1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học tiếng anh trên Hellochao.vn hay tienganh123.com? Các bạn cho ý kiến nhé!

Chủ đề trong 'Anh (English Club)' bởi shopytenet, 07/06/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. shopytenet

shopytenet Thành viên mới Đang bị khóa

Mình định đăng ký học tiếng anh giao tiếp online trên hellochao.vn hoặc tienganh123.com. Các bạn bảo nên đăng ký học ở đâu thì tốt hơn?

Bạn cho mình biết ưu và nhược điểm của mỗi web nhé! Thanks all!
  2. rainbow12

rainbow12 Thành viên mới

mình thấy trên tienganh123.com học tốt phết. mà đều đăng kí miễn phí mà, cứ dùng thử hết đi !
  3. shopytenet

Mua thẻ mất 200k thì phải bác! Miễn phí thì học chả ra gì!
    Nhưng e thấy học trên hellochao.vn có vẻ tốt hơn? Không có bác nào học rồi cho ý kiến cái nhỉ?
  4. tuithanky.doremon

tuithanky.doremon Thành viên mới

Học trên hellochao.vn thì nó yêu cầu mình phải hoàn thành bài học rồi mới sang bài tiếp theo được. Còn trên tienganh123 thì mình thấy giao diện khá đẹp và ok nhưng thích cái chương trình của hellochao.vn hơn, bạn mình cũng học trên hellochao cũng thấy khá ok mà bạn.
    Mà học thì cứ chủ động và phải cố găng lên lịch học chứ mình thấy học online ai mà lười thì dễ bỏ dở lắm :D
  5. shopytenet

Học ở đâu cũng vậy, quan trọng kiên trì, đặc biệt là học online mang tính tự giác cao
  6. tuithanky.doremon

tuithanky.doremon Thành viên mới

Mình đồng ý, hihi, quan trọng là tinh thần của mình.
    Nếu không có kế hoạch đàng hoàng mà bỏ cuộc giữa chừng thì có học ở trung tâm tốn rất nhiều tiền cũng k tiến bộ được.
    Có rất nhiều bạn tự học mà học rất là pro đấy :D
    Giờ Internet phát triển rồi, bạn có thể học mọi lúc mọi nơi mà :)
  7. vinacattle

vinacattle Thành viên mới

Mình đã từng học trên hellochao.vn và cả tienganh123.com mình thấy 2 trang này rất tốt cho mình trước khi qua Úc, cách học của hellochao hiệu quả hơn trong giao tiếp với người bản xứ, còn tienganh123.com ngữ pháp hơi nhiều, nếu các bạn mục đích học để luyện thi TOEIC tienganh123.com sẽ có ít cho bạn hơn. Còn muốn giao tiếp thực sự tốt thì mình khuyên các bạn nên học hellochao.vn và không nên tập trung quá nhiều vào ngữ pháp cố gắng học càng nhiều câu càng tốt và phát âm lại giống với người bản xứ, lúc trước mình chọn học phần tiếng anh cấp tốc du lịch trên hellochao phần này rất hay bạn chỉ cần tập trung 2 phần từ vựng và câu nói thông dụng, tốt nhất bạn nên học từ vựng kết hợp trong câu đừng bao giờ học từ riêng lẻ, mỗi ngày 10 câu( phần từ vựng 5 câu, câu nói thông dụng 5 câu), sau 3 tháng mình tin chắc bạn sẽ tự tin giao tiếp hơn không phải suy nghĩ và sợ sai ngữ pháp nữa. Mình có link đăng ký luôn giảm 10% cho bạn khi bạn đăng ký học tại hellochao, bạn click vào link dưới để tìm hiểu kỹ hơn và đăng ký để tiết kiệm nha http://www.hellochao.vn/lop-hoc-tieng-anh-truc-tuyen/?_r=271338 hoặc bạn đăng ký trực tiếp tại hellochao.vn cũng tốt nhưng sẽ không được giảm 10%. À học xong hellochao.vn bạn nên kết hợp học tại englishtown.com bạn sẽ thấy tiếng anh của bạn cải thiện rõ rệt , trang web này thì quá nổi tiếng rồi, bạn có thể nói chuyện trực tiếp với người bản xứ mỗi ngày nếu bạn có laptop với headset, trang này bằng tiếng anh bạn thích tìm hiểu thêm học thêm bên trang này kết hợp với những câu bạn học bên hellochao nữa thì khả năng tiếng anh của bạn khỏi phải bàn nữa. À mình có lời khuyên nếu bạn muốn giao tiếp thì đừng nên vào trung tâm, đây là kinh nghiệm học tiếng anh của mình sau khi học 3 trung tâm tiếng anh AMA, ILA và APOLO trung tâm chỉ có ích khi bạn luyện thi mà thôi. Chúc bạn học tốt.
  8. hadang0912

hadang0912 Thành viên mới

HelloChao tự hào sở hữu Khóa Học Tiếng Anh Giao Tiếp Online chặt chẽ nhất thế giới với hơn 2 triệu người đã và đang theo học.
    Bạn sẽ được cấp chứng chỉ sau khi hoàn thành khóa học.
    Bạn sẽ được cam kết hoàn tiền gấp 10 lần nếu bạn không thể giao tiếp tiếng Anh trôi chảy sau khi hoàn thành khóa học.
    Với mức học phí cực rẻ, chỉ với 180k cho khóa học kéo dài 360 ngày, tương đương vơi mức 500đ/ngày học.

- Khuyến mãi 10% học phí áp dụng cho Lớp Giao Tiếp Tiếng Anh 360, Từ Điển Tách Ghép Âm, và Lớp Tiếng Anh Trẻ Em. Đăng ký ngay: http://hellochao.info
    Bạn có thể thanh toán bằng Internet Banking, Ngân Lượng, Bảo Kim, Paypal hoặc mua thẻ cào Mobi - Vina sao cho đủ 180k là được.
    Đăng ký ngay tại: http://hellochao.info
    Các bạn có thể xem các bài hướng dẫn Phương Pháp Học Tiếng Anh hiệu quả của Thầy Phạm Việt Thắng - Đồng Sáng Lập Hellochao tại đây: http://huongdanhoctienganhhieuqua.com
    Nếu có bất kỳ khó khăn nào, hãy gọi cho Hellochao để được hỗ trợ bạn nhé: 08 6294 1779 hoặc 091 996 7189

Hellochao - Lần cuối cùng và nơi cuối cùng giúp bạn giỏi tiếng Anh thực sự!
  9. hadang0912

hadang0912 Thành viên mới

HelloChao tự hào sở hữu Khóa Học Tiếng Anh Giao Tiếp Online chặt chẽ nhất thế giới với hơn 2 triệu người đã và đang theo học.
    Bạn sẽ được cấp chứng chỉ sau khi hoàn thành khóa học.
    Bạn sẽ được cam kết hoàn tiền gấp 10 lần nếu bạn không thể giao tiếp tiếng Anh trôi chảy sau khi hoàn thành khóa học.
    Với mức học phí cực rẻ, chỉ với 180k cho khóa học kéo dài 360 ngày, tương đương vơi mức 500đ/ngày học.

- Khuyến mãi 10% học phí áp dụng cho Lớp Giao Tiếp Tiếng Anh 360, Từ Điển Tách Ghép Âm, và Lớp Tiếng Anh Trẻ Em. Đăng ký ngay: http://hellochao.info
    Bạn có thể thanh toán bằng Internet Banking, Ngân Lượng, Bảo Kim, Paypal hoặc mua thẻ cào Mobi - Vina sao cho đủ 180k là được.
    Đăng ký ngay tại: http://hellochao.info
    Các bạn có thể xem các bài hướng dẫn Phương Pháp Học Tiếng Anh hiệu quả của Thầy Phạm Việt Thắng - Đồng Sáng Lập Hellochao tại đây: http://huongdanhoctienganhhieuqua.com
    Nếu có bất kỳ khó khăn nào, hãy gọi cho Hellochao để được hỗ trợ bạn nhé: 08 6294 1779 hoặc 091 996 7189

Hellochao - Lần cuối cùng và nơi cuối cùng giúp bạn giỏi tiếng Anh thực sự!
  10. ptnthuy93

ptnthuy93 Thành viên tích cực Đang bị khóa

Mình đang đăng ký tài khoản của tienganh123 nhưng mà mình chưa biết phần sử dụng để học giao tiếp như thế nào, chủ yếu mình chỉ học nghe và học dịch thôi. Nói chung cũng được.