1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hội bà mẹ

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi linhmeomeo, 16/02/2011.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. linhmeomeo

linhmeomeo Thành viên rất tích cực

:D lúc đó hơi khó nha, vì tầm đó các man lại thích các g tre trẻ cơ. Mẹ hót mà con chưa chắc đã hót đâu, nhỡ nó giống ....thiên hạ thì sao ;))
  2. boy_da_gia_con_xau

boy_da_gia_con_xau Thành viên rất tích cực

Cái gì thế này ? Hội những người đàn bà kém cỏi ko tìm được người chồng xứng đáng à ? :))
    Tại sao ko so sánh thế này:
    1) nuôi con một mình
    2) nuôi con nhưng chồng gia trưởng, ích kỷ, có cũng bằng không chỉ vì hồi yêu đương mù quán ko nhận ra bản chất thật của ông chồng
    3) Hai vợ chồng hạnh phúc với những đứa con.
    ;;)
    Bạn linhmeomeo viết bài lâu quá là lâu :-"
  3. linhmeomeo

Bạn nói sai rồi.
    1. Bạn nhìn xung quanh xem tất cả những người có gia đình k hạnh phúc có phải đều là người kém cỏi k?
    2. Khi yêu đương bạn có bộc lộ tất cả những tính xấu của bạn ra cho đối phương thấy k?
    3. Lâu đâu mà lâu? Mà có lâu thì cũng bt thôi, vì mềnh còn con nhỏ, tranh thủ lúc ở cq rỗi việc ol chút thôi, về nhà bận tối mắt tối mũi làm giè có time mà online? ai rảnh rỗi như boy đã vừa già, vừa xấu, còn vừa...k giống boy gì cả.
  4. boy_da_gia_con_xau

boy_da_gia_con_xau Thành viên rất tích cực

Chán chán nhở, lâu lắm với vào 4rum, thế mà nhân vật chính ko chịu vào.
    Lần nào can thiệp vào chuyện người khác cũng đều là dở cả. :|
    @linhmeomeo bà mẹ trẻ ko hiểu từ "tìm hiểu nhau" trong thời gian yêu đương à. Vẫn còn treo cái title thế kia chẳng trách bị trai lừa là phải.;))
  5. shimohara

shimohara Thành viên quen thuộc

cái xanh xanh í: sure lun. Nhà phải có đàn ông, con trai mới mạnh mẽ được. Không là dễ biến thái lắm.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------

Tớ thấy chả có gì mà gọi cái đó là bản lĩnh cả. Suy nghĩ không chín, khổ đứa bé.

Mà tớ thấy lạ một điều là, muốn có con thì phải có tinh trùng của đàn ông. Nên dù là con trai hay gái, đều là con của đàn ông. Phụ nữ chỉ là người đẻ dùm thui. Sao tòa lại cứ xử cho phụ nữ nuôi con thế. Đàn ông nuôi cũng được chứ bộ???
    Với cái suy nghĩ nông cạn kiểu này thì phụ nữ muôn đời bất hạnh
  6. linhmeomeo

Nhà có đàn ông mà cứ như k có thì tốt hơn hết là k có luôn

Ở ngoài k biết gì mà fát biểu như thế người ta bảo là đã dốt còn ra vẻ nói chữ đấy
    bác có mẹ k mà bác coi thường phụ nữ thế? hoá ra đối với bác mẹ bác cũng là người đẻ giùm à? Toà xử cho phụ nữ nuôi con vì luật quy định như vậy. Bạn cho rằng bạn thông minh hơn những người làm ra luật đó chăng? Bạn thông minh đến đâu mà cho rằng tôi và nhiều single mom khác là nông cạn?
    chưa nghĩ ra từ gì hay nên chưa thay, cái đó là từ thời thanh liên roài, ke ke. Cái này k phải là bị lừa, thật ra mỗi một gia đình đều có hoàn cảnh riêng, ở ngoài sẽ k thể hiểu đc.
  7. nguoicohuong

nguoicohuong Thành viên mới

Mình nghĩ bạn cũng hời hợt khi khắng định
    1 - Nên dù là con trai hay gái đều là con của đàn ôngPhụ nữ chỉ là người đẻ dùm thui....
    Thứ nhất, tòa sẽ ưu tiên dành quyền nuôi con cho phụ nữ khi cháu đang thời kì bú mớm, còn đối với trường họp mẹ ko đủ khả năng nuôi cháu (về trí não, tài chính, sức khoe) thì giai đoạn này ong bố mới có thể dc quyền nuôi. ....Mong bạn xem lại luật hôn nhân rồi phát ngôn. dĩ nhiên trai hay gái đều là con cua ng đàn ông và phụ nữ sinh ra nó. chẳng ai nghĩ em bé có thể sinh ra nếu thiếu 1 trong hai người.
    2- Nuôi một đứa trẻ trong một gia đình đây đủ bố mẹ đã khó, thế nên khi đứa trẻ ấy lớn lên và phát triển bình thường về tâm lý, sức khỏe trong một gia đình thiếu mẹ hay bố đều chứng tỏ những người nuôoi nấng ấy rất bản lĩnh. Đặc biệt trong tp này, ng mà chăm sóc đứa trẻ lại là phụ nữ thì họ xứng đáng từ bản lĩnh bạn ạh.
    Bản lĩnh để có quyền sống ko dựa dẫm vào đàn ông, sống tự lập, đối phó với những trường hợp đáng nhẽ phải 2 ng giải quyết mà lạii có họ giải quyết.
    Bạn nghĩ họ ko bản lĩnh hả? ..
    Thật buồn cười khi bạn nghĩ ra từ "đẻ dùm".
    3- Như thế nào mới suy nghĩ kô chín, trong chuyện tình cảm, hôn nhân và gia đình, khi yêu hay lập gia đình có ai nghĩ tới trường hợp xấu nhất? có lẽ bạn nên chấp nhận một sự thật như vậy, chẳng ai có thể chắc chắn ngày mai của mình là ntn, tới ngay bản thân bạn, lời nói trước và lời nói sau còn khác nhau, huống hồ j một 1 con người, đằng này là đàn ông và đàn bà.
    Nếu bạn chắc chắn được ngày mai ntn, có lẽ bạn ko ở ttvn này rồi.
  8. linhmeomeo

Hay hay =D>=D>
  9. AT89C51

AT89C51 Thành viên mới

Có thể bạn không thích bố của mình. Có thể bạn ác cảm với bố, ghét bố, cảm thấy bố quá vô tâm, lười biếng, bạc bẽo với mẹ. Thậm chí có thể bạn thù bố của mình. Nhưng hãy nghĩ tới những giây phút hạnh phúc bên bố của mình. Đừng tước đi niềm hạnh phúc đó của con bạn.
  10. nguoicohuong

nguoicohuong Thành viên mới

:)>-
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa