1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi chỗ học tiếng Anh ngành du lịch khách sạn ở HN?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi chubby11, 13/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chubby11

chubby11 Thành viên mới

Hỏi chỗ học tiếng Anh ngành du lịch khách sạn ở HN?

Bà chị họ đang tìm một lớp học tiếng anh để chuẩn bị đi làm ở khách sạn mà mình chẳng biết chỗ nào có lớp như thế cả. Có bạn nào biết trung tâm nào tổ chức lớp học riêng cho ngành này không? Cho mình địa chỉ với nhé, có số điện thoại thì càng tốt. Thanks.
  2. vickypham

vickypham Thành viên mới

Quả này giống ngành của mình roài. Tớ nói thật ấy cứ bảo chị ấy đi học tiếng Anh giao tiếp chung chung hoặc lớp giao tiếp thương mại ý, về nhà mua thêm mấy băng đĩa dạy về các câu, tình huống hay dùng trong lĩnh vực nhà hàng khách sạn và tốt nhất đi làm ở mấy nhà hàng cho khách nước ngoài như Al Fresco, Pepperonis, La Salsa, Bobby Chin.... một thời gian. Sau này sẽ có rất nhiều kinh nghiệm và trình độ ngoại ngữ cũng tăng lên nhiều, thuận lợi cho việc xin đi làm ở các khách sạn lớn
  3. chubby11

chubby11 Thành viên mới

Cảm ơn bạn nhé! Thế các trung tâm không có lớp dành riêng cho chuyên ngành này à?
    ---
    Có bạn nào biết không nhỉ?
  4. vickypham

vickypham Thành viên mới

Cảm ơn bạn nhé! Thế các trung tâm không có lớp dành riêng cho chuyên ngành này à?
    ---
    Có bạn nào biết không nhỉ?
    [/quote]
    Tớ học tiếng Anh chuyên ngành khách sạn chủ yếu ở trường và 1 số tài liệu thôi. Cũng ngó nghiêng các lớp do người nước ngoài dạy nhưng không thấy có riêng cho ngành này.
  5. abunhim

abunhim Thành viên mới

Tiếng Anh trong ngành nhà hàng khách sạn cũng không có gì đặc biệt lắm đâu nên chỉ cần học tiếng Anh giao tiếp tốt rồi kiếm sách về ngành Du lịch nhà hàng khách sạn mà học từ là Ok rồi. Giao tiếp trong khách sạn cũng không nhiều lắm đâu mà quanh đi quẩn lại cũng vài từ thôi.
    Cứ có kỹ năng nghe tốt là Ok (hhehe để nghe đc thì phải nắm đc khá nhiều từ và lúc đó cũng đã có kỹ năng nói tương đối rồi)
  6. susuhuong

susuhuong Thành viên mới

Em nghĩ bác không cần học nhiều đâu. Tiếng anh trong khách sạn chủ yếu là giao tiếp thôi mà. Em học kém tiếng anh là thế mà vẫn làm ở Horison ngon lành bác ẹ,
  7. chubby11

chubby11 Thành viên mới

OK. Sẽ bảo bà chị đi học khóa giao tiếp rồi tìm sách đọc thêm vậy. Thank all!
  8. vickypham

vickypham Thành viên mới

Bác làm bên bộ phận nào ở Horison thế??? Thấy manager bên đó năm nào cũng nhấm nháy với ông thày em để chiêu mộ mấy em chăm ngoan sang đó làm.
  9. abunhim

abunhim Thành viên mới

susuhuong làm ở horison à lương thưởng có cao ko Pm tớ phát để có gì tớ apply với.
    *thu nhập bình quân nữa nhá :)
    tks
  10. susuhuong

susuhuong Thành viên mới

SS tớ đã nghỉ ở Horison được khoảng 2 tháng roài.. Nói chung lương ở Horison so với các khách sạn khác thì không được bằng đâu (nhất là tiền service charges ), . Nhưng môi trường thì tốt fết .
    Mà các bác định apply vào vị trí nào đới. Theo nguồn tin...mật em vẫn update thường xuyên thì dạo này Horison có tuyển tiếc rì đâu nhỉ?