1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi các bác: Cảm giác thế nào thì là hết yêu? Vì sao lại hết yêu? Và nếu thật đã hết yêu thì các bác

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi divedauhoiem, 07/10/2009.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. divedauhoiem

divedauhoiem Thành viên mới

Hỏi các bác: Cảm giác thế nào thì là hết yêu? Vì sao lại hết yêu? Và nếu thật đã hết yêu thì các bác làm g

"Hôm qua còn yêu, nhưng một buổi sáng thức dậy, thấy lòng hết yêu là hết yêu!"
    Vậy xin hỏi các bác,cảm giác của các bác ntn khiến cho bác biết rằng bác đã hết yêu người ấy?
    Tại sao vậy nhỉ, tại sao hôm qua còn yêu, mà hôm nay- vì lý do nào khiến ta hết yêu?
    Và nếu đúng là hết yêu, thì các bác sẽ làm ntn? Chia tay trong nhẹ nhàng một thời gian ngắn sau đó? Hay cố gắng F5 tình yêu và đợi chờ 1 kết quả tốt đẹp???
    Tại sao vậy nhỉ? Trái tim và khối óc bảo rằng, hình như ta đã hết yêu. Nhưng không lẽ có cảm giác hết yêu, nghĩa là sẽ chấm dứt một mối tình đã từng có nhiều nhớ thương say đắm, đã từng cùng khóc và cười với người ta???
  2. L_hoangphihong88

L_hoangphihong88 Thành viên mới

cố thử những buổi sáng tiếp theo xem khi ngủ dậy còn thấy hết yêu nữa không...
    ......thử xem 1 ,2 tuần ko liên lạc xem có cảm giác gì không..nếu thấy ko nhớ nhung bứt rứt, ko mong chờ...gái/zai có nt gọi điện ko buồn trả lời thì thôi vậy......con tim có lí lẽ riêng của nó mà...
    " người yêu hỡi xin quay mặt đi..đã hết yêu thương nhau rồi
    người yêu hỡi em đi về đi, nhưng xin em đừng hờn trách tôi..vì giờ đây trái tim đã giá lạnh...( với em) chứ với mấy em xinh tươi tiếp theo chắc vẫn còn rạo rực lắm
  3. ZARG

ZARG Thành viên rất tích cực

Nó là bước nhảy thôi mà...
    Hôm qua gần hết yêu chưa nhận ra... Hnay thấy khác ko có gì là lạ...
    Chuyện F5, hay gì đó ko đc rõ, nhưng đừng ngộ nhận: Thói quen - tình thương - tình yêu...
  4. songhahs

songhahs Thành viên mới

Úi chời...tình yêu của mình mò sang đây giảng bài cơ đấy, iêu ghê cơ
  5. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Sau một buổi sáng thức dậy, thấy lòng hết yêu là hết yêu. Thế có nghĩa là chưa yêu.
    Ảo tưởng.
    Tình yêu chả có chuyện sau một khoảnh khắc, tự nhiên thấy hết.
    Tình yêu không phải là làm xiếc.
  6. vitcon_kid

vitcon_kid Thành viên mới

Ngày xưa cũng hay hỏi "Sao yêu rồi mà lại có thể hết yêu được".

+ Chẳng có điều gì là tự nhiên cả, chắc chắn fải có lý do thì mình mới hết yêu, nhưng lý do đó nó đc xây dựng dần dần. Cảm xúc k đột nhiên tuột đi mà đến 1 ngày nó đủ ít để lý trí điều khiển đc trái tim.
    + Bản thân tớ thì thấy biểu hiện khi mình hết yêu là: Chán chẳng muốn nói gì với người ấy nữa, không muốn quan tâm xem cảm xúc, suy nghĩ của người ấy ntn nữa, nghĩ đến cảnh đi chơi cùng người ấy thấy nản thay vì hào hứng...
    Nhưng mọi cảm xúc của tình yêu đều thật thú vị
  7. girl_buong_binh

girl_buong_binh Thành viên tích cực

Còn tình yêu ấy, lỗi lầm sẽ qua..
    Hết yêu rồi thì ngay cả việc không có lỗi lầm, yên ổn quá cũng thành 1 lỗi lầm..
  8. honeyNclover

honeyNclover Thành viên rất tích cực

Khặc khặc, hình như câu này của mình
    Nếu tự nhiên yêu thì chắc chắn sẽ có lúc tự nhiên hết yêu thôi. Tại sao ư? Vì cảm xúc con ng` là thứ yếu đuối và dễ thay đổi. Vì sao lại thay đổi? Vì thời gian, hoàn cảnh, những việc đã, đang và sẽ xảy đến với họ sẽ khiến nhận thức của họ ko còn như trước. Cái đó gọi là thay đổi tự nhiên theo thời gian, như khi lớn lên sẽ khác lúc còn nhỏ. Mà khi cách nhìn nhận vấn đề thay đổi cũng có nghĩa là suy nghĩ thay đổi, mà suy nghĩ thay đổi thì thử hỏi cảm xúc có còn như cũ ko?
    Mọi thứ luôn chuyển động, nên đừng trông chờ vào điều j đó vĩnh cửu. Hết yêu cũng chả cứ là có ng` khác, là chán ng` cũ... mà có khi chỉ đơn thuần là con ng` mình hiện giờ đã ko còn là con ng` với suy nghĩ - tình cảm cũ. Nếu vì thế mà thấy ko thể phù hợp với nhau nữa thì... biết làm sao được...
    Thế nên mới bảo cảm xúc đơn thuần, nếu thiếu nó thì ko làm nên t/y, nhưng nếu chỉ có nó thôi thì t/y chắc chắn sẽ ko được vững bền. Quan trọng là hiểu biết lẫn nhau, thông cảm chấp nhận nhau, tôn trọng nhau và mong muốn gắn bó với nhau trên cả quãng đường dài...
    Khặc khặc, giờ mình chả tin vào cái gọi là cảm xúc yêu iếc, đằng nào cũng chỉ đến thế thôi
  9. haclongthanvu

haclongthanvu Thành viên mới

Haizz ... suy nghĩ thật giống nhau ...
    Lại một người nữa giống như tôi ... Tương lai thật đen tối ...
  10. inu_chan32

inu_chan32 Thành viên mới

Yêu cũng là 1 thứ cảm xúc, hết yêu cũng là 1 thứ cảm xúc, mà cái j` thuộc về cảm xúc chả dễ thay đổi . Làm sao ấy biết đc là đến tối nay tự nhiên thấy yêu, thế là yêu :P ( là vd thế, có khi là ngày mai hay tháng sau , hi`)
    Xây thì khó, phá thì dễ thôi. Tớ luôn nghĩ rằng yêu cảm tính, luôn luôn theo cảm xúc của mình thì cũng tốt, nhưng tình yêu có cả lý trí nữa thì càng thú vị Những lúc đấy ấy nên xem xét lại con người của ng yêu mình, mình đã yêu họ vì điểm gì, điều j khiến ta "tự nhiên" ko thấy yêu họ nữa, có vấn đề gì và cách fix nó, tình yêu này mình còn cần có nó nữa ko, cho tưong lại,..vv ..
    Còn nếu bế tắc , thấy cần thiết phải chấm dứt thì cũng dũng cảm từ bỏ. Thế mới là "tình yêu chân chính " chứ, hehe