1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hội 3C (tầng 2) - Giao lưu, kết bạn những người đã từng ly hôn (Hội chim cụt cánh)

Chủ đề trong 'Làm quen - rút ngắn khoảng cách' bởi totitman, 10/10/2006.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. muathubuon82

muathubuon82 Thành viên mới

Thứ 7 chán thật
  2. Monkey2004

Monkey2004 Thành viên mới

Chúc cả nhà một tuần mới thật nhiều niềm vui mới !
  3. talinh

talinh Thành viên mới

Chúc cả nhà một tuần mới may mắn, vui vẻ và hạnh phúc!
  4. metlamroiday

metlamroiday Thành viên gắn bó với ttvnol.com

chúc cả nhà một tuần làm việc đầy vui vẻ nhé - mấy bác nói box này CỨ VÀO LÀ PHẢI BUỒN LÀ KO ĐÚNG
    vào đây là những người cùng cảnh ngộ , dù hiện tại chúng ta đã tìm được hp đích thực hay chưa thì 3C mãi là 1 kỉ niệm đáng nhớ trong tim - đúng ko mọi ng ? vì vậy dù bạn VUI, hay ban BUỒN , hãy chia sẻ và vững tin rằng CHÚNG TÔI LUÔN BÊN BẠN - - 2,3 ZÔ NÀO
    1 tuần mới hp nhé , àh mà tuần này tớ thử việc mới - lo quá - thôi kệ - chiến hết - hehe
  5. doduchoc

doduchoc Thành viên mới

CHúc cả nhà ngon giấc nhé .
  6. walkman2007t

walkman2007t Thành viên mới

Chào cả nhà. Không khí nhà 3C sao thấy trầm lắng quá. Có lẽ monkey đang rất bận. Để khuấy động không khí vui vẻ, gần gũi giữa các thành viên 3C cũ và mới tôi mời mọi người đi uống cafe vào 6giờ tối thứ 6 tuần này tại cafe ven hồ Hale. Mọi người hưởng ứng nhé. (0903.291.724 walkman2007t@yahoo)
  7. metlamroiday

metlamroiday Thành viên gắn bó với ttvnol.com

em cũng muốn lắm - nhưng lại ở xa nên ... hehe- a chi e thông cảm nhé -chúc mọi người đi chơi vui vẻ
  8. ngondensang2007

ngondensang2007 Thành viên mới

Chào cả nhà!
    Tổng thư ký dạo này bận ghê quá,Mình cũng bận quá nên chẳng giúp gì được em cả.
    Mình thấy có lời mời đi uống cafe của walkman2007t
    thành viên mới không biết có ai hưởng ứng được ko nhỉ, hay mọi người đã đâu vào đấy có đôi có lứa rồi ngại ra khỏi nhà nhỉ.
    Ý kiến Tổng thư ký thế nào nhỉ? Mà ko biết là lời mời này có cho kèm 1 suất Baby đi được ko nữa? ý kiến Tổng thư ký thế nào cho mọi người biết với em?
  9. CRANBERRIES81

CRANBERRIES81 Thành viên mới

Chào các bác, cho em xin một chân, chỗ nào cũng được, miễn là được sống trong những người cùng cảnh ngộ, cho bớt cô đơn. Sao đàn ông phũ quá, ném vèo tình cảm 10 năm cứ như không có gì. Em không biết lúc nào đủ bình tĩnh mà đối mặt với sự thật đây. em không dám tin. Yêu nhau thế cơ mà, chỉ lấy cớ trốn tránh trách nhiệm. Bây giờ ngày ngày em tìm mọi cách để giết thời gian, đau lòng quá! Em còn là đứa yếu đuối nữa...Các bác động viên em với, nghĩ đến phải tìm một con đường mới đi em nản quá. Có bao nhiêu tình cảm dồn hết cho ngườ ta rồi
  10. ngondensang2007

ngondensang2007 Thành viên mới

@ Nga: Đọc bài viết của e, chị thấy hay thật đấy . Có lẽ cũng đã từng thấm thía cảnh ngộ bị tổn thương mới viết hay và đúng tâm trạng như thế.
    Tại sao giống như bạn gì mới vào 3C đã viết " 10 năm tình cảm ném vèo đi 1 cái là xong" , sao thấy mình hết lòng với người ta thế mà người ta lại phụ mình? Thế mới thấy con người mang nhiếu lòng tham , khi bên cạnh họ có người yêu rồi, nhưngnhìn
    những người khác xinh đẹp hơn, thông minh hơn người ta chắc sẽ lại đem ra so sánh với bạn.
    Nếu như bạn là 1 phụ nữ đảm đang, hiền lành thì sau đó họ cũng sẽ lại thích thêm những người phụ nữ có cá tính, mạnh mẽ vui vẻ chẳng hạn, vân vân và vân vân. Bởi vì họ cho rằng bạn thật tẻ nhạt lúc nào họ cần là có bạn, nếu mất họ bạn sẽ ko thể sống được .Khi cái tôi của họ lớn như thế thì kiểu gì bạn cũng là vật dễ bị thay thế nhất như bỏ đi 1 chiếc áo cũ đã ko còn thức thời nữa.
    Nhưng con người thì đâu như 1 cái áo bởi họ có trái tim và tâm hồn, và mình thấy đây là nguyên nhân gây ra rất nhiều tan vỡ.
    Và trong 1 XH còn nhiều nét phong kiến như Việt nam, thì sự thiệt thòi luôn nghiêng về người phụ nữ, vì cái nhìn khắt khe của XH , vì sợ mang tiếng với XH rất nhiều phụ nữ đã chịu nhẫn nhục để giữ lại 1 người cha cho con, chịu rất nhiều thiệt thòi.
    Có 1 lần mình đã đọc 1 bài báo trên báo phụ nữ , bài báo có tựa đề là GỬI MẸ . Bài báo cũng đã viết nên tâm trạng của 1 người vợ có 1 người chồng đào hoa như thế .
    Cô ấy viết rằng : Tại sao mẹ cứ dậy con phải nhường nhịn và thương yêu anh ấy, nhưng anh ấy vẫn bỏ con để chạy theo 1 cô gái khác. Tại sao mẹ ko dậy con rằng trước hết phải yêu thương và bảo vệ chính bản thân mình trước đã ?
    Vậy đấy bạn ạ . Nên chị e trong 3C cũng thế nhiều lúc thấy chông chênh lắm khi tìm lại 1 người bạn đời.
    Trên đây chỉ là chút ý kiến nhỏ của mình khi nhìn nhận về cuộc sống thôi nhé, nên ko tránh khỏi có cái nhìn thiển cận
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa