1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học toán trong thời điểm nước rút bạn cần làm gì?

Chủ đề trong 'Toán học' bởi hoangnam9893, 28/04/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoangnam9893

hoangnam9893 Thành viên mới

Thời gian hiện nay đã không còn nhiều cho quá trình ôn thi Đại học của các em học sinh nữa. Và ở thời điểm hiện tại, các phương thức học, các mẹo học là vô cùng quan yếu. Đối với môn Toán, các Phương pháp học toán thù cần được các em chú trọng hơn. Carot.vn sẽ đưa ra những gợi ý về Phương pháp học toán hợp lý cho các em học sinh bây giờ.
    Ngay lúc này, hãy tổng hợp toàn thể kiến thức!

Hiện tại đã không còn là thời điểm để học bài một cách chậm rãi như trước nữa. Thay vì đó, các em cần phải có một phiên bản tổng hợp các tri thức một cách tổng quát nhất.

Có thể các em sẽ thấy không cấp thiết và dài dòng, nhưng một bạn dạng tổng hợp như vậy sẽ giúp các em học tập tác dụng hơn dồi dào. Nó vừa giúp các em nhớ lâu, lại vừa giúp các em dễ xem lại kiến thức khi cấp thiết.

Ngay hôm nay, hãy mở sách ra, tổng hợp các kiến thức, công thức theo dạng bài đặt làm thành một tập đề cương ôn tập nhé!

Luyện đề đều đặn mỗi ngày
    Điều quan yếu hiện nay chính là các em cần luyện giải đề thi mỗi ngày theo đúng khoảng thời gian 180 phút như đi thi thật. Đây là một Phương pháp học toán cần thiết ở thời điểm hiện tại. Các em hãy chịu khó lùng đọc các sách tham khảo, tìm đề thi các năm trước, giải tất cả các dạng đề, lưu ý và rút ra kinh nghiệm cho mình.

Tìm người giải đáp ngay nếu không hiểu
    Nếu đến thời điểm này, khi làm các bài toán mà các em vẫn gặp khó khăn và có những vấn đề không tự giải quyết được thì hãy lùng những cố vấn ngay tức khắc. Đừng tự mình mày mò quá lâu đặt mất thêm thời kì nữa, hãy tầm những người có kinh nghiệm, thầy cô hoặc đồng đội đặt giải đáp ngay nhé!

Một Phương pháp học toán cho các em chính là đăng ký học trực tuyến trên Website Carot.vn. Việc học trực tuyến sẽ giúp các em chủ động học tập hơn rất nhiều. Tại Carot.vn, chúng tôi sẽ hỗ trợ các em 24/7 mọi thắc mắc và giải đáp chóng vánh. 2 tháng học toán thù online tại Carot.vn và chúng tôi cam kết giúp các em đạt được 9 ĐIỂM THI TOÁN ĐẠI HỌC. Tại sao các em lại không thử?

Carot.vn tự hào là websitesite học trực tuyến hàng đầu hiện nay với sự tâm huyết và nhiệt thành. Ngay hôm nay, các em hãy gọi cho chúng tôi theo HOTLINE: 0923.405.405 để được tư vấn trực tiếp nhé!

Hy vọng với các Phương pháp học toán trên, các em học sinh sẽ ôn thi Đại học hiệu quả và đạt được điểm cao!

Xem thêm:

Giải toán trên mạng cùng Carot.vn

Học toán trên mạng cực hiệu quả chỉ với 200,000 vnd

Nguồn: http://carot.vn
  2. davidnguyen984

davidnguyen984 Thành viên quen thuộc Đang bị khóa

Nữ giới tìm bạn đời

Sinh năm từ 1971 - 1973, Làm việc trong lĩnh vực quản lý điều hành, Ngoại hình đẹp, quý phái, Thu nhập ổn định, Chồng mất, Con cái đã lớn, Ở góa 13 năm, 1 mình vượt lên khó khăn để nuôi 2 con ăn học.

Phụ nữ theo kiểu truyền thống Á đông, ngoại hình khá, nhẹ nhàng, dịu dàng, không thích to tiếng, chịu thương chịu khó, chung thủy, nấu ăn ngon, thích chăm sóc gia đình, yêu thích chó, không thích mèo. Mặc dù công viện hiện tại khá bận rộn, tuy nhiên sẵn sàng bỏ bớt việc bên ngoài để dành thời gian cho gia đình.

Nếu anh quan tâm anh có thể click vào đây để xem hồ sơ chi tiết nhé: http://hopdongtinhyeu.vn/article/500/kh5011-tim-ban-doi