1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi chỗ mua bàn phím Chiclet ở Hà Nội (HCM cũng được nhưng phải ship đảm bảo uy tín)

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi hoantoanmayman, 13/09/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoantoanmayman

hoantoanmayman Thành viên mới

Tình hình là tớ muốn sắm 1 cái bàn phím mới, những bàn phím cũ bị thằng nhóc ở nhà nghịch đổ nước ra đi hết rồi. Tớ nghe nói bàn phím Chiclet kiểu MacBook hay Vaio dùng khó bị tràn nước vào trong cùng gây hỏng, nhưng tớ không biết chỗ mua, ACE nào biết thì tư vấn cho tớ cái, giá cả chắc chỉ chịu được trong khoảng xung quanh 500K một tý thôi. Tớ cám ơn trước !
    [r2)]
  2. _seven_

_seven_ Thành viên mới

heyyy bàn phim Chiclet là tên gọi Phân loại cho bàn phím kiểu trống tràn như Sony, Macbook... nhé; Chứ không phải là một hãng bàn phím....

Để mua loại này bạn có thể đảo qua Lê Thanh Nghị, Trần Anh, Phúc Anh..... Mình có đồng chí bạn vừa mua bàn phím + chuột trên Best Caring trên Vincom hết 600k
  3. davidcopperfield

davidcopperfield Thành viên rất tích cực

Quan trọng là có lắp vào được máy bạn ko? Có phải phím nào cũng lắp được với nhau đâu. Bạn ko nói rõ là dùng loại máy gì. Nhưgn tình hình là "nhiệm vụ bất khả thi" rồi
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    À. Cái trên là dành cho laptop nhé. Còn bàn phím máy bàn desktop thì kiếm cái phím HP đi. Chống nước đấy
  4. hoantoanmayman

hoantoanmayman Thành viên mới

Dúng là tớ muốn mua loại bàn phím đó, hãng nào cũng được, miễn là thiết kế kiểu chống tràn nước như của laptop. Hiện máy nhà tớ cài win7, không biết cắm bàn phím của Mac có chạy được không, tớ cũng không có nhiều thời gian để đi xem và tìm các nơi, rất mong mọi người giúp đỡ.

Cám ơn ACE !