1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi cả nhà 1 chút về tâm lý bọn con gái!

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi kakalot_hau, 27/02/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Mr.Li

Mr.Li Thành viên rất tích cực

CÁO thông minh. giản dị, nhất là đã qua tuổi 22 (tính cách rõ ràng, sở thích thú vui cũng dễ nắm bắt, tâm lý khá ổn định) thì việc xác định phương hướng để tán là điều không mấy khó khăn.

Còn với những CÁO mới lớn, nhất là cái tầm 18 đến 21 thì nhiều lúc chúng nó ẩm ương lắm ... nghĩ nhiều chỉ tổ hại não thôi bác à ... Gặp những trường hợp này , bác nên tương kế tựu kế. Tán theo nhiều phong cách ... lúc thì ngang vai, lúc thì trẻ con, khi thì theo kiểu bố nói chuyện với con ... lúc lại thành 1 thằng đàn ông máu me nói chuyện với gái. Mà quan trọng là phải nắm được nét mặt, thái độ, cả tài lẫn tật của CÁO ... nên việc bác tán qua yahoo, điện thoại là hạ sách, là tự đưa mình vào thế khó, nói nhiều ắt thành nói nhảm, hót nhiều ắt sẽ có lúc phát ra những tiếng làm CÁO chói tai, thấy ghét.

Có những thằng lầm lì, ít nói, thậm chí đôi khi ăn nói rất vụng .. nhưng nó được cái hiền lành, đáng tin, lại đối xử hòa nhã, thân thiện với những người xung quanh, tác phong , dáng đi, mặt mũi thì cũng không đến nỗi nào .. CÁO chỉ cảm nhận được lờ mờ về cái thằng đó như khi xem Trailer của 1 bộ phim rồi thích lúc nào không hay ... CÒn như bác .. có lẽ bác hót hay, bác ăn nói rất khéo nhưng chính vì bác diễn nhiều quá, không có trọng tâm, giống như 1 bức tranh chỗ nào cũng đẹp nhưng xét về bố cục thì lại linh tinh, 1 bộ phim được đầu tư cầu kỳ nhưng ko có cao trào, ko tạo ra những sự chênh lệch về tâm lý, 1 bản nhạc nốt nào cũng được tỉa tót nhưng đều đều từ đầu đến cuối .... Như thế thì sao CÁO có thể thích bác được.

Giờ bác chỉ cần chú ý duy nhất 1 điều : TÁN GÁI CÓ TRỌNG TÂM.

Thế mạnh của bác là gì.?? Bác sẽ thể hiện những phẩm chất, thành tích đó trước CÁO ra sao.?? (Nếu chỉ là ăn nói khéo thì thường quá ... CÁO cảm nhận giá trị 1 người đàn ông trước hết ở tác phong, dáng đi, cử chỉ, ánh mắt, nụ cười, sau thì mới là sự nghiệp, quan điểm về chuyện này chuyện kia ...v...v .. Rất nhiều thứ phải cộng hưởng với nhau thì sau 1 thời gian CÁO sẽ hình thành ấn tượng về bác. Nếu ấn tượng tốt, CÁO sẽ thích bác. Ấn tượng xấu , CÁO sẽ xa lánh, coi thường bác.)

Nếu thấy khó quá mà vẫn muốn tán thì bác nên kết thân với 1,2 đứa bạn của CÁO. Sau khi có khá đủ thông tin về tính cách, sở thích của CÁO rồi thì bác hãy tán. Tán có trọng tâm. Hệt như trò chọc Bi-a... Phải tìm được lỗ, xác định bi .. chọc có định hướng =>> ghi điểm =>> WIN ... Chứ cứ chọc ngoáy lung tung là hỏng hết.!!
  2. kakalot_hau

kakalot_hau Thành viên mới

Thế mạnh thì em có rất nhiều, nhưng em là 1 người ko thích khoe khoang, với lại em cũng là kẻ tiêu tiền bạt mạng, ko giữ được tiền, và cũng ăn mặc xuề xòa, ko để ý đến hình thức bên ngoài.... nên những thông tin về em, và cái em thể hiện bên ngoài nhiều lúc nó cũng mâu thuẫn nhau nên nhiều người chưa biết em thì cõ thể sẽ dè chừng lần đầu, nhưng khi đã biết em rồi thì lại rất thoải mái.... Nhưng mà phải nói cái trò tán gái phair nói là phức tạp thật, rất khó đoán bắt tâm lý bọn con gái...
  3. Mr.Li

Mr.Li Thành viên rất tích cực

Thực ra tán gái nó chả có gì là phức tạp hay khó khăn hết .. Vì tán gái không phải là 1 công cuộc lấy lòng, hối lộ, diễn xiếc để làm em nó cười khúc khích .. Tán gái chỉ đơn giản là thể hiện các phẩm chất, phong thái của 1 người đàn ông. Vấn đề chính là ở chỗ : ta thể hiện ra những cái gì, thể hiện thế nào ... cái gì giấu đi, cái gì làm nổi bật lên.

Phong cách ăn mặc xuề xòa, tiêu tiền bạt mạng, cái gì cũng có thể nói hay nhưng thiếu điểm nhấn, thiếu chiều sâu, phong thái không rõ ràng thì đương nhiên là mức độ hấp dẫn phái nữ không cao. Mức độ hấp dẫn biểu hiện ra bên ngoài của 1 thằng đàn ông tỷ lệ thuận với độ "NGON" của CÁO có thể tán được.!!

Công lực có 10 phần mà biểu hiện được 5 thì thực tế là bác sẽ tán được CÁO ngon ở mức 5 thôi. Bác hấp dẫn bên trong nhưng không "thèm" , không biết, không bận tâm đến việc biểu hiện ra bên ngoài thì thật là đáng tiếc, đáng tiếc ... Cưa gái cũng có phần giống việc MArketing sản phẩm.
  4. an1311

an1311 Thành viên mới

cô gái ko thik thì té sớm đi bác
  5. kakalot_hau

Hi vọng đợt tới này đi làm quên được nó.... chứ cái kiểu này mệt phết... chẳng làm được gì cả
  6. Babut

Babut Thành viên mới

Tâm lý con gái nói chung là không thích sau lưng mình các bác zai gọi kiểu "bọn con gái", "đứa", "nó",... như bác đâu. Không có sự tôn trọng người ta ngay từ cái nhỏ nhất thì bị từ chối cũng là lẽ đương nhiên bác ạ.
    Cứ tưởng tượng em gái kia lên 1 4rum và cũng gọi bác là "thằng" là "nó" rồi biết nhé!
  7. dangphucchung

dangphucchung Thành viên mới

Phim Hàn có những kịch bản ban đầu nhân vật nam và nhân vật nữ ghét nhau như c.h.o' mới mèo, nhưng cuối cùng họ nhận ra là họ yêu nhau. Ở đây là Việt, đừng cố nữa. Tạch.
  8. vangtrangtinhyeu

vangtrangtinhyeu Thành viên tích cực

nói thâm phải biết! :))
  9. DjepKoj

DjepKoj Thành viên mới

Đẹp trai ko bằng chai mặt. Với những cô nàng cá tính như thế thì bạn cũng phải cá tính. Cứ lì vào, nhưng phải biến hóa. Lúc thì vẫn tưng tửng như bạn vẫn thể hiện í, thỉnh thoảng nói vài câu kiểu "tử tế" để thể hiện sự quan tâm. Nói chung là trường kì kháng chiến nhất định thắng lợi.
  10. kakalot_hau

Tính tớ không kiên nhẫn, tớ ghét phải lầm lỳ, ghét phải hạ mình, ghét phải sống khác mình lắm.... hôm trước đã chat chit nói chuyện hết nước hết bảo rằng thích nó này nọ thế kia mà nó nói lại những câu làm mình ức chế quá... nó hỏi lại mình là nó phải làm gì để ko làm phiền nó nữa, sau đó nó xóa nick mình và irog cả mấy nicks nữa... tớ ko còn trẻ để có thể trường kỳ kháng chiến như các em 19 đôi mươi được... Tự dưng thỉnh thoảng dính phải mấy cái này mệt thật
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Đúng có lẽ cho nó vào dĩ vãng thôi.... tớ ít khi bị thế lắm... chắc đang thất nghiệp cô đơn nên cái mặt đáng ghét của nó ám ảnh tớ hic hic.l..
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Tớ ghét nó cái tại tớ bảo thích nó nó ko thích tớ, nên tớ ghét....