1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học tiếng Pháp bắt đầu như thế nào?

Chủ đề trong 'Pháp (Club de Francais)' bởi siuchanh, 19/10/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. siuchanh

siuchanh Thành viên mới

Học tiếng Pháp bắt đầu như thế nào?

Mình muốn hỏi các bạn mình có quyển sách T. PHáp lớp 9 của NXB giáo dục năm 92, mình có thể học TPháp bằng quyể này đc ko? Ko thì học bằng quyển nào? Mình nên bắt đầu từ đâu, mình ko có điều kiện đi học thêm.

Bạn nào giúp mình mình hứa sẽ vote sao sao nhiều sao cho các bạn. Cảm ơn!!1111111111
  2. caramen_ngon_ngon

caramen_ngon_ngon Thành viên mới

hị hị bác fải nói rõ bác mới học tiếng Fáp hay j thì mọi người mới giúp bác đc
  3. siuchanh

siuchanh Thành viên mới

20-10 buồn wá..mình muốn học T. Pháp mà..tự học..vì mình ko có điều kiện đi học thêm...mình chưa biết 1 chút gì cả...phải bắt đầu từ đâu hả bạn.. Mình nên tự học bằng quyển nào để đạt hiệu quả cao nhất ??
    Các bạn giúp mình với ..chán quá đi mất Dù rằng ko có điều kiện đi học thêm nhưng thời gian rảnh của mình khá nhiều , mình muốn học ko thì chán lắm
  4. caramen_ngon_ngon

caramen_ngon_ngon Thành viên mới

uhm..thế thì khó ah nha...vì tui chưa bao h tự học cả :P từ trước tới h toàn các cô giao bài và hướng dẫn.....nhưng tui nghĩ nếu bạn thích tự học,thì nên theo 1 giáo trình nào đó có kèm cả băng ý...chứ sách lớp 9 theo tui nhớ là ko có băng (hình như có...nhưng toàn bài hát hay sao ý...ko rõ)....ah, hay bạn tìm truyẹn tranh tiếng Pháp về đọc ý,chỗ nào ko hiểu thì tra từ điển...cách đó cũng khá hiệu quả...tui học tiếng Anh = cách này ...uhm, nghe nhạc nữa...nhưng tốt nhất vẫn là có người làm việc cùng, ko nhất thiết là học thêm,bạn có thể rủ thêm bạn cùng học với mình..tui nghĩ thế là good nhất
  5. cafe_de_delice

cafe_de_delice Thành viên mới

Nếu bạn có thể học trên Net thì mình sẽ cho bạn các link để học từ abc.
  6. mr_badguy

mr_badguy Thành viên mới

Em cũng mới học tiếng Pháp, bác cafe_de_delice cho em xin mấy cái link nhé. Phiền pác pm cho em nhé. Em sẽ vote cho pác 5*. Cám ơn pác nhiều!
  7. vikhaclam

vikhaclam Thành viên mới

hì!em chưa học tiếng pháp bao giờ nhưng lại rất thick,đang có ý định đi học thêm ma chưa biết học ơ đâu cả.may wa'',gặp mấy bác,chỉ hộ cho em chỗ nào học tiếng pháp nhưng mà là học từ đầu (dành cho người chưa biêt gì nha).
  8. lionking_hau

lionking_hau Thành viên mới

em thì cũng đang tự học thôi , đợt vừa rồi ra tràng tiền đăng ký lớp cơ bản hết bố mất cả chỗ , lại đợi đến tháng 12 nhưng mà mình cứ ra đó thường xuyên để xem thế nào ,với lại tự học thì mua song ngữ về và một số điều về ngữ pháp và động từ , có mấy nhóm linh tinh cả ,
    Trước có gia sư 2 tuần về tiếng P , gia sư thì giỏi lắm chỉ tội mình học chẳng nghiêm túc gì cả , chẳng tập trung được , mà gia sư dạy cũng bùn cười , ai đời học buổi đâuf tiên mà đã bắt người ta đếm đến con số mấy trục nghìn rồi , rồi nào là hỏi tên tuổi , rồi ngữ pháp , nói chung nếu học tiếng P ma quyết tâm và có trí hướng thì nó cũng chẳng klhó, , kể cả tiếng Anh cũng thế , chỉ tội các bố nhà ta lười quá ,
    Àh mà tiện đây các bác cho em hỏi , nếu em chưa biếtd gì mà học lớp cơ bản ở Espace có được ko , hay là học thế nào thì mới lên đó học, em nghĩ nếu mình quyết tâm thì cũng chẳng sao , àh còn nữa học ở TCF gì gì đó ở Bách khoa có được không hả các bác , các bác tư vấn giúp em cái nhé ,em cần học tiếng P để còn làm nhiều chuyện ,cái cần là em cần chứng tỏ rằng mình sẽ học được
  9. lonelyghost18

lonelyghost18 Thành viên rất tích cực

Nên học thêm trước rồi thi vào lớp cơ bản ở đó . Học L"espace ban đầu thì hay , nhưng càng về sau càng chán với cái nhịp điệu lê thê ở đó , mình học tới Niveau J thì bỏ , hix .
    Nếu tự học có thể kiếm giáo trình Sans Frontier về xem , gíao trình đó khá cú trọng vào ngữ pháp đấy.
  10. lionking_hau

lionking_hau Thành viên mới

uý trời ơi , vào L''''espace học mà còn phải thi hả các bác , thế thì bó tay , thi thì cũng được nhưng mà có biết gì đâu mà thi , hôm nọ ra hỏi , người ta bảo tháng 12 đến đăng ký chứ ko thấy nhắc đến thi , kiểu này chắc là hay đây vì pahỉ thi mà , dù chưa biết thế nào nhưng vào đó có vẻ hoành tráng , thấy thích thích các bác ạh