1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hội 3C (tầng 2) - Giao lưu, kết bạn những người đã từng ly hôn (Hội chim cụt cánh)

Chủ đề trong 'Làm quen - rút ngắn khoảng cách' bởi totitman, 10/10/2006.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. totitman

totitman Thành viên mới

Hội 3C (tầng 2) - Giao lưu, kết bạn những người đã từng ly hôn (Hội chim cụt cánh)

Chi có những Ai tư
    g đã một lần trải qua, lỡ bị mới thật sự cảm hiểu được nỗi buồn đau mất mát, nỗi thất vọng chán chường, sự hụt hẫng khi phải chia tay với người chồng, người vợ. người mà trước ly hôn ta đã từng ngỡ tưởng một đời bên nhau.không cần biết lý do cũng không biện minh lỗi phải phân biệt đúng sai thuộc về ai.Chỉ biết một điều là sau đó một trong hai họăc cả hai đều đau khổ. Những di chứng để lại sau ly hôn thật nặng nề khó phai. Để tiếp tục sống, để quên đi, và để làm lại từ đầu, chúng ta thật sự rất cần sự đồng cảm sớt chia.Như đã nói, từng đã mới cảm thông cảm hiểu, Vậy sao chúng ta không vào đây, rủ nhau ngồi lại tạo cơ hội kết bạn,kết thân giữa những người đồng chung cảnh ngộ. Biết đâu?Hy vọng?, Mời các bạn tham gia.
    CHIM CỤT CÁNH.

Note: Trên Đây là nguyên văn của người sáng lập hội 3C. Hiện tại hội rất đông thành viên từ Nam tới Bắc và cả Hải Ngoại. Đặc biêt chi hội Hà Nội thường xuyên Offline. Mọi người rất hiểu, thông cảm, và chia sẻ với nhau. Các bạn ai đã lỡ cụt cánh hãy tham gia với 3C để cuộc sống bớt đi phần nào căng thẳng của thời kỳ hậu Ly Hôn. Các thành viên 3c đều rất muốn chuyển nhà lên tầng 2, tranh thủ lúc mọi người không để ý, totitman này thay mặt cả nhà khai trương tầng 2 trên TTVNOL. Hy vọng các thành viên 3c luôn vui, đoàn kết, thành công trong cuộc sống và tìm được đôi cánh của mình.

Nếu ai quan tâm xin gửi Email với nội dung:

Tham gia 3C.

Tên thật.. Tuoi...tinh trang.....Con cái.....số đt, địa chỉ ...... tới Mooanh@yahoo.com (Hiện mooanh là Tổng thư ký của Hội 3c)
    Lưu ý: Hội 3c không wellcome những người chưa ly hôn hoặc đang sống độc thân!
  2. Tuladutday

Tuladutday Thành viên mới

Hé hé chị xây tầng 2, e cũng góp 1 tay. Mong rằng tầng 2 cao ráo thoáng mát để cho mọi người trú chân, nghỉ ngơi sau những bon chen mỏi mệt hàng ngày.
    Đây là đường cho những ai muốn về thăm nhà cũ:
    http://www1.ttvnol.com/forum/lamquen/580502/trang-1.ttvn
    Nhà mới chắc lộc lá nhiều, chị nhỉ?
  3. anhtrai22

anhtrai22 Thành viên rất tích cực

2 người xây xong nhà, tớ vào "xông" nhà "xông" đất 1 cái, chúc nhà mới an khang thịnh vượng, khách đến thì nhiều khách đi thì ít, cứ gọi là phát tài phát lộc, con cháu đầy đàn suốt đời ăn sung mặc sướng.
    Và cuối cùng kính chúc các bác mạnh khỏe.
    Vâng, xin cảm ơn.
  4. Tuladutday

Hơ hơ bùn cười nhỉ? Khách đến thì nhiều khách đi thì ít ơ thế định ăn vạ à? Hổng dám đâu em trai ơi! 3C mà thêm mem mới vui thì buồn thì nhiều bởi lại thêm 1 kẻ bại trận trong hôn nhân, thêm 1 gia đình tan đàn xẻ nghé, nên có đông nườm nượp cũng chẳng muốn. Có chăng chỉ muốn ai chót cụt mất cánh thì sẽ sớm mọc cánh mới, ai có cái chồi đàn nhu nhú thì sẽ thành lộc thành cây, sẽ ra hoa như nè . Nhỉ nhỉ bà con nhỉ?????
    Hôm nào off phát đi, lâu rồi không được uống thả phanh thèm kinh... Thỉnh thoảng bù khú tý để cho thêm yêu cuộc đời. Mợ Oanh dạo này đi tàu ngầm à?
  5. chimcanhngan

chimcanhngan Thành viên mới

Chào các bác!
    Chà lâu quá mới vào thăm lại Hội 3C.
    Kỳ này cương quyết đăng ký hộ khẩu vĩnh viễn tại tầng 2. Xin nói trước nhá, có vác chổi thì chimcanhngan cũng không đi đâu.
    Sao không có trà nước gì tiếp khách sao? Nếu không có thì xài tạm vài chai Heineken cũng được.
    Trước đây cũng có vài lần tham quan tầng 1 rồi. Cho em hỏi thủ tục đăng ký nhập khẩu tại tầng 2 này có cần phải đi cửa sau hay phong bì lót tay gì không ạ. Từ ngày chia tay nên tiền túi cũng được rủng rỉnh.... híc .... híc.... nhắc lại thấy buồn... híc ... híc.....
    Em ở cách xa Hà Nội muốn cùng offline với gia đình ta cũng không có điều kiện nên đành rủ cô vợ cũ cùng đi offline với cu cậu 6 tuổi yêu quý.... híc ... híc... (lại khóc).
    Thôi tranh thủ kiếm chỗ nằm... (nhầm) ...... chỗ ngồi, chứ tí nữa khách tầng 1 chạy lên thì có mà vào toilet đứng các bác nhỉ.
  6. oliver80

oliver80 Thành viên quen thuộc

Hix, hội 3C lên tầng 2 rồi nhỉ ?? Nhanh thế vèo vèo vèo (lại hix).. Em vào góp vui với nhé
    Chúc cả nhà 3C mình:
    - Vui như chim sẻ
    - Khoẻ như xe tăng
    và băng băng như tàu điện
    Trong mọi hoàn cảnh khó khăn, chúng ta vẫn giữ vững niềm tin vào Đảng và.. tiến lênnnnnnnnnnnnnnn (hix, ai cho em đôi cánh cái nào)
  7. hoangbquang

hoangbquang Thành viên mới

Ồ! nhà mới của 3C lần này do tottiman lập, chậc! Thời gian tới 3C đi Offline phải biết, nâng ly phải biết !
    Chúc cả nhà luôn vui vẻ !
  8. totitman

totitman Thành viên mới

@ bac hoangbquang! Offline mà không nâng ly thì kém phần rôm rả, iem thì lúc nào cũng thích không khí vui nhộn 1 tý bác ạ! Bác cứ nâng ly, thấy ngon thì uống, thấy đắng thì cứ đạt xuống thoải con gà mái! Miễn là tất cả cùng zui!
    @ Mama Philip! Nhà mới nhiều lộc thế mà chẳng chịu vào, cứ vào đi, năm mới sẽ có lộc! Nếu không có thì đi kiện... ông trời nhé!
    @ Tuladuday! Phần phân tích lộc của em hơi bị hay, thế mà chị không nghĩ ra, hic. Hôm nào thưởng nhé!
  9. ngondensang2007

ngondensang2007 Thành viên mới

Chao ca nha
    Vao nha moi choi cai, chuc ca nha luon luon vui ve
    ( May to hom nay phong lam sao ay khong go duoc dau, thong cam nhe)
  10. Tuladutday

Nếu bác thật sự cụt hẳn 1 cái cánh, thì bác vui lòng đăng ký với mooanh@yahoo.com 1 số thông tin cá nhân như: tên tuổi, địa chỉ, nghề nghiệp, số điện thoại. mợ Oanh sẽ thay mặt mọi người ôm hôn tiếp đón bác.
    Mà Mợ Oanh dạo này lặn đâu mà sâu thế? Có cần cấp cứu hà hơi tiếp sức để lặn tiếp không?????????????????????
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa