1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi cách chữa bệnh bằng Yoga, Khí công, Đông y...

Chủ đề trong 'Yoga - Khí công - Nhân điện - Thiền' bởi chung_trinhquang, 23/03/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thuna_hn

thuna_hn Thành viên quen thuộc

Kg bác dat_mel, bác Nhân, bác Đoài

Em có một vài vấn đề muốn hỏi về luyện tập và chữa bệnh bằng yoga hoặc khí công (để ko phải dùng thuốc Tây y) muốn hỏi bác dat_mel với bác Nhan, bác ...Đoài (nick dài quá em nhớ ko đầy đủ-bác thứ lỗi). Nhưng em muốn PM, vậy hỏi trước các bác có sẵn lòng thì em mới dám PM ạ (vì em thấy các bác "đắt hàng" quá, với lại mấy trang gần đây ko thấy các bác hồi âm "khán giả" đều, ko biết các bác có đi công tác bận rộn nơi nào ko)!
    Cám ơn các bác trước ạ!
  2. TRANTHIENNHAN

TRANTHIENNHAN Moderator

Nếu bạn ở HN thì không cần phải hỏi Nh, vì các cao thủ ngoài ấy cũng đông lém rồi !
    Nh thì vẫn check cái box này hàng ngày. Có điều dạo này thấy ng thật thì ít mà ng ảo thì ngày một nhiều, thấy hình ko thấy bóng như giữa bãi tha ma, nên sợ lắm không dám post bài !
  3. dat_mel

dat_mel Thành viên mới

To bạn Lanvtt: mình đã xem qua việc mất ngủ của bạn. Nó ổn thôi, không cần quan tâm lắm đâu. Bạn đừng căng thẳng về nó. Bạn cũng không cần phải thiền thiếc gì nữa đâu.
    Theo mình bạn thử làm thế này xem sao. Ban ngày bạn đi làm bình thường. Tối đến lên giường ngủ, nếu cơ thể mệt mỏi không ngủ được thì bạn ngồi dậy. Bạn lôi khăn lau nhà ra lau hết cái nhà. Nhớ lau từ từ và chậm chậm. Chú ý vào công việc. Lau xong nhà thì đừng ngủ ngay, lau tiếp cầu thang. Sau đó, vào tủ quần áo, lôi hết quần áo ra giặt. Giặt từng cái một, từ cái nhỏ đến cái lớn. Làm từ từ và tập trung.
    Sau 1,2 hôm bạn sẽ ngủ được. Nhớ là khi làm đừng làm nhanh và gắng sức, cứ từ từ từ từ.
  4. dat_mel

dat_mel Thành viên mới

Bác thuna_hn: thời gian này em không ở HN. Không biết có giúp được gì cho bác không? Nếu không gấp thì chừng 1 tháng nữa em sẽ về HN
    Chúc bác an lạc
  5. KedohoixuDoai

KedohoixuDoai Thành viên mới

Nhà bác đánh đố anh em nhà cháu rùi !
    Nhà bác nói khơi khơi dư rứa thì anh em nhà cháu biết "vzọng, vzăn, vzấn, thiết" thế nào !
    Nhà bác phải cho anh em nhà cháu biết cụ tỷ hơn nữa thì may ra có cơ; thể trạng hiện tại, hiện tương bịnh tật, tư tưởng muốn "mì ăn liền" hay thích công phu lâu bền,v.v... và v.v...
    Được KedohoixuDoai sửa chữa / chuyển vào 03:12 ngày 31/07/2009
  6. thuna_hn

thuna_hn Thành viên quen thuộc

Em đã gửi pm cho các bác nhưng có mạng chập chờn nên ko hiểu các bác nhận đuợc chưa ạ?
  7. buonbanCP

buonbanCP Thành viên mới

Em muốn học yoga, nhà em Định Công Hà nội
    bác nào biết lớp học gần đấy chỉ dẫn cho em với
    Hoặc các bác PM
    thanks
  8. NGUYENVBANG

NGUYENVBANG Thành viên mới

Có bác nào có kinh nghiệm chữa nghiện Ma túy không cho ý kiến để anh em học hỏi. Cơ chế nào nó lại bắt cơ thể phụ thuộc vào nó. Phần thực thể và phần hồn vía liên quan với nhau trong việc này như thế nào?
  9. meo_ao_seri137

meo_ao_seri137 Thành viên mới

Em vừa qua bà này hôm qua, thuốc của bà nhỏ rất xót và gây ngạt mũi không thể thở được cả đêm - sáng dậy cực kỳ mệt mỏi. Nếu đúng như bà nói là phải qua 2 ống đầu (khoảng 15 ngày) thì mới đỡ triệu chứng này thì die trước khi khỏi mất. Đang quan tâm đến thang thuốc của bác Nhân.
  10. KedohoixuDoai

KedohoixuDoai Thành viên mới

Hầu hết thuốc trị viêm xoang theo Đông y cổ truyền đều có thành phần chủ từ cây "*** lợn hoa vàng"... Nếu nhà bác hông chịu được cái xót của nó thì có nhẽ botay.cơm
    Bà Xuyến thường hay "thử" độ nhẫn nại của bệnh nhân xoang. Thường thì nhà cháu thấy mọi người sau khi trải qua một ống ban đầu là "ngon lành cành phở" !