1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hội chuột vàng và những bà mẹ chuyên nói xấu (con) sau lưng!!!

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi cachuabi2707, 17/03/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên mới

Trc nay trong topic của nhà Chuột thì gia đình chị Càchua luôn có tinh thần hiếu học nhất. Từ lần đầu tiên off là chuẩn bị đi, rồi cứ thế học học nữa học mãi. Nay thêm nhà chị Papi... Thật sự phải ngưỡng mộ các chị trên con đường học tập.:)

Bom ảnh Bông Bin cho nhà đỡ vắng

-----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
  2. notinchip

notinchip Thành viên mới

@ Chị Tú ơi, chị ở Paris hay ở đâu thế? Nếu gần chỗ em em ( Ở Paris )thì chị cho em gửi 1 ít đồ về nhá.
    @ Cả nhà: Tớ thấy có cái bôi muỗi, côn trùng cắn hoặc ngứa do thực vật này thấy hiệu quả này http://www.cocooncenter.com/Baby-Apaisyl-Soin-Apres-piqures_4368872.html
    Hè vừa rồi em tớ về tớ có nhờ nó mua thử 1 tuýp dùng thử thấy ok lắm. Mình bị muỗi đốt bôi thử thấy mát và hết ngứa nhanh. Tớ thấy lamchame bán 220k. Trên mạng thấy gần 5e không biết có tính thêm ship j không. Còn em tớ mua trực tiếp ở hiệu thuốc khoảng 6e nhưng mà tớ thấy nó màu xanh lá cây chứ không phải màu xanh da trời như trên web. Mua ở Pháp nhưng thấy trên vỏ là made in Italy, hơi bé có 30g thôi.
    Hồi mới mua về ông con vớ được bóp ra gần hết huhu, tớ định nhờ em tớ mua thêm. Nhân tiện mẹ Tuti về nhờ mẹ Tuti mang về 1 ít, hihi
    Tớ còn thấy có cái bôi vết bầm thâm và bôi vết bỏng nhưng chưa dùng thử nên không biết thế nào, đang nghĩ không biết có nên mua không?
  3. boorin9999

boorin9999 Thành viên mới

Bông - Bin trông yêu nhỉ
  4. papillon

papillon Thành viên quen thuộc

@nontichip Paris em ạ. Vừa rồi chị cũng mua mấy tube đấy về nhà, con dùng và cho mấy em hàng xóm. Năm ngoái chị dùng cái antimoustique gì đó cũng tốt lắm, có vết muỗi đốt, bôi cái tịt liền, không sẹo siếc gì. Nhưng năm nay hỏi lại nó không còn hàng đó nên mới mua cái apaisyl gel, cũng chưa biết có tốt hay không nhưng vì không có loại khác nên mua đại: http://diaporamas.doctissimo.fr/sante/trousse-sante-ete/Apaisylgel.html, khoảng 6E. Hoá ra là tốt hả nontichip?

Cuối tháng 10 chị về, gửi cũng đưọc nhưng đồ gọn nhẹ vì chị đi giá rẻ, được ít kg mà lại transit nữa nên cũng mệt.

Mấy mẹ có thích thuốc đấy thì mẹ TT mua về cho. Sang bên này thực ra mua cho con cũng chỉ kem đánh răng, thuốc muỗi, thuốc bỏng, ngứa, vitamine là hiệu quả và kinh tế thôi (gọn nhẹ, rẻ, tốt :D). Còn mấy đồ quần áo, sữa siếc thì hoặc là đắt hoặc là nặng nên cũng chỉ mua gọi là thôi.
  5. Poh

Poh Thành viên rất tích cực

Chị ui, mua thuốc muỗi cho em nhá :D. Nàng Bống hay bị muỗi lôi ra thịt lắm >"<. Mà cái thuốc ngứa là thía nào chị?
  6. papillon

7. Poh

Poh Thành viên rất tích cực

:-* Tks chị Tú iu, he he.
  8. loviteparis

loviteparis Thành viên mới

chi papilon ơi mua cho em 1 type bôi muỗi đốt nữa nhé
    thằng ku nhà em cũng bị muỗi nó thịt tím hết cả chân rùi
  9. papillon

ok mẹ lovite,
  10. notinchip

notinchip Thành viên mới

@papillon hihi, merci chị nhá. Em cũng chỉ nhờ e em mua thêm bôi ngứa và Vitamin D, kem chống hăm cho em bé thôi. Apaisyl em đang dùng là dạng crème chứ không phải gel như chị mua, chắc là hiệu quả như nhau chị nhỉ. Em thấy có Zymafluor bổ sung fluor cho răng chắc, khỏe, trắng bóng, kháng sâu nghe có vẻ hay hay mà không biết có phải dùng theo chỉ định của BS không chị nhỉ? Có j chị nhắn cho em số điện thoại bên kia nhá.