1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Học xong bạn sẽ làm gì?

Chủ đề trong 'Lạng Sơn' bởi ChuyenDaQua, 22/05/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. shoneti

shoneti Thành viên mới

Hi, bàn viẮt cực kỳ? hay luĂn. Bì?nh cho bàn 5* vì? tì?nh yĂu Hà Long cù?a bàn. MĂfi tẶi cài chưf kỳ thì? hơi ngẶ, bàn mà? tự tư? thì? ai vĂ? Hà Long 'Ă? xĂy dựng cho nò bf?ng HN??
    NẮu mì?nh là? ngươ?i ơ? nơi khàc, chf́c chf́n mì?nh sèf trơ? vĂ? nơi 'ò là?m viẶc và? sẮng. Mì?nh thìch nơi mà? mì?nh sinh ra, khĂng muẮn xa rơ?i nhưfng thứ 'àf quen thuẶc với mì?nh chùt nà?o. Thực ra mà? nòi mì?nh khĂng thìch sẮng ơ? HN lf́m vì? HN quà bùi bf̣m và? Ă nhiĂfm, nhưng nẮu mì?nh xa nò mì?nh lài nhớ nò... nhớ mòi ngươ?i ... rĂ?i phà?i thay 'Ă?i cuẶc sẮng...v.v.v.. quay quay mẶt lùc thì? lài vĂfn cẮ mà? ơ? HN. Cho dù? cò ngươ?i nòi với mì?nh là? ơ? SG dĂf sẮng hơn, nhưng mì?nh vĂfn muẮn ơ? lài 'Ăy, cò thẮ nà?o 'i nưfa chf́c chf́n mì?nh vĂfn sẮng tẮt ơ? nơi nà?y.
  2. Nguyenthiquynhnga

Nguyenthiquynhnga Thành viên mới

Tôi đang ở thị trấn nơi mình đã sinh ra và sống 18 năm, nơi đã cho tôi một tuổi thơ thật đẹp và những ước mơ... Tôi đã nghĩ, sau khi tốt nghiệp sẽ về thị trấn. Rồi gia đình chuyển hết ra thành phố. Mẹ xin việc cho tôi ngay gần nhà. Về thị trấn lần nào cũng tiếc vì mình không được về đây làm việc. Nhưng tôi không nản lòng, tôi đã cố gắng làm thật tốt công việc của mình, với hi vọng sẽ giúp những học sinh của mình mở rộng tầm hiểu biết. Phụ huynh nơi tôi dạy học cũng như những người dân ở thị trấn, cởi mở và thân thiện. Tôi nghĩ, đó cũng là quê hương...
    Khi ta ở chỉ là nơi đất ở
    Khi ta đi đất đã hoá tâm hồn....
    .....
    Tình yêu làm đất lạ hoá quê hương...
    Nếu thực sự có TÂM thì dù làm việc ở đâu cũng đều là xây dựng quê hương mình, Tổ quốc mình.
  3. Nguyenthiquynhnga

Nguyenthiquynhnga Thành viên mới

Tôi đang ở thị trấn nơi mình đã sinh ra và sống 18 năm, nơi đã cho tôi một tuổi thơ thật đẹp và những ước mơ... Tôi đã nghĩ, sau khi tốt nghiệp sẽ về thị trấn. Rồi gia đình chuyển hết ra thành phố. Mẹ xin việc cho tôi ngay gần nhà. Về thị trấn lần nào cũng tiếc vì mình không được về đây làm việc. Nhưng tôi không nản lòng, tôi đã cố gắng làm thật tốt công việc của mình, với hi vọng sẽ giúp những học sinh của mình mở rộng tầm hiểu biết. Phụ huynh nơi tôi dạy học cũng như những người dân ở thị trấn, cởi mở và thân thiện. Tôi nghĩ, đó cũng là quê hương...
    Khi ta ở chỉ là nơi đất ở
    Khi ta đi đất đã hoá tâm hồn....
    .....
    Tình yêu làm đất lạ hoá quê hương...
    Nếu thực sự có TÂM thì dù làm việc ở đâu cũng đều là xây dựng quê hương mình, Tổ quốc mình.
  4. compet

compet Thành viên mới

Uh , shoneti nói đúng đấy , Hà Nội đất chật người đông ;mọi người sống hối hả quá . Lại ô nhiễm nữa ,tôi sống ko khí biển trong lành quen rồi lên đây khó chịu quá . Mặc dù vậy , khi đi về QN để lập nghiệp chắc là tôi cũng nhớ mọi người trên này . Nhưng ko sao , ở đâu quen đó , lại quen ngay thôi . Đời còn dài buồn 1 chút rồi lai vui ngay , còn khối thời gian để mình gặp lại mọi người . Hihih..
  5. compet

compet Thành viên mới

Uh , shoneti nói đúng đấy , Hà Nội đất chật người đông ;mọi người sống hối hả quá . Lại ô nhiễm nữa ,tôi sống ko khí biển trong lành quen rồi lên đây khó chịu quá . Mặc dù vậy , khi đi về QN để lập nghiệp chắc là tôi cũng nhớ mọi người trên này . Nhưng ko sao , ở đâu quen đó , lại quen ngay thôi . Đời còn dài buồn 1 chút rồi lai vui ngay , còn khối thời gian để mình gặp lại mọi người . Hihih..
  6. tia_mo2002

tia_mo2002 Thành viên quen thuộc

Ừ , để còn đi mưa trên biển nữa , đúng ko ???????
    Tớ yêu quê tớ , nhưng có lẽ sẽ lập nghiệp ở quê người
    To compet : 4 năm nữa mà còn thấy U lang thang ở cái đất HN này thì đừng có trách
  7. tia_mo2002

Ừ , để còn đi mưa trên biển nữa , đúng ko ???????
    Tớ yêu quê tớ , nhưng có lẽ sẽ lập nghiệp ở quê người
    To compet : 4 năm nữa mà còn thấy U lang thang ở cái đất HN này thì đừng có trách
  8. compet

compet Thành viên mới

Hơ hơ , thì làm sao . Quyền đi đâu là của tôi chứ hả làm sao mà lại bắt tôi đi đâu được .Mọi người chứng kiến nhé , nếu 4 năm nữa tôi ko đi khỏi Hà Nội mà tia_mo ko làm gì tôi thì chứng tỏ tia_mo chỉ to mồm thôi nhé . Mà cái này thì lưu danh đời đời cho con cháu biết .
  9. compet

compet Thành viên mới

Hơ hơ , thì làm sao . Quyền đi đâu là của tôi chứ hả làm sao mà lại bắt tôi đi đâu được .Mọi người chứng kiến nhé , nếu 4 năm nữa tôi ko đi khỏi Hà Nội mà tia_mo ko làm gì tôi thì chứng tỏ tia_mo chỉ to mồm thôi nhé . Mà cái này thì lưu danh đời đời cho con cháu biết .
  10. tia_mo2002

Thế này mà dám bảo là tớ về Móng Cái hay Hạ Long gì đó , hừ , 4 năm nữa mà ko tự giác về thì tớ sẽ lôi cổ U về . Nhẹ nhàng ko nghe lại cứ thích bạo lực , mà tớ là tớ nói trước , tớ đã làm gì là ko nhẹ tay đâu nhé