1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi chỗ "trang điểm" cho điện thoại di động

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Linh_Lan, 12/09/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Linh_Lan

Linh_Lan Thành viên mới

Hỏi chỗ "trang điểm" cho điện thoại di động

Chào mọi người. Mình đang muốn mua cái điện thoại K610 màu bạc của Sony Ericsson, nhưng đi xem thì thấy màu của nó là xám bạc xấu ơi là xấu, chứ không phải màu bạc sáng loáng như các dòng điện thoại Samsung đời cũ, mà mình thì ghét màu xám lắm. Nó có màu đỏ nhưng mình chỉ thích hoặc bạc hoặc đen thui

Nếu mình mua cái điện thoại đó không hiểu có thể sơn nó thành màu bạc thiệt không nhỉ? Mình định đổi màu cho nó với gắn thêm vài hạt đá giả kim cương lấp lánh Nếu đổi màu được thì có đổi màu luôn bàn phím thành màu bạc được không?

Nếu được xin các bác cho vài địa chỉ tin cậy ở Hà Nội ạ. Em xin cảm ơn
  2. dungthutrang

dungthutrang Thành viên mới

Cô em điệu đà quá,nhưng con gái phải thế chứ. Trang điểm điện thoại như vẽ hay gắn hạt cườm chẳng hạn Ra số 1 Nguyễn Hữu Huân nhé.Chuyên sơn điện thoại di động 171 Tôn Đức Thắng Em trả ơn anh bằng gì đây.
    Được dungthutrang sửa chữa / chuyển vào 16:42 ngày 12/09/2006
    Được dungthutrang sửa chữa / chuyển vào 16:45 ngày 12/09/2006
  3. Linh_Lan

Linh_Lan Thành viên mới

Dạ em định vote sao cho nhà bác nhưng ttvnol ứ cho bác chịu khó nghe em cảm ơn vậy nhé . Tò mò tý, bác viết những gì mà phải sửa bài viết những 2 lần vậy???
    Em muốn hỏi thêm là sơn màu nhũ bạc như vậy có sơn được cả bàn phím thành màu bạc không ạ, với lâu ngày màu nó có bị lem luốc không? Bác nào đã từng có kinh nghiệm (thương đau hoặc không) chỉ cho em với nhé. Khi nào vote được em sẽ trả nợ sau
  4. hiep1024

hiep1024 Thành viên mới

Trước khi sơn điện thoại, hãy vào trong diễn đang điện thoại trong box thị trường nhé, xem mọi người nói gì về cái thằng 171 Tôn Đức Thắng, Cái máy đó màu nòng súng đẹp quá đỗi, còn muốn sơn cái gì, thích màu bạc đúng không? Em mang qua anh, anh đổi cho em con K600i anh đang dùng, màu bạc, vỏ nhôm, chứ đừng phí tiền đi sơn với sì gì nhé, hỏng điện thoại, có khi còn bị chúng nó luộc đồ. Thương thay cái máy của em!
    Máy mới tinh mà phải sơn vào khổ nó thật, em đổi không? máy của anh màu bạc trắng sẵn rồi, đẹp lung linh
  5. Linh_Lan

Linh_Lan Thành viên mới

Hic chọn mãi mới được cái điện thoại tạm ưng thì lại ghét cái màu, bây giờ bác nói thế nên em cũng không dám mạo hiểm nữa Em biết mua điện thoại nào bây giờ??? Em chỉ có vài yêu cầu nhỏ là nó là điện thoại dạng thanh, màu nhũ bạc, nhỏ nhắn và không quá dày (20cm trở xuống) nói chung càng mỏng càng tốt , có máy ảnh từ 2 chấm trở lên, có cổng hồng ngoại, có khe cắm thẻ nhớ lên đến 1G hoặc hơn. Có thế thôi mà tìm toét mắt không ra Mà em ưu tiên cho hãng Nokia hoặc Sony Ericsson ạ
    À mà em quên một chữ, cái điện thoại em định mua là Sony Ericsson K610i cơ ạ, chỉ có màu xám bạc (xấu điên) và mới ra màu đỏ, không có màu nòng súng đâu Tính năng thì được mà sao màu thì xấu thía
    Bác nào tư vấn cho em mua được cái điện thoại như trên, em dùng tất cả các nick vote 5***** luôn
    Được Linh_Lan sửa chữa / chuyển vào 19:26 ngày 12/09/2006
  6. hiep1024

hiep1024 Thành viên mới

dày 20cm hihih, em dùng cục gạch....:D đùa vậy chứ em nên nói là 20mm, hoặc 2cm. Anh thấy em dùng cái đó ổn quá còn gì. Nếu dùng Nokia thì nên dùng loại khôngcó HĐH chứ dùng loại đó nó hay treo lắm, máy của Nokia bây giờ phần cứng kém lắm anh chỉ quan tâm nhất đến cái 6233 mới của nó thôi. Có màu bạc như em muốn, camera 2.0. Thẻ nhớ up lên tận 2Gb. rổ rá của nó là 4.760K em có thể xem ở đây http://nhatcuong.com/?a=PDT&hdn_product_id=1275&hdn_product_type=4
    Còn Sony thì anh khoái hãng này nhất em dùng cái này đi http://nhatcuong.com/?a=PDT&hdn_product_id=1117&hdn_product_type=4
    Vì cái K610 của em nó gần bằng cái thằng này rồi. Mà em phải dùng bluetooth chứ hồng ngoại bây giờ nó lạc hậu rồi, châm nữa. Mà nên dùng cái K610 thôi, nghĩ gì đến cái khác làm gì, nó thuộc hàng ngon lành nhất rồi.
  7. Linh_Lan

Linh_Lan Thành viên mới

Hihi, hai cái điện thoại của bác, cái trên dài quá còn cái dưới vừa dài vừa mắc ạ, những 107, 108 km . Em chỉ thích cái nào dưới 100 km thôi, con K610i đã hơi dài rồi 103mm) nhưng chẳng còn con nào ngắn hơn nên em sẽ mua con đó vậy. Nhưng đang tính cách nào cho nó biến từ màu xám bạc thành màu nhũ bạc
    Cảm ơn pác nhiều nghe