1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

(Học) Tiếng Đức ở Hà Nội

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi username, 07/08/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. viconemchungta

viconemchungta Thành viên quen thuộc

Chào mọi người hiện giời mình đang có ý định học tiếng đức mà ko biết ở đâu cho tốt. Thấy mọi người bảo ở daad-bk và trường ngoại ngữ hà nội học vài khóa rồi mới vào gớt mà phân vân quá ko biết nên thế nào. Bạn nào có thông tin về 2 truwow2ngf này ko cho mình biết với
  2. rooney91

rooney91 Thành viên mới

Nếu bạn có điều kiện thì học ở Goethe là tốt nhất bạn ạ :D

Đại học Hà Nội thì nó thiên về ngữ pháp nhiều hơn là nghe nói :D , ở đó học giáo trình Themen (chắc ngữ pháp ) , ở Goethe dạy Tangram (thiên về nói) :D
  3. ngakimi

ngakimi Thành viên mới

Tớ thấy học Goethe giáo trình Tangram mang tiếng là đc luyện nghe nói các kiểu nhưng thực tế cũng chả đáng là bao. Sang đây vẫn tậm tịt như thường, thậm chí còn hơi đuối vì vốn ngữ pháp hơi yếu. Bằng chứng là tớ, gà của Goethe từ đầu đến cuối, tới giờ đã học xong Kolleg chuẩn bị vào Uni rồi mà vẫn chưa bao giờ được ai dạy về Konjuktiv I hay 1 cái nhỏ nhỏ khác.

Theo ý kiến chủ quan của bản thân, tớ thấy đứa nào nói là Ngữ pháp không quan trọng mà quan trọng là nghe nói các kiểu, sai bét! Nếu có điều kiện ở nhà thì cứ cày từ ngữ ngữ pháp điên cuồng vào, sang đây sẽ thấy tác dụng ghê gớm :))
  4. Aliencc

Aliencc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Dạ chả có đứa nào nói phét là ngữ pháp ko quan trọng cả bác ạ, nhưng học cái kiểu như nhà mình, ví dụ như 12 năm học tiếng Anh ở trường ra, có nói được chữ nào không?
    Em khuyên bác nên học GI để làm quen dần với giao tiếp, tạo phản xạ dần đi là vừa, thì vào APS sẽ tốt hơn, chứ có bảo GI ko dậy ngữ pháp đâu mà bác lo.
    Với lại làm gì có thiên tài mới sang nào mà ko tậm tịt? Học tiếng Đức thì cũng tùy khả năng mỗi người, người học nhanh người học chậm thôi.
  5. NamNguyen92

NamNguyen92 Thành viên quen thuộc

Em bây giờ đang học B1.1 ở G.I mà viết không nổi cái thư cho trường bên kia để xin bổ sung APS sau thì có ổn không các bác. Thế là ngu hay là bình thường ạ? EM học siêu tốc, 5 tháng rồi :(
  6. mrphong92hp

mrphong92hp Thành viên rất tích cực

qua NGU NEN O NHA
  7. NamNguyen92

Hic :(
  8. Aliencc

LOL thế sau khi nghe câu này thì bác có ở nhà thật ko hay là vẫn học vẫn đi=))
    Mình lo chuyện của mình thôi, cố hết sức là được, có phải ai học 5 tháng xong cũng viết thư vèo vèo đâu:D
  9. NamNguyen92

thế hồi xưa bác viết ok không ạ :D
    em á, em biết ngu nên cũng không quan tâm ai nói chi. CHỉ biết cố thôi ạ :D
  10. Aliencc

hồi xưa thì ko biết, nhưng bây giờ bảo viết 1 cái thư mà ko có lỗi thì em chịu chết:))