1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi cách chữa bệnh bằng Yoga, Khí công, Đông y...

Chủ đề trong 'Yoga - Khí công - Nhân điện - Thiền' bởi chung_trinhquang, 23/03/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. attila_8969

attila_8969 Thành viên mới

Bạn thân mến

Hôm nay mình mới vào topic này, không đọc được hết comment của mọi người ( hức hức) , tuy nhiên mình xin có ý kiến do kinh nghiệm cá nhân mình đã trải qua.

Mình tập cách đây 2 năm và rất khuyến khích các bạn tham gia. Tuy nhiên yoga không thể tập tùy tiện, bạn k thể hôm nay thích tập thì tập, mai chán thì nghỉ. Bạn phải kiên trì tốt nhất là mỗi ngày dành ra một khoảng thời gian nhất định, nếu không thì một tuần 3 lần. Và khi tập không cần phải tập nhiều động tác, nhưng nhất thiết phải tuân thủ 5 bước, không được bỏ giai đoạn.

hi hi. Túm lại là yoga rất tuyệt vời các bạn ạ
  2. Zeta

Zeta Thành viên mới Đang bị khóa

3. Matgia

Matgia Thành viên mới

Mình có người cô họ, vẫn sinh hoạt và làm việc bình thường nhưng cô bị yếu thần kinh nên không điều khiển được cảm xúc của mình, dễ bị hối hộp và hắy mắng thầm người khác, ngoài ra cô bảo là cô hay nói chuyện với người khác như kiểu thần giao cách cảm, truyền âm, hoặc khi nghe âm thanh ở chỗ cô thì cô truyền âm thanh sang người khác, dù người đó có ở cách xa hàng ngàn km thì họ vẫn nghe được. Cô nói là cô đã nói chuyện theo kiểu truyền âm với người khác vài lần rồi.
    Cô đã đi bác sĩ ở khoa tâm căn để chữa nhưng bệnh chỉ khỏi được 1 tuần rồi sau đó cô lại bị lại.
    Vậy xin hỏi có cao nhân nào trên diễn đàn biết về căn bệnh kỳ lạ này không ạ?
  4. TRANTHIENNHAN

TRANTHIENNHAN Moderator

Rất thường gặp, gọi chung là "thần kinh giả". Ng ta gọi môn na là "vong nhập" nhưng tây y liệt vào bệnh tâm lý, nên đưa cho các nhà tâm lý học làm việc.
    Còn mấy bên "bắt vong" hay "cúng bái" cũng làm đc việc nếu như ng chữa là một ng rất giỏi về tâm lý.
    Vì là bệnh giả, nên chữa giả.
  5. Matgia

Matgia Thành viên mới

Cảm ơn bác Nhân nhé.
    Cô mình cũng đã đến gặp thầy Tạ Quang Thâu, cụ cũng nói là có vong nhập nhưng cụ đã cho đi siêu thoát rồi. Sau đó cụ có thay gien cho.
    Nhưng cô mình ở Hải phòng, hiện vẫn phải đang làm việc nên không ở lại Hà nội lâu đuợc.
    Đến bây giờ tình trạng đó vẫn còn.
    Xin hỏi bác Nhân ở đâu được không ạ?
  6. TRANTHIENNHAN

TRANTHIENNHAN Moderator

Tôi đang ở rất xa, đang săn...kangaroo!
    Hìhì, bệnh giả nên cách trị cũng giả nốt, càng giả càng tốt, tuy nhiên ng trị phải biết đâu là thực đâu là giả, nếu ngay cả thày trị mà cũng chẳng biết thì pó tay.

Tôi ko làm chuyện bắt ma, nhưng ít ra cũng có thể lắng nghe và hiểu dùm cho ng này. Nếu bạn hứng thú thì bảo cô ta email tôi. ttnuuu@yahoo.com
  7. Matgia

Matgia Thành viên mới

Úy trùi! Xa thế cơ à bác!
    Vây em bảo cô em liên lạc với bác nhé!
    Cảm ơn bác lắm lắm ạ!
  8. vnredhero

vnredhero Thành viên mới

cho em hỏi là cơ thể lúc trời lạnh lâu lâu lại bị cảm giác giống sốt........... nửa nóng nửa lạnh cảm giác lạ lắm......... vừa thấy bên ngoài trời lạnh mà bên trong người lại nóng hầm hập.......... nhất là lúc cởi trần............. mặc áo vào thì đỡ/..............hết lạnh hết mưa thì hết....... có phải tại do cơ địa bị gì ko zậy nhỉ...??
  9. stormoffire

stormoffire Thành viên mới

Chuẩn, người khoẻ thì nhiều ước mơ, ham muốn, nhiều khi quá đáng mà ko quan tâm gì đến người khác. Nhưng sức khoẻ đâu là mãi mãi đc, rồi cũng sẽ lúc đối diện với những vấn đề sức khoẻ, lúc đó mới thấy sống ko quan tâm đến người khác thì bản thân sẽ gánh nhiều hậu quả. Thế nên khi đã ko khoẻ thì nên bớt ham hố, sống nhẹ nhàng giản dị thì sẽ tốt cho sức khoẻ. Như Hải Thượng Lãn Ong đã nói : Bế tinh dưỡng khí tồn thần la như thế đấy .
  10. stormoffire

stormoffire Thành viên mới

bạn đến trung tâm Olympia tầng 2 siêu thị Intimex , 96 Định công ấy, mới mở lớp, hình như 300k/tháng , đang giảm giá đấy