1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

HỌC XONG CÁC BÁC SẼ VỀ ĐÂU?????

Chủ đề trong 'Nam Định' bởi banhbaochiennong, 16/04/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. banhbaochiennong

banhbaochiennong Thành viên quen thuộc

HỌC XONG CÁC BÁC SẼ VỀ ĐÂU?????

Em thấy các bác bảo các bác yêu NĐ nhưng mà em chỉ hỏi các bác một câu thôi nhé!
    HỌC XONG CÁC BÁC CÓ VỀ NĐ KHÔNG???
    Các bác cầm tấm bằng ĐH xong thì các bác có hồi hương không hay là cái chốn phồn hoa,bụi bạm sẽ níu chân các bác.
    HÃY HÀNH ĐỘNG,ĐỪNG NÓI SUÔNG!
    Em thấy người NĐ mình cực giỏi nhưng chả về quê bao giờ .Những người giỏi toàn đi đâu hết cả !
  2. breezend

breezend Thành viên quen thuộc

Bạn nói đúng, bạn thân mến ạ. Đó là người NĐ mình cực giỏi. Nhưng bạn tính mà xem, chế độ, chính sách như giờ thì học xong làm sao ma về được?? Về nhà nó mất dần va chạm, mất dần sắc bén đi, mà như thế thì...
    Cho nên bạn ạ, nói một cách chính xác thì NĐ có vai trò là một cái nôi đào tạo người tài. Mà thế cũng đã là tực hào rồi phải không nào ??
    "apathy"
  3. chitue

chitue Thành viên mới

mình cũng là người sinh ra và lơn lên trên mảnh đất Nam Đinh yêu dấu nhưng minh cung ngĩ la Nam Định minh chi la cai noi đao tao ra nguồn nhân lực cho đất nước thôi chứ học xong rồi về quê mình thì có việc gì mà làm . Vì thế họ cũng đành xa xứ chứ biết làm sao được. Mà các ban đi đâu thì cũng thế thôi nhưng mà các ban đừng để tiêng xấu cho quê mình , mà làm sao phai tạo được tiếng thơm cho quê ta chứ
  4. banhbaochiennong

Em biet ngay mà .Nói yêu quê hương mà thế á???
    Khi nó chưa có gì thì phải xây dựng nó chứ.Các bác mà cứ chờ nó phát triển rùi mới về thì đến bao giờ?
    NHƯ THẾ LÀ CÁC BÁC CHỈ NÓI SUÔNG THÔI!!!!!!!!!!
  5. banhbaochiennong

Các bác cứ ngồi đấy mà tự hào suông với nhau đi,cứ vỗ ngực ta đây giỏi giang với chính mình để làm gì chứ.Quê hương không phát triển thì đừng vỗ ngực ta đây giỏi!Ta đây là ngườiNĐ!như thế mà không thấy hổ thẹn à??
    Người ta yêu bằng những hành động thiết thực chứ không bằng những lời nói suông như thế đâu.
    Sao không phải là người đi đầu mà cứ vịn vào cớ này cớ nọ thế????
    Phải biết đối mặt với thách thúc chứ
  6. banhbaochiennong

Lúc nào tôi cũng muốn về Nam Định, bởi tôi chán ngấy cuộc sống trên HÀ Mội này quá đi, thí dụ nhớ: ồn ào, bẩn thỉu, xô bồ, giả tạo , và hơi ngu một tí là mất tiền ngay.
    Đấy các bác nói rất hay đấy !
    Các bác định làm gì với những suy nghĩ ấy thế?????????????????????????????????????????????????????????????????????
  7. banhbaochiennong

Lúc nào tôi cũng muốn về Nam Định, bởi tôi chán ngấy cuộc sống trên HÀ Mội này quá đi, thí dụ nhớ: ồn ào, bẩn thỉu, xô bồ, giả tạo , và hơi ngu một tí là mất tiền ngay.(bác tunglogachnd dã viết thế)
    Đấy các bác nói rất hay đấy !
    Các bác định làm gì với những suy nghĩ ấy thế?????????????????????????????????????????????????????????????????????
  8. breezend

Vấn đề này đã khá nhiều người tranh cãi rồi. Có tranh cãi tiếp cũng không ngã ngũ đâu.
    "apathy"
  9. anhkhoayy

anhkhoayy Thành viên quen thuộc

Em sẽ về NĐ vào 1 thời gian thícch hợp nhất .
    Hãy tin là như thế nhé

Я ?'С?.?"?"А ?"У?oАЮ
    ?z Т?.?'?.

10. breezend

banhbaochiennong, mình đã post chủ đề của bạn bên diễn đàn namdinhonline. Ở bên đó có rất nhiều các bạn có ý kiến và lời bình sâu sắc. Bạn qua đó tham khảo nữa nhé !!
    Địa chỉ: http://www.tin5k42bkhn.org/namdinh/topic.asp?TOPIC_ID=546
    "apathy"