1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hội Chuột Vàng_ Mẹ đẹp con xinh, bé ngoan bé giỏi_ Tầng 9

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi nhepbeo, 15/09/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. give_me_your_heart_now

give_me_your_heart_now Thành viên rất tích cực

Hôm qua đi khám. Pippi 10.5 tháng. 9kg, 74.5 cm. Mẹ buồn hết cả người. Vừa gầy vừa lùn rồi con gái ơi.
    Đến đấy hết chỉ lá xanh, quả, hoa đẹp, quạt mát... ba lăng nhăng rồi mắt mẹ, mũi con.... Hic. Mọi người bảo sao nó biết nhièu thế, mỗi tội gầy. Tệ nhất là lười ăn khủng khiếp!
  2. gaycucgay

gaycucgay Thành viên mới

Chán thế, k có icon cười ngã ngửa như trong YM, hik
    Tuần này tớ bận việc công ty, cả ngày đi làm, tối về lọ mọ đến 12h, sáng 5h dậy chỉ để dịch tài liệu, deadline đến đít rùi nên chả buôn bán đc j.
    Khoe tạm ảnh em Bin điệu, con jai j mà cứ mủm mỉm như con gái
    @nhép: món súp ngon quá, thứ 7 chủ nhật này làm thử cho con jai vậy. Mà Bin nhà tớ ăn 2 bữa cháo còn lại là sữa, thế thì ăn súp lúc nào đc nhỉ? Viên fomai hiệu j thế, bt nấu cháo cho bin đã cho dầu ăn rùi, thế fomai thì sao nhỉ???
  3. mylove1626

mylove1626 Thành viên mới

10.5 tháng mà 9kg thì cũng không gầy, chưa gì mẹ nó đã lo rồi, còn nói chuyện lùn thì tớ lại ...buồn, nhà tớ mẹ bình thường, bố cao, chân cực dài thế mà ông con hồi 9 tháng đo được 74cm, giờ 10 tháng ko biết đã thêm cm nào chưa, chân tay ngắn chũn chĩn
  4. Poh

Poh Thành viên rất tích cực

Uây, Bông nhắng thế, cái mặt kìa .
    @ Mẹ Nghé: Con sốt trên 38.5 thì phải cho uống hạ sốt em ơi, như Bống chị thấy chị pha 1 gói vào nước thì 1 lần em ấy uống tầm 1/2 hoặc 1/3 là okie rồi. Còn con sốt thì cho con uống nhiều nước, con chịu uống nước cam thì tốt.
  5. Poh

Poh Thành viên rất tích cực

Ui, thế là không còi đâu em ơi, Bống nì, hơn 12 tháng đi khám mà 9,1kg, dài 79cm, bác sĩ bảo thế là ok rùi. Giờ con khỏi ốm sẽ ăn trả bữa cho mẹ ngay mà, đừng suốt ngày nghĩ quanh quẩn về cái sự gầy của con.
  6. green_pepper

green_pepper Thành viên mới

ôi zời, em Bơ cũng có quả ảnh cắn thìa như Bông, còn có cả video clip hẳn hoi, cứ bảo "làm xiếc" là nàng ta cắn thìa tưng tưng lên, chả hiểu ra làm sao :)) hehe
    nhep: nhep bây giờ cho Chit ăn 3 bữa 1 ngày à, thế sữa nó ăn như nào, con nhà này sáng ngủ dậy mà k ăn sữa ngay rồi mới ăn cháo thì nó sẽ ko chịu ăn sữa, chẹp, đang tính cách dần tăng ngày 3 bữa cho con mà chưa có phương án nào khả thi đây
  7. nhepbeo

nhepbeo Thành viên mới

@give me: ôi trộm vía pippi thế ko còi đâu mẹ nó ơi. Chit lúc 12 tháng cũng chỉ có 9.5kg thôi. Èo thế này có khi tớ mới phải là ng bán than về sự gầy của con mất ý. Nàng đừng lo lắng thế.
    @gay: cái phô mai đó tên là Apercube, viên vuông vuông, hộp màu xanh nước biển hoặc xanh lá cây hoặc đỏ ý. viên nó bé xíu xíu ý mà. Hoặc ấy có thể dùng loại phô mai Kiri (loại này dành riêng nấu cháo), loại kia có thể ăn trực tiếp cũng đc)Nấu cháo cho dầu thì vẫn cho phô mai bình thường nàng ah
  8. give_me_your_heart_now

give_me_your_heart_now Thành viên rất tích cực

Vấn đề của tớ là 4 tháng nay Pippi không tăng cân. 6 tháng 9kg, bi giờ vẫn thế nên tớ mới lo. Với lại cho Pippi ăn khó lắm, từ hôm ốm đến giờ là không có đồ chơi không ăn.
    Nhà cháu mẹ 1m67, bố bằng mẹ. Chỉ sợ con lại thấp thôi. Huhu
  9. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên mới

Than gì, than nữa quở quang giờ.
    Em Bông 3 tháng liền 6 -7 -8 là hơn 8kg đây. Em PP trộm vía rồi nhé.
  10. carot47

carot47 Thành viên mới

ha ha, chết cười với cái e Bông ngố này, yêu thế ko biết nữa.
    Con gái tớ mọc 6 cái răng rồi các mẹ ơi, liền tù tì chưa đầy 1 tháng mọc 6 cái răng. Kinh. Bố mẹ cứ tưởng mới có 4 cái thôi, ai ngờ tối qua nó cười toét miệng nhìn thấy thêm cả 2 cái hàng trên to tướng nữa. Mà theo "độ to" của răng thì thứ tự mọc răng hình như là: 2 cái răng cửa hàm trên, 2 răng bên cạnh hàm trên nữa rồi mới đến 2 răng dưới. Kinh thật. Con người ta mọc răng hàm dưới rồi mới đến hàm trên chứ nhỉ? có con nhà mẹ nào mọc như nhà tớ ko?
    Em ấy mọc răng nên õng ẹo kinh khủng: thỉnh thoảng khóc ỉ ôi, rồi gọi rất rõ ràng: mẹ ơi, bà ơi....huhu (yêu ơi là yêu), Bà bắt ăn là quay sang mẹ gọi: mẹ ơi...huhu. Mấy đêm nay e í ngủ hư lắm í, đêm cứ dậy lục đục suốt, tí lại dậy đòi bú ti. mẹ cứ gọi là buồn ngủ rũ rượi.
    8 tháng 8.7kg, quên chưa đo chiều cao, mà cứ tình hình răng lợi thế này, chả chịu ăn uống gì thì chắc cũng chả hi vọng e ấy lên lạng nào mất.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa