1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hội Chuột vàng_ Mickey & Minnie_Chia sẻ kinh nghiệm, chia sẻ cảm xúc (tầng 7)

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi nhepbeo, 09/07/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên mới

Đi làm cơ mà vẫn chơi
  2. boorin9999

boorin9999 Thành viên mới

các mẹ buôn ác nhỉ, lại còn rủ nhau chơi game nữa. Tớ thì ngại nhất chơi game, chả bao giờ chơi
    @a****eru: mấy hôm trước tớ thấy bên webtretho có người thanh lý xe tập đi bằng gỗ đấy. Lúc mình cần thì chả ai thanh lý, lúc mình mua rồi thì thấy cứ thanh lý ầm ầm ý
    Tớ chán chả buồn làm mẹ đảm chăm con nữa rồi. Con tớ giờ chỉ ăn cháo xay nhuyễn, mà cái nết ăn phát ghét, đầu bữa ngúng nguẩy, dỗ dành bày trò các kiểu mới ăn, đến khi gần hết bát thì há mồm ăn tem tẻm. Kết luận lại là ông con cái gì cũng thụt lùi, hồi 5-6 tháng tập bò cũng toàn bò lùi. Chán ốm
  3. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên mới

Hipp à, đúng là không ngon và quá ngọt. Đổi bột khác đi. Mulipa, Bledina, Gerber...
    Bột gạo thì ko biết cách làm đâu. Nghĩ nhé:
    Ví dụ Bột chuối: chuối luộc lên rồi mài nhuyễn. Ít nước thôi.
    Quấy bột ít nước thôi Bột nở ra, hơi chín thì cho chỗ chuối đó vào.
    , đóan thế thôi. Còn cứ hỏi mẹ Nhép vụ bột hoa quả nhé.
  4. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên mới

Hè hè, giống Bông nhé. Thìa đầu tiên là ứ ăn, cứ lắc rồi kêu. Mà ăn rồi thì cứ thế ăn thôi. Bạn Bông đã hợp tác ăn cùng mẹ thì chỉ 5-7ph là xong bữa. Tin ko
    Còn sữa chua nhé: 2ph là xong, tin tiếp ko
  5. bupbe2003

bupbe2003 Thành viên mới

Keke, các mẹ buôn ác quá. Vừa rồi tớ bận mờ mắt, bỏ bẵng đi một thời gian mà quay lại nhà đã chọc trời rồi. Lạc hậu mất roài. Các mẹ ọp rộn ràng mà tớ chả có thời gian để ké tí.
    Update phát là Gấu Mít nhà tớ 7th5, sắp bò được (nhổm hết mông, bụng và chống được đầu gối rồi) Phun nước bọt như uống bia, nói chuyện ầm ĩ, thỉnh thoảng hét lên để thị uy, vừa nằm vừa giãy toàn thân tạo sóng như Michael Jackson uốn dẻo, nói chung là cực nhiều trò vui. Ăn hơi lười, 7 tháng 8 kg đang bị chê là còi, làm mẹ cháu bức xúc.
    Xin cho tớ hỏi tí là mấy tháng thì phải ăn 3 bữa nhỉ? Bé nhà tớ đang ăn 1 mặn 1 ngọt (100-150ml/ bát), 800ml sữa/ngày. Cháu có ăn sữa chua nhưng không đều lắm và không ngoan được như con nhiều mẹ ở đây, nửa bát cháo nghiền mà có khi phải nghỉ giữa chừng rồi mới ăn tiếp. Bây giờ bé mới ăn hơi lợn cợn thôi, đợt trước rối loạn tiêu hóa mất 10 ngày, nết ăn vừa mới hình thành đã bị phá hỏng...
  6. bupbe2003

bupbe2003 Thành viên mới

Bột tự nấu thì tớ nghĩ là nên quấy chín bột như bình thường rồi đổ hoa quả xay nhuyễn vào, quấy thêm vài phút cho sôi rồi đổ ra ăn, thêm sữa tùy thích.
    Tớ nấu bột chuối cho Gấu Mít thế này: Cháo nấu nhừ, nghiền nhỏ nhỏ (không xay tan, vì bé ăn được lợn cợn rồi, cái này tùy khả năng ăn thô của con nàng). Chuối xắt lát đun chín với 1 ít nước (sẽ thơm lừng lên ý), đổ ra xay nhuyễn rồi đổ vào cháo, quấy đều cho sôi lên, bắc ra, thêm vào chục ml sữa công thức đã pha hoặc ăn luôn (nhớ nấu sệt thôi thì đổ sữa vào là vừa, không bị loãng quá). Chuối cũng có thể xắt lát, xay trước với 1 ít nước rồi đun với cháo sau cũng được.
    Bột chuối phải ăn ngay, để lâu chuyển màu nâu nâu trông không ngon nữa.
  7. boorin9999

boorin9999 Thành viên mới

em Tí ăn sữa chua thì cũng chỉ 1-2p là đánh hết veo 1 hộp thôi. Ăn mấy thứ đấy thì lần nào cũng phải vét sạch sành sanh đến miếng cuối cùng ý.
    Ăn dưa hấu cắn miếng, nhá nhá trong miệng mút hết nước xong nhè bã ra. Nhưng các bánh trái hoa quả khác thì ăn cả cái, mà ăn rất chi là hào hứng.
    Thế mà ăn cháo thì õng ẹo, chỉ được 2-3 miếng là nhất định không ăn nữa. Cứ xay ra thành bột thì lại ăn. Chả biết làm sao giờ, chả nhẽ cho con ăn bột mãi
  8. carot47

carot47 Thành viên mới

cảm ơn mẹ axon và mẹ bupbe nhé.
    Chiều nay về tớ sẽ thử làm cho con vậy.
    Con bé nhà tớ cũng lười ăn bột lắm, tớ mới chỉ cho ăn bột ngọt thôi, mặn thì chưa thử tí nào. Bột ngọt hôm nào thích thì ăn được khoảng 100ml/bữa/ngày, ko thì cứ ngậm mồm chặt, đố mà cho ăn được. Tớ cũng chẳng ép con, nó ko ăn thì thôi. Mà nó chỉ ăn bột pha loãng thôi, loãng gần như sữa ý, chứ hơi đặt cái là lắc ngay. Sữa chua nàng ta cũng ko ăn, chỉ 1 thìa là cùng.
  9. be_heo

be_heo Thành viên mới

Bee nhà tớ cũng đang trong tình trạng này đây. Cái thời 10-15p hết bát đã xa rồi còn đâu. Giờ ngoan lắm thì ăn hết bát hết nửa tiếng, còn ko thì cứ hết nửa tiếng là mẹ stop. Ăn được bao nhiêu thì ăn. Lúc ngoan ngõan ăn rất sạch sẽ, còn lúc hư thì khăn, áo con, quần áo mẹ... ăn hết!
  10. green_pepper

green_pepper Thành viên mới

tớ cũng đã nấu bột ngọt, bột rau sữa cho con rồi nhưng phải thừa nhận là mùi vị ko thích bằng bột Milupa, mặc dù ngon, dậy mùi chuối, táo.. Hồi ý con nhà tớ ăn S26, trộn S26 vào bột thơm lừng mùi sữa... ngây ngấy người lớn ngấy điên đảo nữa là trẻ con, trộm vía lúc ấy con tớ ăn nhưng mẹ thấy... mất công quá, 1 lúc mua 3 hộp Milupa về đổi bữa, Bơ ăn bình thường.
    Trộm vía con đừng ốm, đừng ốm... là được.
    Dạo này thấy đĩa cháo là khóc inh ỏi đòi ăn nhưng cũng chỉ ăn ngoan được 1 nửa đầu, nửa sau nó ngoáy, nó ngọ nguậy, phải có đồ chơi, thôi thì có đồ chơi, chứ đã ko đc bụ lắm rồi, dừng lại ăn có nửa bát 1 bữa thì chết, ép vẫn hết vẫn ăn
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa