1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hoi cac U o My

Chủ đề trong 'Du học' bởi abaddon, 02/11/2001.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Gorillaz

Gorillaz Thành viên rất tích cực

hi hi ! con quoc tich Mi thi chac la dc giam nhieu fai ko a ? hic !
    BN
    You can't control the length of your life but you can control the width and depth.
  2. secretcom

secretcom Thành viên rất tích cực

Quoc tich Mi ma lam gi ha Gor,no chi duoc nhieu quyen loi hon thoi,con chi can di qua day theo dien dinh cu,co duoc resident la chi dong co 11 USD/unit (o College thoi).
    Dragon
  3. Gorillaz

Gor cha biet ! hic ! cah qyuet dinh gi dc ! nhung se tip thu y kien cua secretom ! hic ! S cahc the chu a ?
    BN
    You can't control the length of your life but you can control the width and depth.
  4. secretcom

secretcom Thành viên rất tích cực

To qua theo dien dinh cu ma,may chuyen do sao lai khong ro duoc!
    Dragon
  5. Gorillaz

hihi ! nhung theo to biet thi . quoc tich My di bat cu dau ko fai xin visa rite ?
    BN
  6. SamTeeny

SamTeeny Thành viên quen thuộc

Làm gì có chuyện quốc tịch Mỹ mà đi bất cứ đâu ko cần visa, em Go nghe ai nói mà nhẹ dạ cả tin thế. Quốc tịch Mỹ thì cũng chỉ đc đi trong nước Mỹ ko cần visa thôi, với lại sang Puerto Rico ko cần. Còn thì đi đâu mà chả phải có visa, nói là ko cần thì xúc phạm các nước khác quá!
  7. Angelique

Angelique Thành viên quen thuộc

US citizens sang Brasil, VN cần Visa . Tây Âu không cần .
  8. Vicini

Vicini Thành viên quen thuộc

Tôi thấy các trường ở Cali đông Californian residents quá nên ít cho học bổng cho International students. Chứ mấy trường ở Northeast nó chả cho đầy ra đấy. Nói chung cũng tùy vào policy của các trường thôi. MÀ em nghe nói ở UCB suốt ngày phản đối chính phủ Mỹ kô hiểu có đúng kô. Vậy theo mọi người UCLA tốt hơn hay Ivy League tốt hơn? Em thì nghĩ là chí ít đến UCLA thì cũng được xem football :)

Half of being smart is knowing what you are dumb at
  9. longatum

longatum Thành viên rất tích cực

Hì, em vừa đi Xmas vacation với một thằng học UC Berkeley về bác ạ. Ở đây chúng nó có một chuyện rất nổi tiếng về cái tính chất liberal của cái trường Berkeley ấy. Chuyện đó là kể về một thằng sinh viên trong suốt một semester, ngày nào cũng naked đi học, hehehehe, nghe mà bủn rủn cả người.
    CHuyện phản đối chính phủ thì ở đâu chả thế. Ngay như cái trường của em ở đây, chúng nó phản đối chính sách nhà nước suốt ngày, nhiều khi thành phát nhàm.
    UCLA thì so sao được với Ivy League hả bác? Nổi thì cũng nổi, dưng mà không đỉnh điểm bác ạ. Football mà bác vào UCLA thì cả đời bác cũng không mò vào được final. SAo bác không sang Colorado hay là LSU hay Miami ý, bọn ý mới gọi là đỉnh điểm...
    BE YOUR SELF AS THOSE WHO MATTER DONT CARE AND THOSE WHO CARE DONT MATTER
  10. Vicini

Vicini Thành viên quen thuộc

Tôi nói thế thôi chứ tôi cũng kô thích mấy trường ở Cali lắm, tôi thích lên phía Bắc đẹp hơn , công nhận năm nay Miami đỉnh thật, à ở đây có bác nào thích Texas kô giơ tay lên nào

Half of being smart is knowing what you are dumb at