1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hội bà mẹ

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi linhmeomeo, 16/02/2011.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. maithushop

maithushop Thành viên mới

SM thì vất vả vì phải lo toan tất tần tật mọi việc. Chả ai muốn rơi vào hoàn cảnh này cả. Không ai nghĩ rằng mình sẽ một mình nuôi con cả. Nhưng khi vào hoàn cảnh này rồi (vì nhiều lý do) các SM phải nỗ lực rất nhiều. Mình thấy quan trọng là tinh thần được thoải mái hơn và dành được tâm trí để chăm sóc con cái và chính bản thân mình. Mình giải thoát cuộc sống gia đình 2 năm rồi và không hối hận, giờ chủ động về kinh tế, thời gian nên thích là 2 mẹ con vác balô đi chơi cho thoải mái.
    Các mẹ hãy cố gắng và tự tin lên, SM chả có gì là xấu cả, xấu là đàn ông không có trách nhiệm, không biết chia sẻ với vợ con để vợ con phải như thế (mình thấy hầu hết phụ nữ ly hôn là do ko thể chấp nhận được cái nửa từng gọi là chồng)
  2. linhmeomeo

linhmeomeo Thành viên rất tích cực

like! Bác có suy nghĩ giống e.
    P/s: khâm phu.c bác ghê, e thì chưa tự chủ đc về kinh tế, vẫn phụ thuộc vào mamy nhiều.
  3. than_lan_khoctrongdem

than_lan_khoctrongdem Thành viên mới

vào hóng hớt tí thôi , e chỉ thấy 1 chữ " vất " ,1thân 1 mình ,cái gì cũng đến tay , nhiều khi muốn lười 1 tí ,nghỉ 1 tí cũng k xong .âu nó cũng là cái số ,e mong các bác sớm tìm được người chia sẻ , biết cảm thông ,giúp đỡ . 1 phần rất thông cảm , 1 phần rất phấn khích vì nhiều bác có khi lại thấy hay , sống yên ổn .

có gia đình bà cô , bà ý cũng đc cái là cao ráo , ăn nói khéo léo ,chăm chút gia đình , đẻ ra 2 đứa đều ngoan ,học giỏi , hiếu thảo ,vậy mà ông chú lại bỏ cả mẹ cả con , đi theo 1 ẻm đã có 1 đời chồng ,1 đứa con ,hình thức thua bà cô ,cứ thắc mắc mãi mà k hiểu sao ? rốt cuộc sau rất nhiều thời gian , e mới hiểu là ông cặp bồ với cô kia vì trong chuyện kia cô ý hay hơn bà cô em .** cái lão kia ,bỏ cả vợ cả con ,k thèm nhìn mặt con , chạy theo cái L kia .Tại sao lại u mê thế nhỉ ? - vấn đề này thực sự em cũng k hiểu , đàn ông đêk gì có khác gì con thú đâu nhỉ .
    Nhưng nói thì nói vậy , gia đình khác nhau có hoàn cảnh và nỗi bí ẩn khác nhau , mình là người ngoài ,k rõ sự tình .

Khổ thân các bác gái ,nuôi con vất vả , chứ em thấy mấy bác zai vẫn nhậu nhẹt thường xuyên ,mấy ông bố quả thật là không lo lắng cho con cái bằng các bà mẹ được .Chỉ khổ mấy đứa nhóc .
  4. TulipMan

TulipMan Thành viên rất tích cực

Quan trọng là đặt lợi ích của ai lên trước thôi? Của con lên trước hay của mẹ lên trước?
  5. akizora

akizora Thành viên quen thuộc

- Chỉ cần nghĩ nuôi con một mình đã thấy các mẹ nhà ta dũng cảm rồi. Dù sao nếu đứa trẻ thà không có bố còn hơn có mà như không giống như mấy ông chồng nhậu nhẹt rượu bia không biết nghĩ đến gia đinh ấy. Nếu hoàn cảnh nó thế thì thà nuôi con một mình cho nhẹ nợ phải không các mẹ?
    - Trường hợp mà bị người yêu ruồng bỏ thì không nên giữ lại để đẻ mà làm mẹ đơn thân nhé. Cái này mình muốn nhắn nhủ tới các bạn nữ mà nhỡ ra đó mà thằng người yêu nó đểu thì dũng cảm bỏ nó đi nha. Hơi dã man tí nhưng như thế thì tốt hơn cho cả mẹ lẫn con đó. Bởi cái lòi giống của mấy thằng sở khanh đó thì giữ làm gì cho mệt xác chị em ạ.
    Mình thì không phải làm mẹ đơn thân nhưng vẫn muốn vào đây chơi cùng các mẹ cho vui. Chúc các mẹ vui vẻ hạnh phúc.
  6. linhmeomeo

linhmeomeo Thành viên rất tích cực

Time này Tommy nói nhiều hơn trước, hầu như bảo nói gì cũng nói, ngoan nữa, tuy hơi nghịch một tí but đỡ bướng hơn nhiều rồi. Mong con cứ mãi ntn :)
  7. chentaixing

chentaixing Thành viên rất tích cực

Sao phải nuôi con 1 mình làm gì cho khổ? Kiếm 1 anh chàng nào ấy...
  8. hoainamvuong

hoainamvuong Thành viên tích cực

không ai muốn làm single mom cả, đơn giản là chấp nhận
  9. investip12

investip12 Thành viên mới

Chẳng việc gì phải sợ. Không trói buộc, không gò bó, tự mình quyết định mọi chuyện. Khi nào cô đơn thì kiếm 1 anh mà ôm
  10. trungphuong_arc

trungphuong_arc Thành viên mới

Tôi thông cảm cho chị em phụ nữ khi phải nuôi con một mình . Nhưng cũng nên cân nhắc trước khi làm một bà mẹ đơn thân .... Nếu cứu vãn được thì đừng vì cái tôi của chính mình các mẹ nhé ...Goodluck !

"Hai chị em" - Ngày bố mẹ ra tòa

(Dân trí) - Bài thơ có tên là Hai chị em, kể về ngày bố mẹ ra tòa. Là ngày: “Đứa còn mẹ thì thôi không còn bố - Hai chị em rồi sẽ mất nhau…”. Và một lời nhắn gửi: “Những bố mẹ bên bờ chia cắt - Phút giây thôi, hãy nghe tiếng con mình!”.
    Hai chị em
    (Minh họa: Ngọc Diệp)
    - Nín đi em, bố mẹ bận ra tòa!
    Chị lên bảy dỗ em trai ba tuổi
    Thằng bé khóc, bụng chưa quen chịu đói
    Hai bàn tay xé áo chị đòi cơm.
    Bố mẹ đi từ sáng, khác mọi hôm
    Không nấu nướng và không hề trò chuyện
    Hai bóng nhỏ hai đầu ngõ hẻm
    Cùng một đường sao chẳng thể chờ nhau?
    Biết lấy gì dỗ cho em nín đâu
    Ngoài hai tiếng ra tòa vừa nghe nói
    Chắc nó nghĩ như ra đồng, ra bãi
    Sớm muộn chi rồi bố mẹ cũng về.
    Mẹ bế em âu yếm, vuốt ve
    Bố xách nước khi mẹ vừa nhóm bếp
    Nó sung sướng vào ra tíu tít
    Rồi quây quần, nồi cơm mở vung ra!
    Nó biết đâu bố mẹ nó ra tòa
    Đối mặt nhau, đối mặt cùng pháp lý
    Chẳng phải chỗ năm xưa đi đăng ký
    Chẳng phải lời dịu ngọt tháng ngày xa.
    Nó biết đâu bố mẹ nó ra tòa
    Là cầm cưa xẻ ngang tình đoàn tụ
    Đứa còn mẹ thì thôi không còn bố
    Hai chị em rồi sẽ mất nhau…
    - Nín đi em! Em khản giọng khóc gào
    Chị mếu máo, đầm đìa nước mắt
    Những bố mẹ bên bờ chia cắt
    Phút giây thôi, hãy nghe tiếng con mình!
    Vương Trọng,1985
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa