngữ Tome thủ đức, học được giao tiếp với cả lớp với nhiều thầy cô luôn. học xong tự tin hẳn luôn, giờ đi nói chuyện với người nước ngoài được luôn á.
  8. beautifulgirl

beautifulgirl Thành viên tích cực

Học ở ILI thấy khá thú vị nè. Giáo viên có kinh nghiệm dạy và thích nhất cách họ truyền đạt bằng việc chia sẻ những kiến thức bên ngoài để mọi người cùng thảo luận. Với lại ở ILI có khóa khai giảng thường xuyên nên mình không cần đợi khóa lâu
  9. nguyentanquy

nguyentanquy Thành viên mới

Đến trung tâm học thì hiệu quả hơn bạn nha, lúc trước mình chỉ học tại nhà nhưng thấy không hiệu quả gì hết, sau đó mình đến trung tâm IEG để học kết hợp học thêm ở nhà nữa mình thấy tiến bộ lên hẳn
  10. Vo_Tinh_Yeu_Em

Vo_Tinh_Yeu_Em Thành viên tích cực

QUa ILI học đi bạn, học ở đó giáo viên nhiệt tình, giảng dạy có kinh nghiệm. Mình đang học ở đó nên thấy rất thích và cũng giới thiệu cho một số bạn bè đến học luôn.