1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi bác nào có kinh nghiệm mua lò nướng?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi jumanji7, 23/12/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. jumanji7

jumanji7 Thành viên mới

Em đang muốn mua một cái lò nướng, dung tích từ 35 - 50 lít, để bàn - không phải loại lò âm, không phải hàng tàu khựa, giá từ 5 - 10 triệu. Nhưng đi xem ở cửa hàng Electrolux thì chỉ có nhỏ dưới 20 lít hoặc to hẳn, 60 lít. Ra mấy cái Pico, Nguyễn Kim,... thì toàn hàng tàu. Lên mạng tìm hiểu hàng nhập khẩu thì nào là Teka, Malloca, Cata, Fargo, Modena,... hoa hết cả mắt, mà giá cũng trời ơi đất hỡi quá. Vậy nên mong bác nào có hiểu biết, kinh nghiệm về vấn đề này tư vấn giúp em.
    Xin cảm ơn.
  2. tphat2009

tphat2009 Thành viên rất tích cực

Bác kiếm loại tự làm vệ sinh, có kim cắm vô thịt để đo nhiệt độ (để biết thịt vừa chín tới). Kiếm lọai có 2 lửa trên và dưới. Có đồng hồ đo thời gian nướng. Còn hiệu nào tốt thì tớ không biết.
  3. truonghai_bp

truonghai_bp Thành viên mới Đang bị khóa

4. quyda

quyda Thành viên rất tích cực

Bây giờ lò nướng ở mức bác tìm chỉ có linh kiện TQ thôi, tuy nhiên bác có thể yên tâm dùng vì cấu trúc của lò đơn giản, không có gì để mà hỏng, và nó cũng rẻ, nếu muốn chắc ăn thì mua thêm nhiệt kế về mà đo xem.

Nên mua loai
    35L+
    2 lửa (dung tích đó thì thường là 2 lửa)
    Có đối lưu
    Tay cầm chú ý dùng loại cách điện.

vv
  5. wisheslove

wisheslove Thành viên quen thuộc

Bạn tìm thử của hãng Fagor xem sao. Ngày xưa mình mua ở miễn thuế 1 cái của Delonghi dùng cũng tốt, khoảng 35l. Giờ thì mình chủ yếu dùng cái bếp với lò đi liền của Electrolux, nhiều chế độ hơn thôi chứ chất lượng cũng thế.
  6. jumanji7

jumanji7 Thành viên mới

Cảm ơn các bác. Em vẫn cần tư vấn thêm. Nếu có địa chỉ tới xem thì càng tốt.