1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi chỗ học Guitar tại Hà Nội ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Reddman4ever, 05/07/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Reddman4ever

Reddman4ever Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Mình muốn học guitar để thỉnh thoảng có tâm trạng lấy ra gẩy chơi, bác nào biết chỗ nào học quanh khu vực quận Đống Đa, Thanh Xuân mà học ngoài giờ hành chính thì chỉ mình với :x
  2. hlbrem

hlbrem Thành viên mới

chán ngay thôi mà....tớ biết chơi Guitar, oánh cả cổ điển lẫn đệm hát, đủ bài và đủ tự tin oánh hàng giờ cho người khác nghe.....giờ đàn vứt xó hơn 1 năm rồi....
  3. TakeFive

TakeFive Thành viên rất tích cực

Giống em, cơ mà em không giỏi được như bác. Em vẫn yêu cây đàn guitar nhưng từ khi đi làm chả có thời gian tập. Cơm áo gạo tiền nó cuốn mình đi, tập đàn nó cũng chả có ý nghĩa gì với mình. :-??
  4. Sota

Sota Thành viên rất tích cực

Khu vực Thanh Xuân thì có clb Lê Nguyễn Trần (thông tin cụ thể tự search nhé). Hôm trước đi nghe anh Lê Hùng Phong chơi guitar phê không chịu được, mà lỡ đăng ký clb guitar của thầy Hà đến tận tháng 12 rồi không đổi lớp được.

btw mình cũng học guitar chỉ để thi thoảng lấy ra gẩy cho mình nghe chơi ^^
  5. hlbrem

hlbrem Thành viên mới

Giỏi gì đâu, bài khó nhất mà tớ oánh đc là Vũ khúc TBN của Tạ Tấn và Asturias, sau đó nó rộ lên cái trò đánh finger style thế là ngồi oánh các thể loại chuyển soạn như ngày xưa ơi, right here waiting v.v...(cái thể loại này nó dễ nên đánh đc nhanh và nhiều)...
    Trước còn có kiểu chơi Guitar tán gái nhưng cái trò này giờ nó lỗi mốt rồi, gái nó ko thik mấy anh nghệ sĩ nửa mùa nữa.....nói chơi giải trí cho mình thì cũng ok nhưng bây giờ nó có nhiều trò giải trí hấp dẫn hơn là ngồi hì hục tập đàn nên đàn vứt xó ko có gì là lạ....
    Nói chung người ko biết chơi nghe thì sướng nhưng biết chơi rồi là chán ....cũng phục các bác nhạc viện, ngày ngày luyện tập như thế mà ko chán ngấy thì quả là lạ...
  6. Soilacdan

Soilacdan Thành viên rất tích cực

Có thấy Nhất ở Láng thì phải, hình như ông bạn mình học ông này.
    Hồi bé mình cũng tập tọe gẩy, vì mình ko có mồm mép nên hy vọng sau này tiếng đàn sẽ bứt tung trái tim ng con gái mà mình yêu. Sau này lớn, cuộc sống vật chất đã làm lu mờ tất cả, văn hay chữ tốt ko bằng học dốt lắm tiền :)
  7. hlbrem

hlbrem Thành viên mới

ều, chỗ này nổi tiếng lắm.
  8. TakeFive

TakeFive Thành viên rất tích cực

Hồi trước em học với thầy Hải Thoại trên Cung văn hóa hữu nghị Việt Xô. Cũng gần chục năm rồi không biết thầy còn dạy ko :-??
  9. hlbrem

hlbrem Thành viên mới

Hehhe đồng môn....tớ học đệm hát ở chỗ Thầy trên Cung, học gấp 1 tháng trước khi đi du học. Còn chỗ thầy Trần Thống đường Láng cũng có học 2 tháng thì bỏ vì ko hợp với thầy lắm....lúc đó vừa xong bài Romance hahha....bị thầy chửi nhiều quá, quan niệm là đã bỏ tiền ra học là phải thoải mái, ăn chửi thì thôi, ko còn hứng nữa :)>-
    Thầy Hải Thoại mất lâu rồi...nếu ở nhà chắc chắn mình cũng sẽ đến viếng mặc dù chỉ đc làm học trò của thầy có 8 buổi....có 4 buổi học ở nhà thầy, thấy cảnh người nghệ sĩ sống trong cảnh bần hàn thật tội nghiệp
  10. canhbuomden

canhbuomden Thành viên quen thuộc

giờ học đàn ghitar chỉ phục vụ cho đi...bộ đội. [:P]
    học hát đi, đi kưa gái cũng tiện, đi hội diễn cơ quan cũng ngon, nhanh lên level lắm