1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hội 3C (tầng 2) - Giao lưu, kết bạn những người đã từng ly hôn (Hội chim cụt cánh)

Chủ đề trong 'Làm quen - rút ngắn khoảng cách' bởi totitman, 10/10/2006.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Monkey2004

Monkey2004 Thành viên mới

Em xin lỗi vì rất bận hơn nữa dạo này không vào được nhà !Cả nhà buồn thì cứ rủ nhau ọp ẹp cho khuây khỏa đi ạ !Và mong có ai xung phong làm thư ký cho em đỡ áy náy giữ chức mà ko lo được cho cả nhà !
    Mong cả nhà luôn vui vẻ thật nhiều ! Ghé vào blog của em để nghe bài "Nụ cười" nhé !
  2. muathubuon82

muathubuon82 Thành viên mới

@ ngondensang2007 : Nếu như bạn là 1 phụ nữ đảm đang, hiền lành thì sau đó họ cũng sẽ lại thích thêm những người phụ nữ có cá tính, mạnh mẽ vui vẻ chẳng hạn, vân vân và vân vân. Bởi vì họ cho rằng bạn thật tẻ nhạt lúc nào họ cần là có bạn, nếu mất họ bạn sẽ ko thể sống được .Khi cái tôi của họ lớn như thế thì kiểu gì bạn cũng là vật dễ bị thay thế nhất như bỏ đi 1 chiếc áo cũ đã ko còn thức thời------------> ôi sao mà đúng thế. Đó là bản tính của đàn ông, nhưng theo em 1 người đàn ông đúng nghĩa, hiểu biết đạo lí thì sẽ ko cư xử theo kiểu hời hợt như vậy đâu. Các chị em đừng nên bi quan, xung quanh ta vẫn còn những người tốt mà.
  3. doduchoc

doduchoc Thành viên mới

Oh cam on muathubuon82 nhé .
  4. walkman2007t

walkman2007t Thành viên mới

Hi, lady and gentlemen !
    6 giờ tối nay mời mọi người đến 70 Nguyễn Du uống cafe nhé. (Hiên - 0903.291.724)
  5. coisoi

coisoi Thành viên mới

Xin chào cả nhà 3C thân mến!
    Xin tự giới thiệu em là coisoi: 1 chú sói nhỏ hiền lành , cô đơn, và dễ thương( theo nhận xét của 1 ng` bạn ,k0 bít có đúng k0 hì :D)
    Hồi nhỏ em hay xem trương trình TGĐV và rất thích loài chim cánh cụt dễ thuơng.
    Vì thế nên em tò mò và vào xem Topic của nhà mình , em thấy rất cảm động vì lần đầu tiên em đc. thấy 1 cộng đồng đoàn kết , giúp đỡ, sẻ chia , gắn bó với nhau như 3C.

Em thấy CCC là 1 loài vật đoàn kết nhất , chịu đựng giỏi nhất ( chịu đc. cái rét gần -100 độ C ở Nam cực xa xôi) và dễ thươnng nhất . Chúng rất tình cảm và yêu thương các con như chính những thành viên 3C vậy.
    Từ khi đẻ những quả trứng đầu tiên , chim bố và chim mẹ thay nhau ấp trứng, chim mẹ ấp thì bố tìm thức ăn , và bố ấp thì mẹ đi tìm thức ăn cho cả 2. Và cả khi trứng đã nở thành chim non thì công việc vẫn như vậy : bố , mẹ vẫn thay nhau ủ ấm cho các con , tìm bắt cho các con ăn những con cá ngon nhất ở dưói đáy biển lạnh giá của Nam Cực mà k0 nề hà chi.
    Và cũng thật ngạc nhiên là trong hàng ngàn chú chim cánh cụt giống nhau như những giọt nứơc , vậy mà chim bố , chim mẹ vẫn nhận ra nhau , nhận ra các con của mình , k0 hề nhầm lẫn hay lằng nhằng gì cả, chúng rất thuỷ chung với nhau cùng nuôi các con khôn lớn. hì :D ngạc nhiên chưa ? --ngạc nhiên.... luôn
    Vậy mạn phép cho em đc. đóng góp ý kiến nhỏ của mình để xây dựng tôn chỉ của hội nhé, nếu có gì k0 fải xin các bác chỉ giáo cho em . Viên gạch nhỏ của em là :
    "Bên nhau vì các con yêu dấu"

Còn mục đích hoạt động thì em thấy đã quá rõ ràng rùi đó là:
    "Đoàn kết , cùng an ủi , sẻ chia giúp đỡ lẫn nhau như đàn CCC"

Có câu hỏi đặt ra ở đây là : tại sao lại như đàn CCC ?
    Em xin trả lời:
    Nếu ở NC lạnh lẽo quanh năm như vậy mà từng chú CCC sống riêng rẽ , lẻ loi thì liệu chúng có sống đc. k0 ? ---Chúng sẽ héo mòn rui` từ từ ngã xuống vì giá rét , buồn tủi , cô đơn như hình ảnh cô bé bán diêm trong truyện cổ tích vậy.
    Khi tất cả tụ tập lại thành 1 đàn lớn thì mọi chuyện lại tươi đẹp hơn rất nhiù , sức sống lại trỗi dậy 1 cách mạnh mẽ , và TY lại đơm hoa kết trái , thật tuyệt vời như 1 bức tranh có 3 gam màu trắng của băng tuyết mà k0 hề lạnh lẽo ; màu xanh của trời đất , biển cả mênh mông để ta thấy tâm hồn mình rộng lớn hơn , bao la hơn như câu hát : "Sao k0 là gió , là mây để thấy trời bao la!", và điểm thêm màu của sự sống diệu kì : màu của những chú CCC bụng trắng , lưng đen như những buồn vui của cuộc sống.
    Khi gặp hoàn cảnh khắc nghiệt nhất : bão tuyết bất ngờ kéo đến . Thì lập tức tất cả tụm lại với nhau thành 1 khối , các con nhỏ ở trong , các con cái , con gày yếu ở giữa , còn lại các con đực khoẻ mạnh đứng bên ngoài chắn gió bão , mệt quá lại vào trong để con khác ra ngoài tiếp tục che chắn , cho đến khi bão tan và bầu trời đẹp bao la hiện ra thì từng GĐ CCC nhỏ lại tiếp tục xây đắp tổ ấm của mình.

Ôi em xem phim này từ hồi còn bé tí nên có gì sai sót các bác sửa lại cho em nhé, nhưng tất cả những hình ảnh cảm động đó thì in mãi trong trí nhớ của em.

6. carmen78

carmen78 Thành viên quen thuộc

Híc, bây giờ mới biết, tiếc quá!
  7. carmen78

carmen78 Thành viên quen thuộc

Thế này phải xin 1 chân mới được.
  8. cathnga

cathnga Thành viên mới

HAPPY BIRTHDAY *** HAPPY BIRTHDAY *** HAPPY BIRTHDAY *** HAPPY BIRTHDAY.
    Ngày nghỉ, dậy sớm chúc mừng Sinh nhật chị Lan nè. Cho em ôm hôn chị nhiều và hơi chặt một chút nhé.
  9. cathnga

cathnga Thành viên mới

10. hoangtucodon2006

hoangtucodon2006 Thành viên mới

Chúc cả nhà 1 cuối tuần vui vẻ
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa