1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học TOEIC ở đâu hiệu quả?

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi dq2205, 13/07/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dq2205

dq2205 Thành viên mới

Học TOEIC ở đâu hiệu quả?

Em muốn hỏi chỗ học TOEIC cho đứa bạn em. Nếu hỏi em về học IELTS, hay TOEFL thì em còn rành chứ TOEIC thì ko bít nhìu để tư vấn cho nó. Em có giới thiệu thầy Thân dạy TOEIC nhưng nó bảo nhiều đứa kêu chán.

Có bác nào bít, đã từng học mà thi đạt điểm ca thì méc em cái nhé. Cảm ơn các bác!
  2. chip204

chip204 Thành viên mới

Tớ cũng muốn hỏi chỗ học TOEIC chất lượng, ở HN, bạn nào biết xin chỉ giáo nhé. Nếu có thể thì xin cho biết học phí luôn. Cảm ơn nhìu
  3. pepxicola

pepxicola Thành viên mới

TOEIC thì tự học cũng được. Nắm chắc ngữ pháp cơ bản và làm nhiều test mẫu là ổn hết.
  4. KBC

KBC Thành viên mới

Đúng đấy, toeic thi nghe+đọc thôi nên tự học thì hơn, đến tt vừa tốn tiền vừa mất thời gian, ấy down tài liệu với mua sách về mà làm, mà bạn này chắc định thi vào ngân hàng à? :D
  5. kiss_831

kiss_831 Thành viên mới

ờ, ng ta không biết mới phải hỏi, biết thì trả lời dùm cái
  6. sonhaian

sonhaian Thành viên mới

Sao không đến ETC chuyên luyện thi TOEIC mà học.
    www.luyenthitoeic.com
  7. dq2205

dq2205 Thành viên mới

Cảm ơn các bác! em cũng đồng ý với ý kiến TOEIC thì tự học cho nó lành nhưng con bạn em cứ nhất quyết đồi đi học.
    @KBC: Bi h thi vào đâu cũng nên có TOEIC cho nó chuẩn ko cứ là vào ngân hàng đâu bác ah(thay cái bằng C nhà mình ý mà^^). hì, mà bác nói đúng rồi đó nó chỉ thích vào ngân hàng thôi.
  8. longthanhhai

longthanhhai Thành viên mới

Tình cờ được các bạn bên Kinh Tế giới thiệu. Mình có biết được Trung tâm Canberra và đang theo học,nói chung là ổn (theo số tiền mình bỏ ra, không nhiều lắm 1100K-1300K). Mình xin được trích dẫn dưới để bạn tham khảo.
    Trung tâm ngoại ngữ Canberra trong trường PTCS Phương Mai, số 8 Ngõ 4 phố Phương Mai.
    phone:0904296829
    Nhược điểm: Địa điểm khuất nẻo, hơi khó tìm. Cơ sở vật chất thì cũng thường bậc trung.
    Ưu điểm: Đội ngũ giảng viên rất khá, nếu được bạn hỏi thầy Thắng cũng là giám đốc trung tâm, rất nổi tiếng với sinh viên trường mình đấy, bạn có thể hỏi mấy anh chị khoá trên thì biết. Trước thầy dạy ở đó nhưng bây h mua lại trung tâm luôn và áp dụng ISO 9001:2000 để quản lý luôn.
    Để lớp hài lòng, thầy đã đổi giảng viên đến lần thứ 2. Nhưng chú ý một điểm là nếu nghỉ học quá 03 buổi là thầy không cho theo học. Đồng thời nếu kiểm tra 03 bài không thấy tiến bộ cũng không được theo học.
    Như trên mình đã đề cập, có thể do sức ép phải đi học nên lớp đạt kết quả rất đáng khả quan. Trung bình được trên 500 TOEIC .
  9. thuy_ed

thuy_ed Thành viên rất tích cực

Khoá topic với lý do: done
  10. thuy_ed

thuy_ed Thành viên rất tích cực

Khoá topic với lý do: done
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa