1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học tiếng Nga, mình nên bắt đầu từ đâu?

Chủ đề trong 'Nga (Russian Club)' bởi Lucky072000, 06/04/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Lucky072000

Lucky072000 Thành viên mới

Học tiếng Nga, mình nên bắt đầu từ đâu?

Chào các bạn , mình trước kia học tiếng Nga , sau đó mình chuyển sang học tiếng Anh và bỏ quên hẳn tiếng Nga . Bây giờ tiếng Anh của mình giao tiếp vào loại khá rồi thì mình mới ao ước mình có thể giao tiếp tiếng Nga được như vốn tiếng Anh của mình bây giờ . Bạn nào có trang web nào để học tiếng Nga thì cho mình biết với . Hoặc bác nào giỏi tiếng Nga thì PM cho mình xin cái nick để thỉnh thoảng vào mà gặp thì giúp mình tí vốn tiếng Nga , mình quên gần như là hết tiếng Nga rồi .
  2. hastalavista

hastalavista Thành viên rất tích cực

Bạn có thể bắt đầu lại từ trang:

http://www.masterrussian.com/
    Chuc thanh cong!
  3. Lucky072000

Mình cảm ơn bạn nhiều . Cái web này rất hay .
  4. dr_rongnho

dr_rongnho Thành viên mới

trình độ hiện tại của bạn và trước đây ntn ? mình sẽ có lời khuyên tốt nhất cho bạn .
  5. aliosha1970

aliosha1970 Thành viên mới

Chào anh Hasta la vista. Em cũng rất muốn ôn lại và nâng cao trình độ tiếng Nga của mình và thiết nghĩ nhiều bạn trong box này cũng cùng suy nghĩ. Qua nhiều mục, nhất là mục dịch giúp bạn tiếng Nga, em thấy bác hasta la vista giỏi tiếng Nga quá..
    Vậy sao bác không mở hẳn một muc mới, đại loại như " Luyện dịch tiếng Nga" chẳng hạn. Em đề nghị bác sẽ là trụ cột. Mỗi tuần hoặc thậm chí 2 tuần / bài...Đó sẽ là nơi các bác và mọi người như em đều có thể đàm đạo với nhau về các vấn đề liên quan đến tiếng Nga
    Mục này các bác ở box khác cũng đã làm. Em mong box tiếng Nga mình cũng có mục như vậy...
    cheers
  6. Lucky072000

Trình độ tiếng Nga của mình ngày trước cũng chỉ tương đương với hết trình độ B tiếng Anh thôi . Đấy là ngày xưa , chứ bây giờ mình quên gần như là hết . Nhưng đọc lại sách vở cũ ra thì cũng nhớ ra chút ít. Giá mà mình đang ở VN thì đi ra trung tâm học thì hay hơn . Ở tp minh ở có các lớp dậy ngoại ngữ nhưng lại không dậy tiếng Nga .
  7. hastalavista

hastalavista Thành viên rất tích cực

Thực ra box đã từng có chủ đề [topic]650620[/topic], nhưng nhiệt tình của các thành viên có lúc nhường chỗ cho các mục tiêu khác, không phải tiếng Nga.

được hastalavista sửa chữa / chuyển vào 23:33 ngày 19/05/2008
  8. HAT125

HAT125 Thành viên quen thuộc

Ôi trời, nghe có vẻ chua chát vậy ông anh!
    Tiếng Nga nó cũng như một khoảng lặng của cuộc sống. Thi thoảng có những lúc nó gợn lại lên một cái cũng nôn nao trong dạ phết. Nhưng giờ có khi kẻ khôn là kẻ đi tắt đón đầu, nhằn đi nhằn lại để ko quên tiếng Nga, mai này Nga lại thành siêu cường kinh tế rồi thì tha hồ hữu dụng. Khà khà...
    Nhưng kể ra nếu giỏi tiếng Anh thì xem film trên Star World vẫn khoái hơn là kênh 1, chả có cái gì hay!
  9. megafone

megafone Thành viên mới

trình độ của bạn như vậy cũng là siêu rồi,không biết đến bao giờ mình mới đạt đến trình đô B,toàn sử dụng cách 7 không à

được hastalavista sửa chữa / chuyển vào 12:09 ngày 02/10/2008
  10. mudak

mudak Thành viên mới

Bạn megafone sao lại có chữ ký tục tĩu thế hả? Nhỡ có bạn Chéc-chen nào chui vào đây đọc được thì làm sao?