1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hội chuột vàng và những bà mẹ chuyên nói xấu (con) sau lưng!!!

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi cachuabi2707, 17/03/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. boorin9999

boorin9999 Thành viên mới

2. Poh

Poh Thành viên rất tích cực

Chào mừng chuột con [r2)]. mà bạn này nhìn lém nhỉ
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Hum qua tham gia hội chợ trung thu trên Lamchame, trời ơi mệt cơ bản tại trời nắng nóng. Hôm qua gặp Give me, Nhep mà chả buôn bán được gì cả :P. Lúc trưa gặp nàng venus và anh cả Mèo, bạn ý vẫn xứng danh đại ka lém lém.
  3. carot47

carot47 Thành viên mới

ôi, mềnh về rồi đây, may mà giữa đường cái máy bay nó ko bảo mình đợi tí nó đi mua xăng. hức hức. Thái Lan rưa rứa Việt Nam, sạch hơn tí ti. Mềnh khuân về 1 cơ số sữa cho bạn Bắp, mẹ bạn ấy dạo này kiệt xỉ và sợ chít, miễn Morinaga, aptamil rồi, mua toàn S-26 và Enfa, rẻ quá, sướng điên. Lương tháng này chắc ko được tiêu nữa, nộp vào trả tiền tiêu của thẻ rồi. Các mẹ đi off thì tớ vẫn đi, nhưng cái Xon nó sẽ bao tớ. hớ hớ.

Cho tớ gửi lời chúc mừng sinh nhật rất muộn đến bạn Bống, hơi muộn đến bạn Bông, chúc các bạn luôn mạnh khỏe, thông minh nhé.
  4. Poh

5. boorin9999

boorin9999 Thành viên mới

Hôm qua bố em Tý cũng order 1 bộ chị ạ, hôm nọ thì vừa làm bộ lego kia, chít tiền:((

Nghe cái Carot nói chuyện sữa lại thèm. Em Tý vừa kết thúc 15 hộp Wa mà tớ om từ hồi động đất Nhật, hôm nọ chả biết cho nó uống sữa gì, lại bận không lên phố nhớn được, nên đành vào siêu thị gần nhà lấy tạm 1 hộp Friso. Đưa cho em Tý cốc sữa, em ý nhấp 1 ngụm nhỏ, rồi bình luận: Ngọt. Nhưng mà em ý uống sữa này 2 hôm rồi thấy vẫn ok[:D]
  6. papillon

papillon Thành viên quen thuộc

Vừa tra thử bộ này trên amazon của Mỹ là 15$ hoặc 10E của EU. Free ship. Nếu tính ra tiền việt mà chưa giảm giá thì quả thật nhà mình bán quá đắt luôn. Thế mới biết các mẹ nhà mình cũng "thầu giầu" phết nhỉ? Mua tích dần mới hoành tráng chứ! Mẹ cháu phải tự thú nhận là chưa mua cho cháu bộ đồ chơi nào ra hồn cả. Toàn là được cho, mà hầu hết là đồ TQ :((. Đợt tới ở đây có hội làng giống như mẹ cachua ke, hy vong se kiếm được nhiều đồ chơi giá rẻ cho em TT.
  7. carot47

carot47 Thành viên mới

Ớ, chị Papillon lại xuất ngoại rồi à? Đợt này ko thấy chị đi ọp ẹp với mọi người e lại tưởng chị bận nên cai. hí hí.
  8. Poh

Chị ý đi đến cuối năm mà Cà. Cái vụ lego, công nhận em xem trên web toàn giá 9.99$ dưng mừ nó freeship ở đâu ý, chứ có ship về VN đâu :((.
  9. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên mới

Ngồi thế so cả ngày mẹ Titi ơi. Đủ thấy trẻ con VN thiệt thòi lắm lắm, từ đồ chơi, quần áo, tới phương pháp dạy dỗ, môi trường xung quanh. Em nghe mẹ em kể chuyện ở bên Đức, ngày cuối tuần cửa hàng cửa hiệu dẹp vào rồi quây thành các nhóm chơi có người hướng dẫn cho baby. Rồi gi gỉ gì gi cái gì trẻ em cũng đc ưu tiên số 1... nghĩ mà thèm....
    Nhưng thôi AQ tiếp, con mình còn sướng hơn nhiều em bé kém may mắn khác. Không bon chen tham lam làm gì.
  10. papillon

papillon Thành viên quen thuộc

Trẻ con Tây thì sướng, nhưng chỉ qua 18t là biết mặt nhau ngay. Bố mẹ mặc kệ, cho tiền đi học là may, còn không thì mời bác tự đi làm, tự thuê nhà mà ở, tự nuôi mình nhá!
    Mẹ cháu cuối tháng 10 về 3 tuần ăn cưới cậu cháu rồi sang lại, đến Tết ông táo mới về. Từ giờ đến đó mẹ nào bố trí được quả off nữa thì mẹ cháu bon chen liền.