1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hội bà mẹ

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi linhmeomeo, 16/02/2011.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. CHTVAN

CHTVAN Thành viên mới

thì đôi khi có 2 người chỉ là đỡ hơn về vấn đề kinh tế, còn lại thì có khi còn vất vả hơn ý chứ, phải chăm thêm 1 đứa trẻ con trong cơ thể người lớn mà :D
  2. linhmeomeo

linhmeomeo Thành viên rất tích cực

Đúng đúng. Không chỉ như thế, còn bao nhiêu vấn đề khác như là bố mẹ, anh chị, em, cô dì, chú bác bên nhà chồng, gặp nguời biết điều thì k sao, chứ k thì nhiều khi mệt mỏi lắm. Nói chung, làm bà mẹ đơn thân tuy có hơi khó khăn về mặt tài chính but đc cái thỏai mái về mặt tinh thần.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Có chồng đi chăng nữa thì vẫn cứ là 1 mình mình thôi, chả khác gì đâu, nhiều khi còn mệt hơn ý chứ.
  3. sumj

sumj Thành viên mới

Khi đọc tiêu đề của topic này mình đã lập nick và muốn chia sẽ.
    Thật sự mình đã từng làm single mom trong 8 tháng. Vất vả, khó khăn, đau khổ, buồn phiền đã trãi qua tất cả. Mình hiểu như thế nào là nổi khổ của 1 ng mẹ single mom. Và nghị lực, sức mạnh nào giúp họ vượt qua, đó là những thiên thần nhỏ, đáng yêu, dễ thương.
    HIện tại miình đã quay về sống với xã nhà, nhưng tc có lẽ bị rạn nứt nhiều thì phải. Cảm giác như là xã mình ko còn yêu mình nhiều nữa. Hiện tại mình cũng đang mệt mỏi và cố gắng rất nhiều, mình đang cố gắng học thêm, kiếm 1 công việc ổn định để có thể trong 4 năm nữa, nếu tc của tụi mình vẩn lạt lẽo, lạnh nhạt như thế này thì mình và con sẽ ra đi. Sẽ lại là 1 bà mẹ single mom. Mình cũng chuẩn bị đc 1 ít là có 1 căn nhà riêng rồi, nhưng mơ ước của mình 4 năm nữa nếu ra đi mình muốn đi đến 1 nới nào đó, ko phải là nơi mình đang sống hiện tại. Xa và quên những đau khổ của hiện tại.
    B giỏi lắm, mình làm b nhé. Rất vui khi đc làm quen với b.
  4. nguoicohuong

nguoicohuong Thành viên mới

Các bác cố gắng lên.
    Em biết đây chỉ là lời nói xuống vô thưởng vô phạt. thế nhưng, Tận trong đáy lòng em, em mong các bác vững vàng và có những quyết định sáng suốt, đúng đắn.
    E đã từng là ng thứ ba, trước đó em ko biết, nhưng sau 1 time em biết rõ hoàn cảnh của tác nhân gay ra mqh loàng ngoằng và đặt em vàoo tình cảnh như vậy.
    Thế nhưng, bạn em nói, nếu k có em, dù ngta có ly thân 1 hay 2 năm khả năng quay lại của ng chồng cao hơn nhiều.
    Phụ nữ luôn là người thiệt thòi và khổ sợ tại tâm.
    Chúc các bác khỏe mạnh và kiếm thật nhìu xiền he he
  5. linhmeomeo

:(( Bực quá, type mỏi cả tay mơí xong bài trả lời rõ dài vừa gửi xong nó bảo: mình chưa dăng nhập[r37)]
    Theo mình thì ntn này:
    - một đứa trẻ phải lớn lên trong cảnh: 1 là bố mẹ cả ngày k nói với nhau môt câu, cả ngày trong nhà k có lấy 1 tiếng cuời; 2 là bố mẹ ngày nào cũng cãi vã thì đều k tốt như nhau.
    - Bạn cứ ở đâu mà bạn thấy tốt nhất cho 2 mẹ con bạn, thay đổi môi truờng mới, tốt hơn, trong lành hơn thì được but nếu nó chỉ đơn giản là chạy trốn thì k nên và k cần thiết.
    Bạn mới thật là giỏi đấy. Mình sống với mẹ đẻ nên k fải lo về chuyện nhà cửa, lại có bà chăm con cho nữa, chứ một mình mình thì k xoay xở đc đâu, nói gì tới chuyện mua nhà :(
    P/s: YMID của mình là link87, khi nào rảnh thì buôn bán tí nhé, hihi

Cảm ơn cô nhé! thích nhất là cái đoạn đỏ đỏ kia kia :D
  6. nguoicohuong

Em chưa có cháu, nhưng lại có hình cụa hot cụa em. ;)) ;))
  7. linhmeomeo

Đây là hình hum trước em nói à? nhìn cái mẹt tròn xoay giống tommy nhà mềnh :D
  8. nguoicohuong

bác. sau em sinh ebe nó có giống thế này ko chị nhờ. nhìn mà mún đẻ lun ;)) ;))
    Cái ni cứ gọi là tự kỉ tí he he
  9. linhmeomeo

Đẻ thử là biết ngay ý mà ;))
  10. nguoicohuong

Cần tiểu tiết bác ạh ;)) ;)) ;))
    30 tuổi bác nhá. lúc đó em xin aply vào group ngay luôn. ;)) ;))
    mẹ hót thì con của em phải cực kì hót :))
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa