1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hội Chuột vàng_ Mickey & Minnie_Chia sẻ kinh nghiệm, chia sẻ cảm xúc (tầng 7)

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi nhepbeo, 09/07/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 2 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 2)
  1. be_heo

be_heo Thành viên mới

Mỗi ngày 1 bao thuốc lá => tổn thọ 15 năm. Nhiều người tặc lưỡi, lẽ ra sống đến 90, nhưng 75 năm chết được rồi, đỡ làm khổ con cháu. Nhưng mình thấy nhiều người chết chả nhắm được mắt vì thương con cái chưa trưởng thành, chưa chồng chưa vợ.... Lúc ấy có ước ao sống thêm vài bữa cũng đã muộn. Ko chỉ tổn thọ, mà lằng nhằng theo đó là tim mạch, viêm phổi... có khi ảnh hưởng cả đến con cái!!!
    Thôi chết, mình lại ngứa nghề hồi xưa rồi!
    Vụ cá: Mới cho con ăn chỉ ăn cá thịt trắng thôi, sau 8 tháng thì có thể ăn cá thịt đỏ. Giờ be_heo đang cho con ăn cá quả!
  2. be_heo

be_heo Thành viên mới

Em Bông nhắng quá! Hihi. Mẹ Axon chịu khó sắm cho con nhiều đồ chơi yêu thế!
  3. Nguoi_ca

Nguoi_ca Thành viên rất tích cực

A****eru : Tớ cấm hút thuốc ở nhà đấy nhưng toàn trốn ra ban công hút trộm . Chồng nàng lý tưởng quá nhỉ, chồng tớ thì thuốc lá là do công việc, nhậu do quan hệ ngoại giao.... Vẫn biết là hại sức khoẻ đấy mà không bỏ được
    Con tớ mấy hôm nay bị nhiệt mệng đấy ( không biết có phải không ) cứ đỏ đỏ ở bên trong môi, môi trên lại bị vêu lên nữa chứ, không biết chữa thế nào
  4. nhepbeo

nhepbeo Thành viên mới

khiếp, các mẹ buôn chuyện kinh, vèo cái đã chục trang rồi, chỉ hai ngày cuối tuần không lên mà sáng ra phải đọc một lèo mấy trang liền mới theo kịp các mẹ.
    Có mẹ nào hỏi tớ vụ bột ngọt thì đã đc các mẹ khác trả lời hộ rồi. Tớ chỉ nói thêm là tớ ko dùng bột gạo nấu bột hoa quả cho con, tớ toàn dùng bột Gerber thôi, thấy thơm ngon, dễ ăn, chứ còn Hipp tớ ko thích vì ngọt quá. Chỉ việc đun chín hoa quả (xay nhuyễn đến độ thô vừa ý), trộn bột Gerber vào, thêm vài thìa sữa bột (nếu thích), thêm 1/2 thìa dầu ăn và phô mai (nếu muốn :D). thế là xong bát bột hoa quả
    Vụ tiêm sởi rubella, tớ được khuyên là nên để ngoài 12 tháng (bắt đầu từ 12 tháng) thì cho con tiêm cũng đc. Tháng càng già tiêm cho con càng tốt. Viêm màng não mủ ko nên tiêm, viêm não mô cầu thì tiêm. Cũng chẳng hiểu thế nào, ấy là đc khuyên thế. Tớ thì cố chờ nửa tháng nữa là Chit 1 tuổi thì hỏi ý kiến rồi cho con đi tiêm. Giờ con lớn hơn rồi, biết nhiều rồi, thể nào tiêm cũng sợ cũng hét inh ỏi cho coi, hic, khổ thân :(
    Vụ OFF: Thống nhất off vào 9h sáng chủ nhật, ngày 19/07 tại nhà mẹ give_me. Ai đi được đăng ký. Mẹ give me cho cái địa chỉ nhà chính xác kẻo các mẹ lạc
  5. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên mới

Off ẹp từ 9h tới mấy giờ đấy nàng? Có thông trưa ko? Nhà em Pipi xa còn phải tính chuyện ăn uống đồ đạc của con. Ko thong dong như hai lần trc được.
    Đề nghị BTC cho cái chi tiết cái nhở.
    Bông ngố ngày chủ nhật ở nhà với mẹ, khoái chí hay sao bò suốt cả ngày. Mẹ sướng vì tưởng con trốn bò, hóa ra nàng chưa thích
  6. Poh

Poh Thành viên rất tích cực

Trả lời thay em give me, địa chỉ nhà: Khu 32bt4 Văn Quán, số của mẹ give me: 0904222663.
    Các mẹ cho ý kiến về bữa trưa nhé.
  7. boorin9999

boorin9999 Thành viên mới

@a****eru: đấy là nghề nghiệp của tớ muh
    Làm nghề kỹ thuật vất vả quá, đang muốn chuyển nghề đây, thấy mẹ ash làm có vẻ nhàn nhàn mà thèm
  8. ashiteru

ashiteru Thành viên mới

Địa chỉ mịt mù, tớ chưa đến đấy bao giờ. Gà thế Kiểu này mẹ con nhà cháu mà đi taxi thì kb đi bao nhiêu vòng đây Mưa gió thế này, off giề? Nhà cháu xa quá Đi off thông trưa thì ko biết thế nào đây! Đủ thứ trên đời, phải mang theo
    Nan giải đây!
    Nguoi-ca: Đừng có cho chồng hút thuốc gần con, phải làm luật chứ Ra ngoài, tha hồ hút! Về nhà cấm! Mà miệng mùi thuốc cũng ko cho hôn con Phải phát xít Nhà tớ có ông nội hút nhưng ít! Ngày trước ở dưới nhà, ông hút thì ra ngoài cổng đi lang thang, bao giờ xong thì về! Vừa hút thuốc ko được phép thơm cháu
  9. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên mới

Theo dõi xem nhé. Sợ lắm.
    Cho con uống nhiều nước lọc, nước hoa quả. Nấu bột sắn dây thật kỹ, nhạt thôi cho con măm tạm. Tớ biết có vậy thôi.
  10. Poh

Poh Thành viên rất tích cực

số 32BT4 Văn Quán, số của mẹ give me: 0904222663.
    Mẹ nó cứ bảo tài xế chở đến nhà BT4 Văn Quán, nó biết ngay mà.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa