1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hội chuột vàng và những bà mẹ chuyên nói xấu (con) sau lưng!!!

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi cachuabi2707, 17/03/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên mới

Ôi sao mình type mấy lần tòan bị out hết thế này^:)^
    Chị Papi ơi chị check xem mua đc cho các mẹ món gì để ở nhà bọn em nhờ với. Thuốc Zyma đấy thì ntn hả chị? ở nhà Bông vẫn đang uống viên bé xíu 0.75mg hay gì đấy.
    Thuốc muỗi, Thuốc bỏng ( là ntn ạ) , Multi vit nữa.....
    Em tạm làm cái list mua thuốc muỗi trc nhé :;))
    - Chị Poh : 1
    - Lovite : 1
  2. boorin9999

boorin9999 Thành viên mới

Hơ hơ, e cũng bon chen, chị ơi, em đăng ký 2 tuýp thuốc bôi muỗi được k ạ? Em cảm ơn chị nhiều nhiều[r32)]
  3. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên mới

Em tạm làm cái list trc nhé :;))
    - Chị Poh : 1 muỗi
    - Lovite : 1muỗi
    - Boo : 2 muỗi
    - Axon: 1 muỗi, 2 zyma, 2 vit tổng hợp.
  4. notinchip

notinchip Thành viên mới

5. be_heo

be_heo Thành viên mới

Cho em đăng ký 1 chân với: 1 thuốc muỗi và 1 thuốc bỏng ạ. Tks chị!
  6. papillon

papillon Thành viên quen thuộc

Cái món zymalour thì chị chưa nghe, chưa dùng. Chỉ có ngày xưa mua vitamine D3 zymaduo 150UI cho em bé. Dùng tốt phết, chả thấy vật vã khóc lóc đêm hôm gì, tóc bớt rụng hẳn. Giờ vẫn thỉnh thoảng có người nhờ mua, nhưng cái này chỉ dùng cho bé duới 18t thôi. KHi nào các mẹ làm tập 2 mà chị vẫn ở đây thì sẽ nhiệt tình mua cho :))

Ok, list trước mắt cứ như mẹ axon nhé. Để wk rảnh chị đi mua ước ước truớc xem nặng nhẹ thế nào. Đợt này rất tham, thấy khuyến măi chảo TEFAL mua cho cả đống giờ không biết xách về kiểu gì đây :)). Đúng là bệnh bà già, chỉ khoái nồi niêu xoong chảo.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    @nontichip uh đúng là creme em a., gel cho người lớn, chị nhớ nhầm.
    Còn cái zymzflour kia thì đọc hướng dẫn sử dụng dài lắm, nhưng nội dung xoay quanh việc có nên dùng hay không thì phải xem tỷ lệ flour trong nước là bao nhiêu, rồi trong thức ăn hàng ngày nữa và đặc biệt ko nên dùng ở nơi mà nguồn nước tự nhiên có tỷ lệ flour>0.3mg/l. Việc đưa quá nhiều flour vào cơ thể sẽ không gây tác động tức thời, chỉ có thể phát hiện ra sau một thời gian dài, vv....

Đọc xong cái này hết muốn mua luôn :D

ah ĐT của chị 0664559659
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    @heo Thuốc bỏng thì để chị cân nhắc nhé vì tube của nó cũng khá to và nặng.
  7. be_heo

be_heo Thành viên mới

Ui thuốc bỏng to lắm hả chị? Căn bản hôm trước em ra hiệu thuốc hỏi xem có cái gì để phòng trừ bôi được trong trường hợp bé bỏng nhẹ không thì chả thấy cái gì ra hồn cả ạ.
    Cái vitamine D3 zymaduo 150UI dùng thế nào hả chị? Nó dạng uống 1 lần hay hàng ngày hay thế nào để em tham khảo với. hihi.
  8. boorin9999

boorin9999 Thành viên mới

Chị Papilon ơi em lại ham hố cái bàn chải fluocaril-oralb, em nhờ chị mua hộ em 3c cho bé 4-5t được không ạ[:D]
  9. papillon

papillon Thành viên quen thuộc

@heo thuốc bỏng tốt, tube 150g, có họp, vỏ thiếc nên nó hơi nặng. Chị mua dự phòng thôi, chưa kịp dùng thì thằng bé hàng xóm vô tình cho nguyên cái tay vào bát cháo mẹ nó mới đổ ra, mẹ nó cuống quá hỏi chị, chị đưa cái đó, bôi có một lần chả sẹo siếc gì, hôm sau bình thường ngay, mẹ nó khen thuốc tốt thì chị mới biết. Trộm vía con chưa phải dùng. Nó giống hệt tube bán trên lamchame í. Cứ để chị xem cân kéo thế nào đã nha'.

còn cái vit D3 kia là dùng cho trẻ từ 0-18tháng, ngày 4 giọt, giống aquadetrim ở nhà mình í. Nhưng các em í giờ lớn rồi, ko cần dùng nữa. Định mua để dành tập 2 ah?

@boo ok. Đồ này không nặng nhưng cồng kềnh. :D
  10. notinchip

notinchip Thành viên mới

@papillon Eo, nghe thế thì chẳng dám mua nữa. Em thấy lamchame có 2 loại bôi bỏng, lần trước chị mua loại nào thế

@be heo: vitamine D3 zymaduo giống kiểu Sterogyl hay Aquadetrim bổ sung vtm D3 cho trẻ từ 0-18m nhưng nó khác là có thêm Flour tốt cho men răng. Tập 1 hết tuổi rồi, bây h chỉ sắm cho tập 2 thôi.