1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi các sis có kinh nghiệm mua hàng trên Ebay

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi sizeXL, 04/01/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sizeXL

sizeXL Thành viên mới

Hỏi các sis có kinh nghiệm mua hàng trên Ebay

Em thì chưa mua trên ebay bao giờ , trước h cũng nghe khá nhiều điều tiếng về ebay rùi , mà đợt này đang lúc muốn mua palette CS thì có kon bạn bảo quen mua trên Ebay để nó mua cho . Em thì thấy giá rẻ hơn giá trên site rất nhiều ( vd : palette 88 matte eyeshadow web bán hơn 19$ trên ebay bán 10$ ) và lại có thêm rất nhiều chủng loại palette khác mà em ko thấy trên site coastal scents .
    Link đây ạh : http://shop.ebay.com/celia-makeup/m.html
    Vào xem profile của seller thì thấy được rate rất cao , feedback hàng cũng tốt .
    Em đang thik cái palette 120 Pro Mix-and-Match EyeShadow Rainbow quá , mà lại ko thấy mẫu mã này trên coastal site , ko thấy phải tại đọc lướt ko mà cũng ko thấy item nào được ghi chú rõ brand cả T T

sis nào có kinh nghiệm mua hàng Ebay + hiểu biết về Coastal scent giúp em vụ này với .
  2. hermeonne

hermeonne Thành viên mới

Ox mình hay mua hàng trên ebay của Đức, mình thấy trên ebay cũng có bán nhiều lọai hàng tốt xấu khác nhau, tuy nhiên vẫn có thể tin tưởng được, theo kinh nghiệm của mình, bạn dựa vào uy tín của người bán, ngoài ra người bán là công ty hoặc 1 group thì có thể tin tưởng được hơn, bên cạnh đó bạn phải mua của người đó 1 hoặc 2 lần, đánh giá được sản phẩm từ đó bạn có thể mua của người đó luôn là tin tưởng nhất
    Theo mình nghĩ trên ebay ko đến nỗi nào xấu như bạn nghĩ, hàng hóa fake hay ko thì họ cũng có ghi rõ ràng nếu như họ muốn bán lâu dài trên ebay.
    Chúc bạn chọn được sản phẩm ưng ý nha
  3. bemeoxinh

bemeoxinh Thành viên mới

ấy ơi tớ thề cả ấy là hàng Coastal Scent 100% la hàng Hongkong mà ra, nó chỉ in thêm cái tên hãng vào thôi rồi bán độn giá lên đấy. nếu web CS không có cũng chả sao đâu, vì thực tế ebay có các seller từ Hongkong nó nhặt nhạnh được nhiều màu mè mẫu mã hơn.
    tuy nhiên 1 lưu ý khi mua ebay là nên so sánh giữa vài ba seller với nhau nhé, và tính toán cả tiền ship nữa. có lần tớ mua vỉ mia giả, trông hình thì y sì nhau, đều free ship từ 2 người bán khác nhau, 1 người bán rẻ hơn, nhưng người này có ít số giao dịch hơn so với người kia. kết quả là tuy hình chụp tì giống nhau nhung chất lượng khác hẳn, đúng là người bán lâu năm có uy tín thì dù đắt hơn 1 tí cũng đáng ấy ạ
  4. thuhntl

thuhntl Thành viên quen thuộc

vậy chất lng của CS này có ok ko hở mấy nàg? lên web của nó thấy khay mâý chục màu mắt thick quá mà còn e chất lgn nên ko dám order
  5. sizeXL

sizeXL Thành viên mới

uầy , thế ah` , làm tớ cứ lăn tăn mãi vụ CS từ Hồng Kông , tại kon seller nó bảo nó lấy đc hàng từ xưởng , lúc chưa cộp mác , nghe cứ điêu điêu nên ko dám mua . Mà ấy ơi , tớ hỏi thêm vụ nữa là ấy có biết cách tính ship của bọn này ko , tớ mù tịt , chọn hàng rùi check out để nó tự tính cho ah` ? hay la` giá ship do đứa seller quy định riêng , vì tớ thấy check out giá ship cao ngất ngưởng
  6. bemeoxinh

bemeoxinh Thành viên mới

lúc mua ra ngoài thì màu giống trên hình, lên màu đẹp nhưng mỗi màu bé bé thôi, nên màu nào mà dùng nhiều thì vèo cái là hết. chất lượng so với giá thành thế là ok ấy ạ, nếu tìm được ai bán rẻ thì cứ vô tư mà mua.
    về chuyện ship thì là do seller, vì mỗi vùng mỗi hãng chuyển phát đều có phí khác nhau. nếu seller mà dùng dịch vụ đắt thì ship dĩ nhiên sẽ đắt, nhưng phí ship này không phải lỗi của seller vì họ chỉ ăn vào tiền bán hàng thôi. cho nên nếu tìm được cái gì free ship là tốt nhất, chứ 1 lấn ship flat rate rẻ nhất cũng 7$, còn mĩ phẩm thường 10$ trở lên rồi