1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

HỘI CHUỘT VÀNG_ Bé khoẻ Bé ngoan_ Tầng 10

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi nhepbeo, 06/11/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. carot47

carot47 Thành viên mới

@chị Poh, Axon: cảm ơn các mẹ. Ờ, thế thì sẽ đổi thành 2 bữa mặn ngay. Chiều sẽ ăn tôm vậy. Mà đợi tối về mẹ làm cho món súp tôm, ngô, gà, nấm nhể? Chứ bà ngoại vừa đánh vật vừa chế biến thì mệt lắm.
    Mà Bắp Cải vẫn ăn cháo trộn lẫn chứ ứ ăn riêng đâu ợ. Mẹ Bông bảo đổi cách nấu là đổi thế nào ợ? Rau thì có thay đổi rồi mà.
    Bình thường toàn nấu cháo riêng, sau đó xào thịt, cá... với bơ hoặc có hôm ko xào, đổ thẳng vào cháo, rồi xay qua, cho lên bếp tiếp, rồi cho rau, rồi dầu ăn. Đấy. Thế đổi cách nấu thế nào nữa nhỉ? Sao mà mình ốc học thế ko biết. Chỉ biết có mỗi món cháo, súp thôi đấy. Lần trước cũng đú theo nhà Boorin, làm bánh mỳ, trứng gà, sữa nhưng mà e í ko thèm ỏ ê tí nào, làm mẹ phải chiến hết. Hỏi làm sao mà ko béo.
  2. nhepbeo

nhepbeo Thành viên mới

Bom ảnh Chit ở nhà mình nhé
  3. gaycucgay

gaycucgay Thành viên mới

Đọc đến đoạn 1 bữa cháo 1 bữa bột ngọt, tớ giật mình phải back để đọc lại. Sao 10 tháng rùi mà vẫn bột hử Cà ơi?
    Loa loa cả làng, Bin sắp làm đơn xin ra khỏi HTX toàn lợi nhé, nhu nhú rùi
  4. carot47

carot47 Thành viên mới

5. carot47

carot47 Thành viên mới

@Gay: làm sao mà phải giật mình? con nhà tớ lười ăn cháo, bột nên tớ vẫn chỉ cho 1 ngọt, 1 mặn mà, còn lại là bù bằng sữa, có ngày lười bột bẹt quá thì chỉ ăn tí + 5 sữa luôn để không khí cả nhà vui vẻ. hự hự. Với lại nhớ là ngày xưa Bông ngố cũng ăn 1 bột ngọt mà. Tớ mắc bệnh hay đú theo Axon lắm. THích nhà ấy lắm mà. hihi.
  6. nhepbeo

nhepbeo Thành viên mới

thử check cái chữ ký xem nào
  7. green_pepper

green_pepper Thành viên mới

có, tớ bảo em tớ bớt chứ :)
    http://lamchame.com/forum/showthread.php?p=1423970#post1423970
  8. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên mới

Cái này, thích nhất.... Rạng ngời.
  9. gaycucgay

gaycucgay Thành viên mới

Tớ cũng thú nhà đới nên gi gỉ gì gi cũng hỏi, lắm lúc còn bị mắng
    Cơ mà kệ, chả biết thì hỏi, mất gì của bọ. Nhà đới mắng tớ rồi lại tận tình chỉ bảo, hế.
    Tớ giật mình vì nghĩ là đến tầm tháng đó rùi thì phải qua giai đoạn bột sang cháo, chứ nếu cho ăn bột thì e ý lại thui chột khả năng ăn thô của em ý. Nhà tớ còn nguyên gói bột Heinz và Hipp gì đó mà chả cho Bin ăn nữa.
  10. carot47

carot47 Thành viên mới

E ý ăn bột ngọt nhưng ăn cháo (mặn mà ko mặn) mà, nhưng chưa thô lắm đâu vì bà ngoại cứ sợ hại dạ dày dù mình đã giải thích mãi, mà con bé cũng chịu khó nhai lắm. Bánh mỳ gối đưa e ấy cả miếng, lõi thì e ấy nhai rồi nuốt luôn, vỏ cứng hơn thì e ấy nhai nhai tí rồi nhả ngay. Trông nhai bỏm bẻm yêu lắm. Tớ thỉnh thoảng cứ tự AQ, thôi, lười cháo nhưng bù thêm sữa vậy, biết làm thế nào được (dù mình ko có tư tưởng ỉ vảo sữa đâu).
    À, chúc mừng Bin vì bộ nhá đã được gia cố nhé. Mẹ Bin đỡ sốt ruột chưa? E ý mọc răng có triệu chứng gì ko hả mẹ nó? Hị hị, Bắp Cải vẫn 6 răng hay sao ý, nhiều dãi kinh, mẹ muốn ngó xem có thêm cái nào ko mà e ý ko chịu, cứ chạm vào là mím môi. hừ. Kiêu thế ko biết.
    Được carot47 sửa chữa / chuyển vào 14:05 ngày 12/11/2009