1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi chỗ học Guitar tại Hà Nội ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Reddman4ever, 05/07/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. TakeFive

TakeFive Thành viên rất tích cực

Cám ơn thông tin của bác. Buồn quá bác ạ, em cũng quý thầy lắm.
  2. khutkhakhutkhit

khutkhakhutkhit Thành viên mới

Có chỗ j, chả nhớ. Học đàn trên 2 tháng là tặng 1 cái đàn đấy. Search thử xem.
  3. tuoitho

tuoitho Thành viên quen thuộc

em cũng đang tập tành đú đởn, nhưng thấy học khó quá mãi mà không đập nổi chân cho đúng, cái chân vói cái tay nó cứ làm ngược nhau

Tính là học cái gì đó sau này còn có cái mà dạy con, phải biết lấy vài thứ sau này còn chỉ bảo cho thế hệ mai sau

Không biết là có bác nào chỉ bảo đàn ghita được không? đang muốn đến thọ giáo

=D>
  4. zero_vietnam

zero_vietnam Thành viên mới

mỗi người 1 phương pháp dạy !
    thường dạy nhịp chân và tay cho người mới học như bác cũng ít người dạy !

học guitar chăm chỉ là ăn người :D bác cứ search clb guitar lê nguyễn trần rồi tìm hiểu mà học ! ai dạy ở đó cũng tốt cả :D
  5. Reddman4ever

Reddman4ever Thành viên gắn bó với ttvnol.com

thinking..
  6. HGiaPhong

HGiaPhong Thành viên mới

Tập theo máy đập nhịp í, chuẩn hơn, chân mình không thể đập chuẩn bằng nó được :)>-

Nếu thầy dạy theo kiểu thương mại thì sẽ dạy bài Romance sau một vài tháng, còn thầy dạy chuyên nghiệp ở nhạc viện thì bắt phải học hết các bài luyện ngón trong giáo trình mới được tập Romance:)>-
  7. justjack

justjack Thành viên mới

Thầy Trần Thống (đường Láng) là học trò của thày Hải Thoại đấy, thầy có con trai là anh Trần Nhất cũng dạy đàn. Tớ thì không khoái kiểu của thầy Thống già, dạy thương mại quá, học viên học nhiều năm mà cũng chỉ học bài nào biết bài đấy chứ đưa bản nhạc là không tập được (có hôm đến muỗi đốt sưng chân chả được học gì lại về).
  8. TakeFive

TakeFive Thành viên rất tích cực

Thông tin ở đâu thế bác, con trai thầy là anh Quang Vinh thì phải :-??Anh Quang Vinh chơi guitar kĩ thuật cũng đỉnh lắm, anh có bài tủ là " Chào em cô gái Lam Hồng" ;))
  9. hlbrem

hlbrem Thành viên mới

Cái lớp nhạc này đầy tai tiếng, thầy Trần Thống suốt ngày khoe là học trò của thầy Hải Thoại nhưng tớ nhớ ko nhầm thì có lần tớ hỏi thầy Thoại thì thầy cóc biết....mà cái lớp nhạc này chăm rải truyền đơn nên học viên đông kinh khủng...thầy dạy rất dập khuôn và dạy chậm, cái tệ hơn cả là thầy bóp nghét sức sáng tạo của học viên....tớ hồi đó học chỉ vì thêm thắt một tí vào đoạn dạo của bài Romance và tự học trước cái phần mà chưa đc dạy mà bị thầy chửi cho vuốt mặt ko kịp trước hàng tá học viên, bị chửi là "ngu dốt mà cứ thích cầm đèn chạy trước oto" nói chung là cay đắng lắm, sau đó bắt tớ đánh đánh lại từ đầu trước mặt các học viên với tốc độ sên bò (mình thuộc bài nên đánh nhanh quen rồi, chậm lại ko đc thế là lại ăn chửi, rồi thầy nói với các học viên là nhìn gương anh này đấy, ko nghe theo tôi dạy là hỏng hết cả)....cái bài romance dễ ợt mà có bạn học đến 4 tháng trời ko xong vì bị thầy ngâm lâu quá....sau buổi đó bái bai luôn, tớ ko phải fan của các kiểu Phở Chửi, cháo Quát, Guitar ***** nhục....

PS: mà học phí lấy đắt chứ có phải là rẻ đâu, 10K 1 buổi với thời điểm hồi tớ học lớp 11 tức là cách đây phải hơn 10 năm ( có rất nhiều buổi đến mà hầu như ko học đc gì)...sau đó sang học thầy Hải Thoại trên cung chỉ có 7K 1 buổi, đàn xịn của Cung, 1 thầy 1 trò....
    Cho hỏi luôn là giờ học phí Guitar là bn một buổi?
  10. tuoitho

tuoitho Thành viên quen thuộc

mình thấy có bác bảo bacs Trịnh Cường ở phố Nguyên Hồng dạy ổn lắm, theo đúng như kiêu nhac viện dậy, hôm nào thử qua xem thế nào, hy vọng mình đủ kiên trì để học

[r2)]