1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi các bác làm XD, làm tư vấn giám sát lương có cao ko nhỉ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi porcupine86, 17/09/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. haclongthanvu

haclongthanvu Thành viên mới

Lương thì chả đến nhưng tính tỏng thu nhập thì co gì mà chém gió đâu a
  2. xfreez

xfreez Thành viên rất tích cực

Đã là Lương thì theo bằng cấp, cái này nhà nước quy định rồi. Làm ngoài thì cũng không cao đâu nhưng trong XD làm TVGS thì có nhiều time la cà hơn. :D
    Mấy bác ko nên bô bô như thế chứ? :P
  3. NCD

NCD Thành viên rất tích cực

Cái này là bảng lương tư vấn ở cty cũ (ctr trong nc, ko tính ctr nc ngoài)
    - 2-5 năm kn: 6 củ
    - 5-7 năm kn: 8 củ
    - 7-10 năm kn: 10 củ
    Phụ cấp:
    Vùng 1: HN và các địa phương lân cận: 50k/ngày
    Vùng 2: Các tỉnh miền núi phía Bắc, miền Trung: 70k/ngày
    Vùng 3: Miền Nam: 100k/ngày.
    Ví dụ: SV ra trường được 2 năm, ctác ở SG thì được hưởng lương: 6 + 0.1 x 22 = 8.2 củ. Chưa kể các thể loại phong bì của nhà thầu và tiền tăng gia được của TV thì trung bình >10 củ tháng là bình thường.
  4. extraordinary_gemini

extraordinary_gemini Thành viên mới

chĂ nĂy bảo ạ em bảo lĂ PCI hi?n '.i tĂn thĂnh ORIENTAL nhĂ, cĂn ORICON của bĂc lĂ cĂi kh? gĂ thĂ em ko biết, bĂc cĂ cần em trưng cĂi thư thĂng bĂo PCI '.i tĂn thĂnh ORIENTAL lĂn 'Ăy ko ạ ???
  5. nns

nns Thành viên tích cực

em gài ơi. Đò khĂng phà?i là? 'Ă?i tĂn, mà? là? PCI sau scandal ĐĂng TĂy bì out khò?i dự àn, giao lài nhiẶm vù cho 'Ă?ng tư vẮn là? Oriental. Cài thư em cò 'ò là? 1 thĂng bào cho càc bĂn liĂn quan 'Ắn dự àn với nẶi dung: kĂ? tư? ngà?y y, thàng x, nfm z, Tư vẮn Oriental sèf chình thức thay cty PCI thực hiẶn càc nhiẶm vù, tràch nhiẶm, quyĂ?n hàn liĂn quan 'Ắn HĐ dìch vù Tư vẮn...
    chứ hĂ?ng phà?i 'Ă?i tĂn nha
    GiẮng kiĂ?u em bì chuyĂ?n cĂng tàc khàc, trước khi 'i bà?n giao cĂng viẶc 'ang thực hiẶn cho chì X nà?o 'ò.
    em gài hifu viẶc ngĂy thơ quà, chf́c khĂng phà?i dĂn trong nghĂ? XD, quà?n lì DA hay TV 'ùng ko?
    Anh với gĂ?n 15 nfm quà?n lĂ càc dự àn,là?m viẶc mò?n 'ìt với kinh thưa càc Nhà? thĂ?u tư? thi cĂng 'Ắn TVTK, GS nhĂ?m lĂfn thế nà?o 'ược.
    'Ăy, cò thĂ? tham khà?o:
    http://tintuc.xalo.vn/Oriental_Consultants
  6. extraordinary_gemini

[/quote]
    em gài ơi. Đò khĂng phà?i là? 'Ă?i tĂn, mà? là? PCI sau scandal ĐĂng TĂy bì out khò?i dự àn, giao lài nhiẶm vù cho 'Ă?ng tư vẮn là? Oriental. Cài thư em cò 'ò là? 1 thĂng bào cho càc bĂn liĂn quan 'Ắn dự àn với nẶi dung: kĂ? tư? ngà?y y, thàng x, nfm z, Tư vẮn Oriental sèf chình thức thay cty PCI thực hiẶn càc nhiẶm vù, tràch nhiẶm, quyĂ?n hàn liĂn quan 'Ắn HĐ dìch vù Tư vẮn...
    chứ hĂ?ng phà?i 'Ă?i tĂn nha
    GiẮng kiĂ?u em bì chuyĂ?n cĂng tàc khàc, trước khi 'i bà?n giao cĂng viẶc 'ang thực hiẶn cho chì X nà?o 'ò.
    em gài hifu viẶc ngĂy thơ quà, chf́c khĂng phà?i dĂn trong nghĂ? XD, quà?n lì DA hay TV 'ùng ko?
    Anh với gĂ?n 15 nfm quà?n lĂ càc dự àn,là?m viẶc mò?n 'ìt với kinh thưa càc Nhà? thĂ?u tư? thi cĂng 'Ắn TVTK, GS nhĂ?m lĂfn thế nà?o 'ược.
    'Ăy, cò thĂ? tham khà?o:
    http://tintuc.xalo.vn/Oriental_Consultants
    [/quote]
    Anh ơi, thế thư nĂ cĂ chữ mĂ em ko biết 'ọc ạ, giao lại cĂi gĂ mĂ giao lại, nĂ thĂng bĂo thẳng lĂ tao '.i tĂn từ ngĂy nĂy thĂng nọ vĂ dĩ nhiĂn bT mĂy nhĂn sự thĂ vẫn như vậy. Em ko lĂm Y lĩnh vực XD nhưng em lĂm cho NhĂ thầu, trong cĂi dự Ăn ODA mĂ PCI lĂm tư vấn, thế 'Ă 'ược quyền nĂi chưa hả anh ?
    Sếp em buĂn lĂ PCI bĂn Nhật Ă to nĂn m>i 'ược '.i tĂn thế anh ạ
  7. nns

nns Thành viên tích cực

em gái bướng thật.
    đã bẩu PCI và Oriental là 2 công ty Tư vấn riêng biệt
    việc PCI out khỏi dự án đại lộ ĐT, nhân sự giao cả lại, người vẫn nó, nhưng tư cách pháp nhân chuyển lại cho Or
    2 thằng này cùng liên danh TVGS từ đầu, nửa đường đứt gánh còn 1 chú Or.
    chứ ko phải PCI đổi tên thành Oriental như em nghĩ đâu.
  8. tuanmapnt

tuanmapnt Thành viên mới

Thế với 15 năm kinh nghiệm bác đã bao giờ nghe hay thấy Nhà thầu vác ghế tiễn TVGS và Chủ Đầu Tư đi viện khâu trán chưa?
    Lí do cũng từ việc Chủ Đầu Tư và TVGS bảo nhà thầu rằng : "anh với hơn xx năm... chú im đi" và thế là xơi ghế.
    Chuyện ở trên là thật 100% vào năm 2006 ở một PMUx và em có chứng kiến.
    Chả có ý gì đâu, cơ mà trong Nam ấy, các anh kỹ sư thường có câu: em nó không biết thì mình bảo cho nó biết hoặc cứ để từ từ nó học hỏi sẽ biết. Việc gì mà phải trích CV ra hãi thế.
  9. nns

nns Thành viên tích cực

ối giời ơi, bác nói đến chuyện giở mặt du côn thì *** ai chả làm được. Lúc giở mặt đầu trâu mặt ngựa ra thì công an, chính quyền bọn nó còn đíu sợ, Chủ đầu tư, Tv là cái gề?
    tớ nói chuyện đây là theo đúng phép tắc,vai vế trong quản lí nhà nước về DADT nhé.
    còn đúng là nếu có giở trò mất dạy ra thì TV ít võ hơn thật.
    nói chung là Nhà thầu thì vừa nịnh, vừa sợ, vừa căm Tư vấn GS. đó cũng là xu hướng chung, giống như dân thì ghét CA giao thông...
    CĐT thì xa hơn, ít xuống công trường nên cũng ít mâu thuẫn hơn
  10. extraordinary_gemini

Bướng cái gì mà bướng, nói đúng thì thôi, chạ nhẽ lại lôi sếp PCI lên đây giải thích cho anh