1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học tiếng Hàn có bài bản và ôn lại thường xuyên

Chủ đề trong 'Hoạt động xã hội.' bởi provipzero, 22/12/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. provipzero

provipzero Thành viên quen thuộc

Nên học có bài bản logic
    vì sao phải học có bài bản login vì nếu học kiểu nay 1 quyển mai một quyển bạn sẽ không có cái sườn hệ thống bài học sẽ rất nhanh quên. Vì vậy để học tốt tiếng Hàn Quốc bạn hãy nên google và tìm một vài quyển giáo trình có hệ thống. Về giáo trình để tự học tiếng Hàn Quốc mình giợi ý bạn 2 quyển giáo trình 1 là "Giáo trình tiếng Hàn tổng hợp giành cho người Việt Nam" quyển này có 6 quyển đầy đủ từ nhập môn đến cao cấp có cả bài tập file nghe và dịch tiếng Việt, bạn có thể vào bài Share tài liệu tự học tiếng Hàn để vận tải về bản mềm của giáo trình này, hoặc học theo giáo trình Seoul giáo trình này cũng được biên soạn có hệ thống nhưng thích hợp với bạn khá tiếng Anh vì bản này không dịch tiếng Việt. Mình thấy nhiều thầy giáo và trung tâm Hàn ngữ cũng đào tạo học viên theo quyển này. Bạn tìm hiểu tham khảo xem.

Phải học ôn lại thường xuyên
    Vì tiếng Hàn Quốc là ngôn ngữ tượng hình nên bạn sẽ rất nhanh quên, vì vậy cần phải liên tục ôn tập lại. Mình hồi trước rất lười học từ điển vì vậy học tiến rất chậm sau chăm chỉ hơn ngày phải 20-30 từ vựng như vậy vốn tiếng Hàn của mình tăng nên rất nhanh.
    Khi bạn đã học qua bước nhập môn tiếng Hàn và học vào sơ cấp bạn nên vào Youtbe nghe các bài giảng học tiếng Hàn mà có người Hàn dạy như vậy khả năng nghe của bạn sẽ tiến nhanh hơn.

Điều rút cục và quan trọng nhất mình muốn san sớt đó là hãy phát huy tối đa khả năng tìm kiếm thứ gì không bạn bạn tra google là ra hết. Từ học ở đâu từ mới này nghĩa gì, ngữ pháp này dùng ra sao ..