1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi Cách khôi phục đĩa CD trắng hư ?

Chủ đề trong 'Hỏi đáp Tin học' bởi trymvn, 03/10/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. trymvn

trymvn Thành viên mới

Tình hình là hồi giờ Burn file *ISO ra đĩa CD thì cái máy mình hay không burn dk, burn vài lần mà ms thành công 1 lần, còn đĩa DVD trắng hồi giờ burn ko gặp lỗi gì cả, ko biết là do ổ đĩa chỉ thích hợp với đĩa DVD trắng hay là do file *ISO lỗi hay là do cái đĩa CD lỗi nhỉ ? mà thôi cái chính mình hỏi là hồi nãy có mua cái đĩa CD về burn file *ISO bằng chương trình Windows Burn Disk Image mà nó đẩy ra, nhưng may thay hình như nó vẫn chưa burn gì vào nên thấy đĩa ko có dữ liệu y như ms mua về, sau đó mình thử vs Nero nó cũng đẩy bật ra nhưng lần này hình như nó Burn 1 tí gì vào rồi ấy, thế là toi cái đĩa hả mấy bác, thế bây giờ có cách nào phục hồi lại cái đĩa như lúc ms mua ko ? bác nào biết chỉ em phát.
  2. trymvn

trymvn Thành viên mới

Sao ai cũng bảo ttvnol là 1 trong những cái diễn đàn lớn nhất VN mà vắng que thế nhể ?
  3. kara_men

kara_men Thành viên mới

Lớn nhất VN từ hồi 2006 thôi bạn :D

CD trắng thường đã burn vào rồi thì không hồi phục như mới mua được, thế nên nó mới sinh ra cái đĩa RW đọc ghi nhiều lần, có giá cao hơn.
  4. sinhvienmaugiao

sinhvienmaugiao Thành viên mới Đang bị khóa

5. madiboss

madiboss Thành viên quen thuộc

Bỏ đi thôi bạn. Giờ đĩa CD giá rẻ trôi nổi trên thị trường thường là loại có chất lượng thấp, tỉ lệ ghi bị lỗi khá cao