1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

hỏi cách làm mất vết thâm do bỏng

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi vit_luoi, 26/09/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vit_luoi

vit_luoi Thành viên mới

hỏi cách làm mất vết thâm do bỏng

các bác ơi giúp em với. em bị bỏng do bị bắn dầu sôi.một vết nhỏ xíu xiu thui nên em chủ quan nghĩ là ko sao nên chẳng bôi thuốc j cả,bây giờ ở chỗ đấy có 1 vết thâm rất kinh(mà lại là ở trên mặt nữa). Bác nào làm ơn chỉ em cách làm mất nó đi đc ko ạ.Em chân thành cảm ơn các bác nhìu nhìu.
  2. ttvnoler

ttvnoler Thành viên mới

sao không ai trả lời ấy thế. Mình có cách này, kinh nghiệm thực tiễn nhé, hồi ấy ông cậu mình dại, chơi làm xiếc, ngậm xăng trong miệng rồi phun ra một mồi lửa giống như nguời biết phun lửa ấy, ai dè đang ngồi nguợc huớng gió, bị lửa táp vào cả bộ mặt, cháy bỏng tèm lem cả mặt, tuởng là hết đời trai rồi. Nhưng mỗi ngày cậu ấy siêng năng, vo gạo rồi lấy nuớc vo gạo, để lóng xuống 1 ngày, rồi đổ phần nuớc trong bên trên, lấy phần đục đục lóng ở dưới, pha với nghệ rồi sức mỗi ngày. Bây giờ mặt mũi vẫn láng lẫy như chưa bao giờ bị bỏng ấy. Ấy thử đi
  3. vit_luoi

vit_luoi Thành viên mới

ui,cám ơn bạn nhìu nhìu nha.tớ sẽ thử liền.Hic, hy vọng sẽ hết nhanh vì lớp tớ sắp tới sẽ đi tham quan.Mà đi tham quan thì phải chụp ảnh rùi(nhiều ấy chứ).Nếu nó ko hết mà mình lại như thế thì, e hèm, "lưu lại cho muôn đời sau" wá..sau này ko bít có dám xem lại ko