1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hội Chuột vàng_ Mickey & Minnie_Chia sẻ kinh nghiệm, chia sẻ cảm xúc (tầng 7)

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi nhepbeo, 09/07/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên mới

Tức là chán cháo rùi, chuyển cơm baby thui. Hehe. Tuần trc, Bông ăn được mấy bữa cơm baby, mẹ hí hửng lắm. Mà giờ em lại quay về cháo, em chê cơm baby roài. Hic.
  2. boorin9999

boorin9999 Thành viên mới

Em Bee có đang mọc răng không?
    Em Tí từ hồi mọc răng là ăn uống thất thường hẳn đi đấy, mà răng em ý chả mọc nhanh, cứ ít một, xong cứ hơn 1 tháng lại mọc 2 cái. Lúc răng con chưa mọc thì cứ mong, đến lúc mọc răng thật thì lười ăn, mẹ lại nghĩ thầm thà chả mọc sớm còn hơn
  3. boorin9999

boorin9999 Thành viên mới

chuyển thử rùi ạ, em ý ăn được 2-3 miếng rồi ngậm chặt miệng
    mẹ cháu bó tay với vụ ăn uống của em ý rồi
  4. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên mới

@ Carot : tại sao con ko thích ăn sữa chua, thử tìm hiểu xem. Sch thì tốt quá rồi, ai cũng biết tác dụng của nó. Ăn lâu dài, là thứ quà vặt mà con ăn thường xuyên được.
    Ở nhà tớ B ngố ăn 2 hũ /ngày, và uống 1 lọ sữa men sống Probi. Còn tớ và em tớ, ngày tối thiểu là 2 hộp Vina.
  5. ashiteru

ashiteru Thành viên mới

em Tí ăn sữa chua thì cũng chỉ 1-2p là đánh hết veo 1 hộp thôi. Ăn mấy thứ đấy thì lần nào cũng phải vét sạch sành sanh đến miếng cuối cùng ý.
    Ăn dưa hấu cắn miếng, nhá nhá trong miệng mút hết nước xong nhè bã ra. Nhưng các bánh trái hoa quả khác thì ăn cả cái, mà ăn rất chi là hào hứng.
    Thế mà ăn cháo thì õng ẹo, chỉ được 2-3 miếng là nhất định không ăn nữa. Cứ xay ra thành bột thì lại ăn. Chả biết làm sao giờ, chả nhẽ cho con ăn bột mãi
    [/quote]
    Hé hé! Từ lúc sinh nó đến giờ thằng nhà tớ việc cho ăn là việc nhàn nhất của tớ bát bột chỉ 4-5p là xong, cả lau mồm miếng, nó ăn cứ như kiểu là ăn để còn làm việc khác ấy!
    Dạo này sữa uống tì tì, nhưng mẹ và bà phải lấy thìa bón chứ ko mút! 5p là xong khoảng 150ml, thế thôi
    Còn xe tập đi, tớ định cái như nhà mẹ nhungvel ấy! Tớ lượn xuốt vào webtt rồi lamchame từ sáng tìm nhưng ko thấy có, có ng bán thì cũng có người mua rồi. ko đến lượt mình
    Mẹ Axon: Đang ngồi chơi đây này, xem phim "Dòng máu anh hùng" xuốt từ trưa . Thỉnh thoảng quay lại thu hoạch, bón phân, tưới nước, ăn trộm hàng xóm Rồi viết lên tường nhà mẹ Green pepper Lại chuẩn bị về với con zai đây
    bupbe2003: Cu nhà tớ sau nhà nàng 1-2 ngày gì đấy hay sao ý! (25/11) Chén 3 bữa bột 1ngày lâu rồi, ko cho nó ăn thế thì đói nó kêu như còi tàu luôn. Trộm vía con, chén xong lại nghịch, chơi ngoan. Nên mẹ đi làm cũng yên tâm, tớ vẫn cho ăn bột. Kệ nó, nó thích ăn gì cho nó ăn đấy! Bao giờ bỏ bột thì cho ăn cháo Được hơn 9kg rồi, nhìn bình thường lắm vì nó dài. Mà xay ko kỹ còn cái gân thịt nó mà đang ăn, mắc phải thì nhè và kêu khiếp người luôn
    Mấy hôm nay dậy chơi đêm, mẹ ko dậy theo thì vỗ vào mặt mẹ, ko thì vỗ xuống giường bùm bụp. Sáng nay 3h sáng tớ mò dậy pha 150ml sữa cho nó uống, thử cho vào mút thì làm hơi hết! Hâm thế Bỏ mút lâu rồi, tự sưng sáng nay lại thế rồi lăn quay ra ngủ tiếp
    Mệt với nó, đi làm mắt cay xè
  6. be_heo

be_heo Thành viên mới

Chả thấy cái răng nào mới buồn cơ chứ, hơn 8 tháng rồi!!! Hic.
  7. be_heo

be_heo Thành viên mới

Mẹ này có số sướng về đường chồng con!
    Tớ á, đêm dậy 2-3 lần là chuyện bình thường như cân đường hộp sữa.
  8. ashiteru

ashiteru Thành viên mới

Khổ về đường mẹ chồng, hé hé
    Nói vui thế thôi, chứ mỗi người một cảnh mà! Mà mấy hôm nay nó mới dậy thế đấy chứ Mà cứ mở mắt là ngóc đầu dậy, Mẹ bỏ đấy, ra bàn pha sữa mà qua màn nó ko nhìn thấy nó gào ầm lên Kiểu này cho ngủ riêng phòng chắc nổ nhà
    Huhu, thằng nhà tớ 7 tháng rưỡi rồi cũng chưa có cái răng nào! Trâu sứt gọi bằng cụ, đã thế xuốt ngày cười. Nhìn hay lắm
  9. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên mới

Mẹ As làm đâu thế, có tuyển nhân viên ko nhờ? Nộp hồ sơ cái nhỉ
  10. ashiteru

ashiteru Thành viên mới

Làm thủ quỹ, kế toán. Ở đây này: www.kypernet.com
    Nhàn chân tay, nhàn luôn cả miệng
    Về với con zai đây, mẹ axon hỏi gì nữa ko? Tắt máy này, èo èo...
    Hí hí!
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa