1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỡi các cao thủ, giúp em 1 tay cưa đổ cáo này với, khó quá.

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi espn_hbo, 25/02/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. espn_hbo

espn_hbo Thành viên mới

Hỡi các cao thủ, giúp em 1 tay cưa đổ cáo này với, khó quá.

Trước hết cho em được trình bày rằng em kinh nghiệm tình trường còn non nớt, mà lại đang iu thía mới chít. Đọc bài của các bác trên này , em xét lại mình chắc thuộc loại gà mới ra giàng rồi. Khổ thân em quá. Thế nên trăm nghìn sự nhờ các bác tư vấn cho. Nếu được em xin hậu tạ các bác.

Chuyện của em thế này. Em vừa có học thêm lớp tại chức T.A, mà học mấy kì rồi tự dưng ở đâu nhẩy vào 1 cô bé. Lúc đầu em tưởng em này học dốt, mới phải đi học. Càng ngày em càng để ý là nó học giỏi quá, mà nhìn kĩ thì nó cũng xinh xắn, có duyên. Thế là lân la bắt chuyện làm quen. Theo đánh giá của em thì nó chát chít trong lớp cũng được vui vẻ lắm, lại tâm lý, biết lắng nghe em nói, và có ý kiến bình luận hay ho, đâm ra em sung sướng. ( Liệu đây có phải là ăn dưa bở khổng hả các bác ?)

Gần đây, em đi học toàn ngồi cạnh nó, vừa học vừa đàn sáo linh tinh. Nó cũng không đuổi em ra chỗ khác, không ghét em. Em nghĩ là phải cưa nó thôi, nhưng không biết phải bắt đầu như thế nào đây ?
    Hôm nọ, đi học nó ngồi cạnh một thằng còm nhom ở trong lớp, chả hiểu tụi nó lục đục thế nào mà nó chuyển chỗ xuống ngồi cạnh em. Thế là tụi lớp em chúng nó có vẻ ngạc nhiên lắm. Mấy thằng bạn em bẩu là, có khi nó thích mày đấy.
    Em đi học cũng không đều vì bận đi làm và các việc khác nữa, nên khi đi học có gặp nó thì nó cũng hay hỏi thăm em.

Tình hình sơ qua là như vậy, các bác đánh giá thì em và nó đang ở mức nào rồi ?.
    Nghe tư vấn của thằng anh zai em (nhưng thằng anh của em nó cũng đểu lắm, chưa dám tin nhiều) và nghiên cưa các chiêu thức của các bác trên này thì em không nên tấn công luôn phải không ạ ? Theo em nghĩ nếu tấn công dồn đập ngay bây giờ, ngộ nhỡ chẳng qua là do em hoang tưởng là con bạn em nó thế nọ thế kia, mà đùng một cái mình nhào vô lộ chân tướng ra trong khi chuyện mới chỉ khởi đầu, nó chạy mất thì chết.
    Nhưng mà chẳng nhẽ cứ loanh quanh thế này mãi à, phải tiến lên 1 tý chứ, mong các bác giúp em 1 tay , giúp em nâng cấp tình cảm 1 chút.

A`, em mới xin được của nó địa chỉ e mail. Ý tưởng của em là sử dụng công cụ này để mai kia viết viết thư tình, các bác có cho đây là ý kiến hay không ?

Mà các bác ơi có phải nghiên cứu phía địch thế nào không ?
    Hình như nó chưa có người yêu, vì tan học xong nó đi thẳng về nhà chẳng ai đưa đón cả. Nó ăn mặc giản dị, không đú như những đứa khác, nói năng lễ độ, nhưng sắc sảo ma lanh.

Phần sản phẩn của em thì thế này, mặt mũi cũng sáng sủa, mọi người cũng khen đẹp trai, có chút của ăn của để tuy không nhiều, phương tiện đi lại mới chỉ chạy con MAX ghẻ do sư huynh thải cho từ khi em vào đại học. Em thì dong dỏng gày gof, không béo được chắc chưa đến lúc phát. Mồm miệng cũng tốt nhưng chỉ theo cảm hứng thôi, chác phải rèn luyện nhiều nữa. Tạm thế đã.

Các bác là yêu quái trên này rồi giúp em nha.
  2. Gunblade

Gunblade Thành viên mới

oài, mời nó đi ăn kem, nếu nó đồng ý là thích, ko đồng ý là ko thích
  3. A_li_bo_bo

A_li_bo_bo Thành viên rất tích cực

Thôi xin bác,còn chờ cái gì nữa làm tới đi cho em nhờNếu lúc này hơi vô duyên thì mấy nữa là 8-3 mà từ nay đến hôm đó chăm bẵm cho em nó kỹ vào chứ không thằng khác lại nhanh chân hơn
  4. Caubevuitinh

Caubevuitinh Thành viên mới Đang bị khóa

hoàn cảnh đưa đẩy thế thì lại phải cưa rồi. Số đen thì phải chịu, biết làm thế nào bây giờ. Còn không muốn cưa thì tìm cách đá bóng cho đại gia nào ấy.
  5. espn_hbo

espn_hbo Thành viên mới

Bác có đùa em không, cưa đơn giản thế thì em nhờ bác làm gì.
    ------------------------------------------------------
    Thôi xin bác,còn chờ cái gì nữa làm tới đi cho em nhờNếu lúc này hơi vô duyên thì mấy nữa là 8-3 mà từ nay đến hôm đó chăm bẵm cho em nó kỹ vào chứ không thằng khác lại nhanh chân hơn
    ---------------------------------------------------------------
    Bác alibobo ơi, chăm bẵm cụ thể thế nào. Em xem thấy mấy đại cao thủ bảo chăm bẵm nhiều là dễ đi đời lắm, suốt ngày quan tâm hỏi thăm em nó là nó ghét. Như quan điểm của bác Quacker cái đấy gọi là khủng bố con nhà người ta thì phải.
    Thật ra em cũng muốn chăm sóc nó lắm, các bác chỉ bảo chu đáo tý, vụ này em mới bắt đầu mừ.
    -------
    @ bác vuitính : thế thì em móm à.
    Em đang nhớ nó quá mà không dám nhắn tin gọi điện gì cả. Phải kiềm chế chờ đợi phải không các bác.
    phoenix_px2002 thích bài này.
  6. bauerin

bauerin Thành viên mới

Mới thế mà đã định nhảy vào Kưa á ??? hic hic hic...à mà quên, nếu bạn kưa cho vui thì chả dám ý kiến ý cò gì...còn nếu mà để yêu thật thì cứ từ từ đê, vội là hỏng đấy ! Tui chưa thấy có biểu hiện gì của cô nàng là thích bạn cả, thật đấy
  7. espn_hbo

espn_hbo Thành viên mới

Vụ này em mới chớm nở tình củm mà bác. Từ bé em tâm niệm là yêu 1 lần rồi thôi.
  8. Caubevuitinh

Caubevuitinh Thành viên mới Đang bị khóa

ông mấy tuổi rồi mà còn tâm niệm kiểu đấy. bây giờ cứ tiếp cận đi, hơi khủng bố tí cũng được, chả sao đâu. nói chung là cứ phải chiến thì mới biết địch thủ thế nào, đánh đến đâu hay đến đấy . nếu mà em ý thích mình thì sẽ đưa ra một số lý do như coi mình là anh trai, bạn thân . . . rồi lúc đó tính sau. nhớ post tình hình chiến sự lên cho bà con theo dõi nha
  9. lolodi

lolodi Thành viên mới

Hơ hơ, sắp đến 8.3 rồi. Từ giờ đến lúc đấy bác cứ quan tâm, nói chuyện với bé nhiều vào. Đến 8.3 mang hoa sang tặng, rồi sau đó giả vờ lặn đi một phát là sẽ thấy ngay kết quả ấy mà. Nếu bé mà cũng có cảm tình với bác thì sẽ tìm cách gọi điện thăm hỏi bác thôi. Lúc đó sẽ có chiến thuật tiếp theo phù hợp
  10. theInvincible

theInvincible Thành viên mới

Đơn giản mà hiệu quả.
    Nhắn chú espn_hbo, chú quen em nó đã lâu rồi, em nó nếu thích thì đã thích chú rồi, nếu không thích thì cũng đã không thích rồi. Bây giờ chú có cố tạo ấn tượng với em ấy cũng không được nữa vì em nó biết chú quá rồi. Do đó, chú cứ hành động như chú Gun_blade nói: mời em nó đi ăn kem, vừa thể hiện sự "ngây thơ trong sáng" của bản thân, vừa dò được "tâm địa nham hiểm" của em ấy để lên kế hoạch tiếp theo. Hiện giờ theo những gì chú kể thì anh chưa thấy em nó có gì đặc biệt ngoài tình bạn với chú cả.