1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hội bà mẹ

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi linhmeomeo, 16/02/2011.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguoicohuong

nguoicohuong Thành viên mới

dọn nhà đón cuối tuần nào .
  2. linhmeomeo

linhmeomeo Thành viên rất tích cực

Tôi mở ra topic này để những người có cùng hoàn cảnh vào trao đổi, k có ý tìm kiếm lời khuyên của người khác. Bạn nghĩ bạn rõ hoàn cảnh của tôi hơn bạn sao? Không phải k nghĩ tới cảm nhận của con mình (dù rằng nó còn rất bé, chưa biết thế nào là đúng, thế nào là sai, chưa biết tốt, biết xấu). Là một người mẹ, đương nhiên tôi luôn muốn mang điều tốt đẹp nhất tới cho con mình và những gì tôi đã và đang làm chính là những gì tốt nhất tôi có thể làm cho cục kim cương của tôi đấy bạn ạ.
  3. boy_da_gia_con_xau

boy_da_gia_con_xau Thành viên rất tích cực

Nhưng những topic thế này sẽ cổ vũ cho các cô gái trẻ có hành động giống như bạn. Thậm chí chưa bao giờ lấy chồng, chưa ăn hỏi, chưa cưới, chưa đăng ký, có thai, giữ thai, nuôi con một mình. Ai hay vào ttvnol chắc đều biết nick luc_thai_my với cái title: "tao là một con điên" chứ.
    Giờ "con điên" đấy đang định nuôi con một mình kìa, với sự cổ xuý của những topic như thế này mà những người như bạn đã vô tình gián tiếp cổ vũ.
  4. AT89C51

AT89C51 Thành viên mới

brutal and heartless
  5. linhmeomeo

mềnh k hay chạy loanh quanh nên k bit nick đó, mềnh nói roài, cái topic này chỉ là để trao đổi kinh nghiệm và chia sẻ những khó khăn của các single mom thôi, k cổ súy cho ai cả. Bạn hiểu gì về hoàn cảnh của tôi mà nói câu "hành động giống như bạn'? Bạn nghĩ tôi k bình thường? K muốn có một gia đình hạnh phúc, có vợ, có chồng? Tôi cũng như bất cứ một con người bình thường nào khác đều mong muốn có một cuộc sống bt but rất tiếc là tôi và con tôi đã k có được cái may mắn đó. Cái gì cũng có nguyên do của nó và vì những chuyện k may của tôi đã qua rồi, t k muốn nhắc lại, cũng k muốn mang ra đây kể lể cụ thể, bạn k biết, k hiểu và cảm thấy k chấp nhận đc thì bạn đừng có vào đây. đừng có ý kiến làm gì. Giờ bạn đổ lỗi cho tôi về chuyện bây giờ có nhiều người muốn nuôi con 1 mình, vậy xin hỏi nếu k có topic này của tôi thì lỗi đó thuộc về ai thể?
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Bạn đang xúc phạm người khác đấy. Điều đó k làm bạn tốt hơn tôi đâu.
  6. AT89C51

AT89C51 Thành viên mới

Bạn đủ lớn để biết bạn đang bị tổn thương.
    Con của bạn trong một thời gian dài thậm chí sẽ còn ko nhận ra mình đang bị tổn thương cơ.
    Nhưng bạn ko đủ lớn để hiểu một trái tim non nớt sẽ cảm nhận thế nào đâu.
    Bạn vẫn chỉ là trẻ con thôi.
  7. linhmeomeo

Nhờ bác mod lock topic giúp em cái. Tnhiên bị mấy kẻ rỗi hơi cứ tưởng mình là giỏi giang vào bàn tán linh tinh.
  8. sakura

sakura Thành viên rất tích cực

Ý tưởng của linhmeomeo rất tốt, bản thân cuộc sống của linhmêomo rút cục phải "đơn thân" đã là thiệt thòi rồi. Ý tưởng của bạn để topic là để trao đổi khó khăn nhưng cách nói của bạn đã làm cho nhiều người thấy là bạn "đã ẩu lại còn cẩu thả" nữa thì chồng nó bỏ là đúng rồi.
    Bạn có thể hiểu cảm xúc của con bạn đâu mà bạn dám tuyên bố thế??
    Cuộc sống bon chen, 2 vợ chồng nuôi con đã vất vả rồi chứ đừng nói đến 1 mình đơn thân, khổ nhất có lẽ là những lúc con ốm đau, một mình lo cho con chắc sẽ vất vả lắm nhỉ?
    Sau này bé lớn dần, những câu hỏi đặt ra sẽ càng làm cho bạn thấy thiếu xót và thiệt thòi cho bé, bạn làm mẹ đơn thân thì nên chuẩn bị tư tưởng cho con từ trước hoặc có lịch để con gặp bố thường xuyên chứ đừng ích kỷ giữ một mình mà làm con thiệt thòi.
    Thế là rõ vấn đề rồi chứ gì, loanh quanh mãi.

hehe... góp ý thôi nhé, chứ k dạy đời gì đâu, đừng xúc động quá nhé linhmeomeo
  9. Nguoi_ca

Nguoi_ca Thành viên rất tích cực

Đừng để ý làm gì em gái ạ, mấy kẻ "giỏi giang" đó đều là đàn ông cả ấy mà, và họ thì rất sợ những người như em, thế nên họ mới phải làm như vậy thôi, thông cảm đi mà.
  10. nguoicohuong

nguoicohuong Thành viên mới

Khi 1 gia đình xảy ra chuyện mà tất cả ko mong muốn, bạn nghĩ để con bạn sống trong môi trường đó thì tốt hơn ạh???

Có thể mình trẻ con thật, trẻ con với cả cái số tuổi mà mình đang có, thế nhưng ở 1 khía cạnh nào đó, giải phóng khỏi gia đình như vậy lại là điều tốt cho thế hệ sau.

[:D] [:D]

Những "con điên" ấy giờ rất nhiều bạn nhỉ? họ có đủ khả năng nuôi con họ thì cứ để những "con điên" ấy làm j thì mặc họ bạn ạh.
    Mình không điên nhưng mình nghĩ, nếu từ h tới 30 tuổi mình ko có khả năng lập gia đình vì duyên số, tính cách ko hợp ai, vì vô duyên, mà lúc đó mình đủ tự tin nuôi em. Chắc chắn mình sẽ trở thành "con điên" như bạn nói [:D] [:D] . Single mom.
    Có đàn ông, hay ko có đàn ông trong gia đình là tốt hơn?
    Gặp dc người tốt thì ko sao, còn gặp phải người ** ***********88********** thì mình nghĩ ai đi đường nấy là tốt nhất "Đồng sàng dị mộng " làm j??? Trân trọng cuộc sống của bản thân mình trước rồii nói tới ngkhác bạn ạh.

Mình thix văn của bạn [:D]

===> gút lại, nhận ngày 8/3, chúc các bác kiếm dc nhiều money, sáng suốt trong mọi lựa chọn T2,T3.....F1,F2......Phi công 1, phi công 2 [:D]
    Chỉ có mình là ko phản bội mình. [:D]
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa