1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

học về nghiên cứu mỹ phẩm ở đâu?

Chủ đề trong 'Du học' bởi thuyduong306, 05/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thuyduong306

thuyduong306 Thành viên mới

học về nghiên cứu mỹ phẩm ở đâu?

hiện tại em đang học nghành hóa bên VN
    em rất thích về nghiên cứu và chế tạo mỹ phẩm nhưng VN hiện ko có nghành này!
    em muốn đi du học thì nên đi nước nào vậy?
    mấy anh chị cho em xin tên trường lun nha!chỉ nước nào nói tiếng anh như Mỹ va cânda rthui ạ
    thông thường thì học phí bao nhiu vậy các bác!
  2. miss_seu

miss_seu Thành viên mới

món này nghe hay đấy nhưng mà lạ quá . một hôm tớ xem TV thấy có nói về một trường đào tạo các chuyên gia pha chế nước hoa ở Pháp, còn học về mỹ phẩm ở đâu thì có khi ấy phải vào Google search thử xem . cái này chắc ít người biết
  3. la vie est bell

la vie est bell Thành viên mới

Bạn thân mến. Hiện VN chưa có chuyên ngành này. Trên thế giới chỉ có 5 trường dạy ngành "nước hoa, mỹ phẩm và hương vị". Có chương trình dạy bằng tiếng Anh cho SV quốc tế nửa. Theo sự hiểu biết của tôi thì có trường tên là Group ISIPCA, mỗi năm chỉ tuyển 400sv thôi. Vì đây là ngành đặc biệt nên ít người học. Mà đã học xong thì ra làm lắm tiền nhá. Bạn muốn học thì vô google gõ từ khoá :group isipca parfume" sẽ cho bạn 1 đống thông tin về trường.
    Học phí theo tôi nhớ thì: 14.000Euro/nam
    vì tôi tìm hiểu lãnh vực này cách nay 2 năm. Bi giờ ko biết học phí có thay đổi nhiểu ko nửa.
    Để học tốt, bạn nên trau dồi tiếng ANh ngay bây giờ. TOEFL phải 100/120. GPA của bạn phải trên 7.0. Tại Pháp trường này nằm trong khu vực lâu đài Versaille, khung cảnh đẹp truyệt vời.
    Gởi bạn thông tin tham khảo nè:
    ISIPCA 2007 Graduating Class Launch Party
    [June 6, 2007]
    The 2007 graduating class of the International Institute Superior of Perfume, Cosmetics and Flavours (ISIPCA) launched their final products at a party held June 4 at the Palais des Congres de Versailles, France. The ISIPCA is partnered with the University of Versailles Saint-Quentin-en-Yvelines, and trains about 400 students per year through 13 different courses. As a part of the training, each year the masters students must conceive and develop a mini-industrial production (4000 examples) of a flavored product, a fine fragrance and a cosmetic product.
    This year?Ts class was sponsored by the Nactis Groupe (Bondoufle, France). Nactis Goupe is the results of a merger between four flavor companies?"Sevarome, Baube, Aralaco and Aromex?"and one perfume company?"Synarome. Many ISIPCA students have undergone their training in Nactis companies.
    Stay tuned to www.PerfumerFlavorist.com for photos from the event!
    Tôi rất busy, nhưng nếu giúp gì cho bạn đươc tôi rất sẵn lòng.Nếu bạn muốn biết thêm gì xin cứ post câu hỏi lên
  4. la vie est bell

Gởi bạn link đến blog của bạn tôi, cô ấy tên Lauren, đã và đang học ngành nước hoa tại trường Isipca. Những điều cô ấy chia sẻ trên blog thực sự vô cùng hữu ích cho những ai muốn tìm hiểu về ngành này.
    http://laureninjapan.blogspot.com/2006/06/whats-next.html
  5. la vie est bell

Wuên, hình như link này mới đúng
    http://laureninjapan.blogspot.com/2006_09_01_archive.html
  6. prusten

prusten Thành viên mới

ISIPCA thì đúng là đẳng cấp rồi, nhưng mà phải có bố mẹ nhiều tiền. Trong các trường ĐH Công lập (ĐH Tổng hợp, Kỹ sư) cũng có đào tạo nếu như bạn không có ngân sách dồi dào lắm vì những trường này được chính phủ tài trợ về phí đào tạo. Đặc biệt là ĐH Versailles thì có kết hợp đào tạo với ISIPCA, ngoài ra còn có Montpellier, Le Havre (Rouen nữa thì phải), các ENSC, không tệ chút nào,
    Chúc mừng bạn có một ước mơ,
  7. trunghieu9xt

trunghieu9xt Thành viên mới

8. trunghieu9xt

trunghieu9xt Thành viên mới

9. Raptor23

Raptor23 Thành viên mới

Nghiên cứu về mỹ phẩm/sản phẩm làm đẹp là một field hết sức cụ thể. Như nhiều bạn đã nói ở trên, hầu như không có trường nào có chuyên ngành này. Hơn nũa, việc học một ngành cụ thể như thế cũng bó buộc cơ hội nghề nghiệp của bạn sau này, nếu như một lúc nào đấy bạn tìm thấy ngành làm việc/vị trí hấp dẫn hơn.

Nếu bạn mong muốn sau này làm việc R&D hoặc manufacturing trong ngành mỹ phẩm thì mình nghĩ cách tốt nhất là học về Chemical Engineering (ngoài ra có thể học thêm về analytical chemistry). Trong khoá ra trường ngành chemical engineering cùng mình, cũng có nhiều bạn đi làm nghiên cứu/sản xuất cho L'oreal và Revlon.
  10. Namleon

Namleon Thành viên rất tích cực

Mình nghĩ cái này nên hỏi bác google