1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học tốt tiếng anh cao cấp

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi thong110895, 12/07/2018.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thong110895

thong110895 Thành viên mới

Nhiều người học tiếng Anh cố gắng tìm mọi cách để học tiếng Anh tốt nhất, để cải thiện khả năng giao tiếp của bản thân, nhưng không phải ai cũng biết sẽ phải bắt đầu từ đâu?

Sự thực là để tìm được một cách học tiếng Anh phù hợp mà thực sự hiệu quả thực không hề dễ dàng. Nếu bạn là một trong số họ, hãy thử một trong các cách học tiếng Anh cao cấp tốt nhất hiện có trên thị trường dưới đây:

Lựa chọn cách học tiếng Anh phù hợp với mục tiêu

Để biết được bạn muốn học thế nào, trước hết bạn phải biết được mình muốn học gì. Bạn phải trả lời được các câu hỏi sau:

Bạn muốn học giao tiếp để nói chuyện với ai?

Đối thoại thông thường hay đối thoại trong môi trường học thuật?

Sử dụng giọng Anh-Anh hay giọng Anh-Mỹ?

Bạn muốn học cấp tốc hay học lâu dài?

Lưu ý: không phải bất cứ cách học tiếng Anh nào cũng phù hợp với yêu cầu cá nhân của bạn, kể cả những nơi đắt tiền nhất. Bởi vậy, trước khi đưa ra quyết định chọn một cách học tiếng Anh nào đó, hãy đảm bảo chắc chắn bạn biết mình muốn gì.

Lựa chọn cách học tiếng Anh phù hợp với khả năng, trình độ của bản thân

Ở các trung tâm hiện nay, các khóa học được bố trí với cường độ rất cao, 3-5 buổi một tuần, nhằm tăng hiệu quả giảng dạy. Chính vì vậy, không phải học viên nào cũng có thể sắp xếp thời gian cho lịch học như vậy. Thậm chí đôi khi quá bận, bạn sẽ bỏ lỡ một buổi học, và không theo kịp, sẽ dẫn đế chây lười và dễ dàng bỏ ngang, vừa hao phí tiền bạc vừa không đem lại kết quả gì.

Trước khi đăng ký một khóa học tiếng Anh nào, bạn phải nắm được thời gian biểu của bản thân trong một thời gian dài (điều này khá khó vì có thể có những kế hoạch bất ngờ ngoài dự tính), biết được trình độ, khả năng tiếp thu của bản thân ở mức nào và cả các đối tượng sẽ tham gia trong cùng khóa học.

Quan tâm đến chất lượng giảng dạy của khoá học tiếng Anh đó

Giá trị của một khóa học ngôn ngữ chắc chắn phải đề cập đến việc bạn thực sự học được bao nhiêu từ vựng và câu nói từ khóa học đó.

Người nói có dễ nghe không?

Bạn có thấy dễ tiếp thu không? Dễ nhớ không?

Khi bạn có thắc mắc thì có được chỉ dẫn không?

Những thứ bạn học được có áp dụng được vào trong giao tiếp tiếng Anh đời sống hàng ngày của bạn không?

Quan tâm đến cách thức học tập và giảng dạy của khóa học

Để giao tiếp tốt, bạn cần phải giao tiếp nhiều để tạo thành thói quen.

Phương pháp học tiếng Anh bạn định đăng ký đã quan tâm đến việc tạo môi trường thực hành hay chưa?

Cách thức giảng dạy có dựa trên cơ sở khoa học không?

Kiến thức được cung cấp có toàn diện không?

Phương pháp mà bạn học được phải thực sự hiệu quả cho bạn. Bạn phải thấy được kết quả của mình tiến bộ lên từng ngày.

Đây là một yếu tố hết sức quan trọng để học tốt tiếng anh cao cấp, dù nội dung có tốt nhưng cách mà bạn được dạy lại không thể áp dụng được triệt để thì kết quả đem lại cũng không được bao nhiêu. Trung tâm dạy học anh ngữ quốc tế cao cấp - ACET hy vọng sẽ có thể giúp học viên học tốt tiếng anh cao cấp trong thời gian ngắn nhất có thể.
  2. tata_nguyen

tata_nguyen Thành viên tích cực

Mình luyện IELTS bên ICES, trung tâm rất chất lượng, gv dạy rất nhiệt tình. Lúc mình dk học, được tặng ba lô, giáo trình. Ngoài ra, mình còn được tặng 100 bộ đề thi. chỉ với 1 khoá học bên ices, mình thi được 5.5.
    giờ học phụ thuộc vào giờ rành của học viên, bên ices không có ngồi lớp học cho học viên.
    từng lớp riệng lẽ, phụ thuộc vào từng trình độ.
    mình chia sẽ nơi học anh văn uy tính cho tất cả mọi người tại091.333.5203tư vấn miễn phí
  3. giahan31317

giahan31317 Thành viên mới

M đang tham khảo bên trung tâm ILI thấy được học với 100% gv bản xứ mà hp nhẹ hơn các trung tâm khác nhiều nên đang tính qua đó đăng kí 1 khóa xem sao nè, bác nảo cao nhân đang học bên đó cho xin cái review với hehe
    M dốt tiếng anh ko biết ngta có nhận dạy ko nữa????
  4. Ocean_

Ocean_ Thành viên tích cực

Mình từng học ở ICES thấy rất tốt bạn. Bạn có thể đến đây để đăng ký test thử trước nếu thấy hợp với cách học của bạn thì đăng ký chính thức. Mình cũng có giới thiệu cho mấy người bạn của mình đến đây, ai cũng ok, thấy gv ở đây dạy nhiệt tình và có phương pháp hay vô cùng luôn í, trên lớp thì các hoạt động rất sôi nổi, lôi cuốn. Mình có học qua nhiều nơi rồi rẻ có mắc có nhưng mà chất lượng thì chỉ có ICES thôi, nên mình thấy chọn ICES là rất ổn cho cả chất lượng và học phí! fb HOC ANH VAN ICES
  5. Yunita

Yunita Thành viên tích cực

- Mình học ở Ices với giáo trình Speak Now. Ngoài ra mình còn được học giao tiếp qua các video Anh ngữ với những chủ đề gần gũi với giao tiếp và đời sống hàng ngày. Mỗi hv sẽ được cung cấp 1 mã code riêng để mình có thể học online mọi lúc mọi nơi, như vậy mình sẽ có nhiều thời gian hơn và linh hoạt hơn trong việc học. Những lúc không có giờ học trên lớp mình sẽ tự học online với mã code đã được trường cung cấp sẵn, khi có những khúc mắc mình chưa hiểu thì mình có thể vừa học online vừa hỏi giáo viên mình khi cần.