1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hoc tieng Ba Lan o dau ????

Chủ đề trong 'Ngôn ngữ và văn hoá các nước khác' bởi lanmeo, 20/09/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bobo_zizou

bobo_zizou Thành viên mới

Chao ban ! ban muon hoc tieng balan truoc khi sang hoc phai khong? Viec hoc truoc tieng o nha cung tot nhung chu yeu la khi sang ban phai hoc tot tieng moi co ket qua.Neu ban muon hoc truoc tieng co the lien he voi bac Thuat dang lam phien dich cho dai su tai viet nam hoac bac Oanh,nhung hinh nhu bac Oanh dang o ben Balan thi phai.
  2. lanmeo

lanmeo Thành viên mới

Hai,
    Cảm on bạn , mình có ý định sang Ba Lan học ;tất nhiên là học tiếng là vấn đề rất khó .Nếu ở nhà mà học được chừng nào thì sang đó cũng đỡ bỡ ngỡ .Mình tìm được mấy trang trên mạng cũng dạy tiếng Ba.
    Bạn có thể cho mình biết địa chỉ của bác Thuận hoặc bác Oanh ko? Rất cảm ơn bạn .
  3. bobo_zizou

bobo_zizou Thành viên mới

hihi bac ay ten la bac Thuat chu khong phai la bac Thuan dau nau ban muon gap bac Thuat thi cu len su quan Balan hoi,con nha bac ay o trong truong dai hoc Ngoai Ngu (thong cam minh khong nho chinh xac )Con bac Oanh dang o ben Balan rui ban a.Chuc may man
  4. linh_hoa79

linh_hoa79 Thành viên rất tích cực

HIhi, ôi trời lang thang ở đây mãi mới gặp topic ve BL. Mình mới học magiter o PL về nè, giờ đang làm cho cty nhà nước. Ở đây bằng của tôi họ chỉ coi là cử nhân kĩ sư thôi. Còn muốn VN công nhận là bằng mastẻ thì phải học hệ podyplomowe. HIhi nếu bạn cần gia sư dạy tiếng PL thì có thể nhờ đến mình dc đó, mình o PL cũng 14 năm rồi mà. À, nhưng mà chắc bạn lại ở HN nhỉ, mình thì từ HN vào SG làm đã dc nửa năm rồi, chẳng biết có giúp gì dc cho ban lanmeo khg? Có gì thắc mắc bạn cứ hỏi nhé
  5. lanmeo

lanmeo Thành viên mới

Cảm ơn bạn linh_hoa79 đã có nhã ý . Mình rất cần gia sư đấy ,nhưng bạn ở SG mà mình ở HN thì làm sao bạn óc thể kèm cho mình được đây. Nếu bạn ra HN thì co gì giúp đỡ minh vậy.
    Bạn bobo_zizou ơi,cảm ơn bạn nhé . Mình sẽ tìm đến ĐSQ nhờ giúp đỡ vậy , a` bạn có biết cô họ Đặng mà mấy bạn trước nói không vậy?
    Chúc các bạn Noel vui vẻ .
  6. linh_hoa79

lanmeo: ừ, khi nào mình có dịp ra HN sẽ giúp bạn dc gì thì giúp vậy :)
  7. wqaxszcde

wqaxszcde Thành viên mới

cúc cu, mình sang Balan chơi năm ngoái, ở vác sô vi, đi chợ sân vận động , đông VN quá nhỉ hiw , mình cứ lok mok thôi vì chả có ai dẫn đi, hu hu , mìh ở ngay khách sạn mariot , suốt ngày chỉ khoái cafê vì KS 5° mà bán cafe rẻ quá hehe.
    Mình có mua đcj cái thiệp đẹp lắm, cứ ấm ức vì chả hiểu nó viết cái gì ở trỏng, nhờ bạn linhhoa hay ai đó dịch giúp mình với
    Moje stodkie pocatunki sa jak bardzo mocne trunki : wpierw do gtơy uderzja, a na koniec z no''g zwalaja.
    I.........uzalezniaja ( đoán là I love U hêh)
    Cmok cmok cmok
  8. altus

altus Thành viên mới

Những phát hôn của tao giống như rượu rất mạnh: đầu tiên làm mày lộng óc, cuối cùng cho mày lăn quay.
    Và...làm cho mày nghiện. (nhà bác tưởng bở rồi)
    Chụt Chịt Choác
  9. linh_hoa79

HIhihi đọc mà buồn cuời wá. Nhưng mà bạn này dịch cũng tạm đúng đó bạn. Troài oai mình ở PL hơn nửa cuộc đời rồi mà chưa bao giờ dc ở hotel Mariot thế mới cay chứ. Hè năm nay mình lại quay lại wărsaw thăm bạn bè, gia đình và đi mấy nuớc châu âu chơi. Oài, mà sắp tết ta rồi , đang khg biết ở HN còn rét khg để mình mang ao rét ra nhỉ
  10. lanmeo

lanmeo Thành viên mới

Cha`,
    Xem chừng tiếng Ba Lan ngộ ghê hen. Nghe chừng dịch sang tiếng Việt buồn cười thật đấy.
    Bao giờ bác linh-hoa79 ra Hà Nội thì báo cho mình nhé.
    Tui đang tìm trang web dạy tiếng Ba Lan online ,ko biết các bác có biết trang nào hay hông?