1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi chỗ mua máy ảnh

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi smkt, 26/12/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. smkt

smkt Thành viên mới

Hỏi chỗ mua máy ảnh

Cho tớ hỏi ở Hn có những chỗ nào bán máy ảnh bảo đảm và giá cả tốt với. Tớ không biết tí gì về máy ảnh nên cần đến chỗ nào ổn ổn chút. Cám ơn nhiều
  2. anhtuannd

anhtuannd Thành viên mới

Ra chỗ Sông hồng xem, tớ thấy bên ấy làm ăn cũng ổn, có cả máy mới và cũ tha hồ chọn.
    SÔNG HỒNG PHOTO
    75 Chương Dương Độ, Hoàn Kiếm, Hà Nội
  3. anghenlenin

anghenlenin Thành viên rất tích cực

Cũng đang định mua cái máy ảnh KTS, hôm trước vào Vin com thấy có bán nhiều, giá thông thường khoảng từ 7-9 triệu, có cả loại rẻ nữa khoảng từ 4- 5 tr.
  4. trungpaven

trungpaven Thành viên mới

có loại canon s3xs gì đấy 7t 6 chấm, zoom 12x ngon lắm anh ơi, mà giá đc, ông anh em mới mua chụp phê luôn
  5. nani_pro

nani_pro Thành viên mới

1. Bạn muốn mua máy Pro ( DSLR), bán chuyên hay là du lịch? Pro thì có dòng D của nikon, EOS của CANon hay @ Sony; Bán chuyên có Power shot, Cyber shot hay Lumix... Du lịch có IYX, series T... linh tinh và linh tinh.
    2. Hàng ngoài và hàng công ty cực kì chênh nhau về giá ( có thể lên tới 100$ hoặc hơn), hàng công ty bảo hành lâu hơn nhưng theo mình chất lượng nó cũng same same thôi. Hàng công ty có thể tìm các show room của Canon, Sony ở Vincom, Tràng Tiền...
    3. Hàng xách tay thì bạn có thể tham khảo các anh bên box nhiếp ảnh, hoặc các địa chỉ Ngọc Canon ( 20 Tràng Thi), Vũ nhật ( 22 Tràng Thi), The 220...
    - Bạn muốn mọi người tư vấn cho bạn thì lần sau cung cấp thêm 1 chút thông tin nhé
  6. smkt

smkt Thành viên mới

Hihihi, sơ ri vì tớ đang cần gấp và cũng ko biết nên ntn. Tớ định dùng dòng canon vì tay nghề ko có. Chủ yếu là để du lịch, máy por chắc để sau này có điều kiện ăn chơi. Tớ đang không biết là mua ngoài liệu có ổn không vì thời gian bảo hành rất ít. Tớ hỏi giá ở Ngọc canon thấy cao quá so với ngoài. Các bạn có chỗ nào tin tưởng giúp không, tớ có thể mua khoảng giá từ 250 - 300$. Cám ưn nhìu
  7. seadog

seadog Hỏi gì đáp nấy Moderator

Bạn lên Vũ Nhật, địa chỉ ở bên trên có đấy
    Còn không thì Giang Duy Đạt, đường Giải Phóng cũng là một địa chỉ không tồi
    [​IMG]Sắp tới hai ba tháng một rồi![​IMG]
  8. wasabi18

wasabi18 Thành viên mới

Vũ Nhựt đi ạ
    http://www.vunhatcamera.com/
  9. negunsd

negunsd Thành viên quen thuộc

chỗ giangduydat bảo hành 12 tháng đấy, tớ thấy của bền tại người, nếu bảo đảm sử dụng cẩn thận thì dùng hàng xách tay của Jlap cũng ở bên mua bán thiết bị nghe nhìn là rẻ nhất, nguồn gốc cũng rõ ràng, có giấy bảo hành chính hãng ( nhưng tất nhiên không dùng ở VN được )
  10. sieuthi8x

sieuthi8x Thành viên mới

Nếu bạn muốn mua máy Canon chính hãng của Nhật với giá rẻ hơn thì ghé qua 121 Đại La nhé.